ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 05:18:52 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามเรื่อง 1 sky
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง 1 sky  (อ่าน 2549 ครั้ง)
sert345
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 02:53:45 pm »

พอดีจะซื้อเครื่องรับ 1 sky อยากสอบถามผู้รู้ว่าเครื่องรับตัวนี้ใช้กับจานระบบ KU BAND ได้ไหมครับ พอดีที่บ้านมีจานระบบนี้อยู่ ผู้ขาย 2 ร้าน ตอบไม่เหมือนกันครับ ขอบคุณครับผม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ddyeah
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 03:39:46 pm »

ผมก็เคลือบแคลงใจครับ คนขายบอกอย่าง คอลเซนเตอร์บอกอีกอย่าง ข้อมูลหน้าเว็บบอกอย่างนึง แต่พอทำคลิปดู๋สัญญาพูดก็พูดแต่ cband ไม่พูดถึง ku ดังนั้นผมในฐานะคนที่กำลังจะซื้อแต่ไม่มีข้อมูลมากพอ ผมเชื่อคลิปของบริษัทพันล้านครับว่า cband เท่านั้น จนกว่าเค้าจะแก้คลิปใหม่

เรื่องการ active นี่ก็แย่ครับ ต้องโทรเข้าไป ผมว่ายากไปไหมเนี่ย ลงทุนดีลกับค่ายโทรศํพท์ ใช้หลักการส่ง sms เข้าระบบเพื่อเปิดการใช้งานดีกว่า

ผมไม่รู้ว่าแกรมมี่ทำไมถึงพลาดในจุดเล็กจุดน้อย ทำอะไรไม่เคลียร์สักอย่าง ตอนแรกผมว่าจะซื้อ แต่เห็นบอกว่าจะมีเครื่อง HD ออกมาอีกแล้วผมจะรีบซื้อเครื่องธรรมดามาดูอะไรครับเนี่ย ช่องกีฬาก็น้อย เช่น ASN บอกตรงๆนะครับมันไม่น่าสนใจอะไรเลย อมริกันเกมน่ะครับแข่งกันตอนคาบเกี่ยวช่วงเช้าตรู่ มันเป็นช่วงที่คนกำลังเตรียมตัวไปทำงานและอยู่ที่ทำงาน ผิดกับช่องบอลของทรูที่ส่วนมากแข่งกันตอนคนอยู่บ้าน นอนดูกันอย่างไม่มีห่วง ที่ได้ยินมาว่าเอาบุนเดสลีก้ามาได้ผมก็ยินดีด้วย ถ้าได้กัลโช่มาอีกก็ยิ่งดี

Euro Sport ถือว่าดีครับที่เอาช่องนี้มาได้ กีฬาเป็นสากล โดยเฉพาะเทนนิสแต่ส่วนมากที่ผมได้ดูมักจะเป็น WTA ซึ่งฤดูกาลปกติจะแข่งไวกว่า ATP ของผู้ชาย ดังนั้นการเปิดตัวของช่องนี้ทาง GMM ถือว่าไม่เหมาะเพราะจบฤดูกาลไปแล้ว

อยากให้คนสนใจเยอะๆ เอาช่ิองกีฬาเหล่านี้มาให้ได้นะครับ CCTV5, Setanta, SuperSport, ESPNHDและ ESPN Star Sport ที่ถ่ายทอดสด Uefa Champion League ได้ ผมก็ไม่รู้เรื่องสัญญาลิขสิทธิ์มากนะครับ แต่คนมีเงินเค้าคุยกัน เค้าคุยกันรู้เรื่อง ผลประโยชน์ไม่เข้าใครออกใครหรอก สมัยก่อนช่อง 3 7 ถ่ายสดได้ แล้วในทรูยังมีช่อง ESPN Star Sport ถ่ายสดได้เหมือนกัน แถมคนละคู่ด้วยเพราะ 3 เน้นแมนยู 7 เน้นลิเวอร์พูล(ปัจจุบันไม่มาตามนัด) แต่ก่อนอยากดูน่อลกับเชลซีต้องดูทาง ESPN เอา ... ถ้าไม่ได้จริงๆก็ลองเจรจาข้างบ้านไปดึง VTV ของเวียดนามมาอยู่ด้วยเลยครับ ข้างบ้านเค้าถ่ายทอดสดเราจะได้ขอดูด้วย

ผมก็เขียนไปเรื่อยเปื่อย แต่ก็หวังว่ามันจะเป็นฟีดแบคให้กับ GMM ครับ จะเปิดตลาดกีฬาต้องยอมให้คนกีฬาบ่นครับแล้วจะได้พัฒนาขึ้น ถ้าไม่รับฟีดแบคจากคนชอบดูกีฬาเลย ไปเลือกดึงช่องกีฬาตามใจทีมงานของตัวเอง ก็คงเป็นแค่แพคเกตๆนึงที่มองแบบผ่านๆเฉยๆ ราคาก็อย่าแพงมากเกินอัตราค่าแรงขึ้นต่ำเลยครับ คนไทยไม่ชอบของแพง เน้นถูกขายเยอะ ดีกว่าแพงขายได้น้อย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
huaywangnong
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, พฤศจิกายน 2011, 07:19:18 pm »

ผมซื้อทดลองตัวนีง คนขายแนะนำ c-band
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์