ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 05:57:58 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่อง 5 ถ่ายบอลยุโรป จอดำ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่อง 5 ถ่ายบอลยุโรป จอดำ  (อ่าน 2299 ครั้ง)
วุฒิพงศ์
Sr. Member

« เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 01:49:47 am »

เมื่อคืนช่อง 5 ถ่ายบอลยุโรปถ้วยเล็ก เปิด DTV ดูไม่ได้ ลองเปิดเครื่องทรู ก็ดูไม่ได้  มีใครรับผ่านเครื่องอะไรได้บ้างครับ   ไหน กสทช. บอกว่าไม่ให้ฟรีทีวีจอดำไงครับ หรือผมจำผิด มีเครื่องรับ KU band เข้ารหัสยังดูไม่ได้  ไหงเป็นงี้ แล้วบอลรายการนี้ ทรู ได้ลิขสิทธิ์ใช่ไหมครับ  ตอนบอลยุโรปเห็นสู้กับแกรมมี่ ในประเด็น ฟรีทีวีต้องดูได้ไม่ใช่หรือครับ  แล้วตอนนี้ทำไมดูไม่ได้  ที่จริงบอลรายการนี้ไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่ แต่ถ้าทำได้เกรงว่ารายการอื่น ๆ จะเอาเป็นตัวอย่างน่ะครับ   ต้องขออภัยหากผมเข้าใจผิดหรือตามข่าวอื่น ๆ ไม่ทัน  ท่านผู้รู้กรุณาชี้แนะด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
srw
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 05:10:02 am »

เครื่องรับทุกค่ายก็ OTA คีย์ใหม่ให้ดูได้อยู่แล้วนี่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

phumin
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 06:30:10 am »

ไม่ได้ดูจริงๆ รายการนี้ครับ นอกจากนัดชิงเท่านั้นครับ
รอท่านอื่นนะครับ
Yakumo
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 07:38:52 am »

ผมแนะนำทางออกที่ง่ายที่สุดให้นะ คุณไปเอาเสาอากาศหนวดกุ้ง หรือเสาอากาศในบ้าน มาติด คุณได้ดูแน่นอน แต่อย่าคาดหวังกับภาพบนจอให้มากเกินไป

เสาอากาศในบ้าน ราคาไม่ถึง 300 บาท เองครับ ลงทุนหน่อย แต่ได้ดูก็คุ้มแล้ว

HD
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 08:36:28 am »

ผมแนะนำทางออกที่ง่ายที่สุดให้นะ คุณไปเอาเสาอากาศหนวดกุ้ง หรือเสาอากาศในบ้าน มาติด คุณได้ดูแน่นอน แต่อย่าคาดหวังกับภาพบนจอให้มากเกินไป

เสาอากาศในบ้าน ร5คาไม่ถึง 300 บาท เองครับ ลงทุนหน่อย แต่ได้ดูก็คุ้มแล้ว

มันไม่ง่ายอย่างนั้นซิ ก็บ้านนอกคอกนา ใกล้ปืนเที่ยง ต้องขึ้นเสาท่อเหล็กสูงเท่ายอดตาล ราคาค่าเสา ค่าลวดสลิง ขึงสี่ทิศ สี่ชั้น 5 พันจะเอาอยู่หรือเปล่าท่าน

kaijae
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 09:44:34 am »

เสาอากาศในบ้าน ราคาไม่ถึง 300 บาท เองครับ ลงทุนหน่อย แต่ได้ดูก็คุ้มแล้ว

ตามป่าตามเขาไกลปื่นเที่ยง เขาต้องอาศัยจานดาวเทียมอย่างเดียวเลยครับ ไม่งั้นเขาไม่อนุมัติให้ชินวัตรส่งดาวเทียมไทยคมมาตั้งแต่ปลายปี 2536 หรอกครับ จุดประสงค์เขาต้องการให้ประชาชนทุกคนในประเทศไทย ได้รับรู้ข้อมูล ข่าวสาร ความรู้ ความบันเทิงเท่าเทียมกันทุกคน ท่านลองไปหาอ่านดูเอกสาร การขออนุมัติสัมปทานดาวเทียมไทยคมดูครับ

click
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 11:20:05 am »

พวกในเมืองมันก็อย่างนี้แหละ........มีทุกอย่าง   ชนบทก็เสียภาษีนะโว๊ย  สงสัยต้องไปประท้วงปูแดง เขากำลังฮิตช่วงนี้

kaijae
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 12:07:12 pm »

พวกในเมืองมันก็อย่างนี้แหละ........มีทุกอย่าง   ชนบทก็เสียภาษีนะโว๊ย  สงสัยต้องไปประท้วงปูแดง เขากำลังฮิตช่วงนี้

พี่ไป หนูไปด้วย หึหึ

Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2013, 06:06:18 pm »

ต้องขอบคุณ คุณวุฒิพงศ์  ที่นำเรื่องนี้มาโพส

ตอนแรก ผมเข้าใจว่า  เป็นเฉพาะ ระบบ ซี แบนด์  เพิ่งรู้ว่า  เค ยู ก็เป็นด้วย

ทั้งๆที่  เค ยู  ไม่น่าจะเป็น  เพราะ ผู้ประกอบการส่งสัญญาณเอง

ไม่ใช่รับตรงจากสถานี เหมือน ซี แบนด์

ตามที่คุณวุฒิพงศ์เข้าใจ  ถูกต้องแล้วครับ  กสทช บอกอย่างนั้นจริงๆ

และ  กสทช ก็ภูมิใจเหลือเกินว่า  แก้ปัญหา จอดำ  ได้เรียบร้อยแล้ว

แต่ในความจริง เป็นอย่างนั้นหรือไม่   คำตอบคือ  ไม่ใช่เลย

ผมจะไม่พูดถึง เครื่อง ที่ไม่มีระบบถอดรหัส  เพราะนั่นเป็นเหตุสุดวิสัย 

ปัญหาที่ทำให้ จอดำ ยังมีอยู่  เพราะ  เจ้าหน้าที่สถานี ไม่สนใจ กฏของ กสทช

ที่ออกมาเพื่อคุ้มครอง ผู้ชมฟรีทีวีพื้นฐาน จะต้องได้รับชมตลอดเวลา ในทุกช่องทาง

เจ้าหน้าที่สถานีบางคน  ไม่รู้กฏนี้เลย  บางคนรู้ แต่ ต่อต้าน 

ซ้ำร้าย  มีการนำเรื่องนี้  ไปเป็นช่องทางหาความได้เปรียบทางธุรกิจ ไปเลยก็มี

เช่น มีการบอก คีย์  เฉพาะบางบริษัทที่มีผลประโยชน์ร่วมกัน  เป็นต้น
Yakumo
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2013, 02:44:41 am »

ดูเหมือนระบบเคยูจะเป็นเหมือนกันหมดแล้วกระมัง ทางพี่เหงียน วีทีวีสามถ่ายบอลก็เจอจอดำ พอเป็นเทปก็จอดำ สงสัยต้องดูผ่านเน็ตซะแล้ว

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์