ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
04, พฤษภาคม 2024, 04:33:10 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ชุดจานแดงที่วางขายที่ศูนย์ ทรู เราไปซื้อมาติดตั้งได้เลยไหม ต่อแยกไป DB ได้ไหม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดจานแดงที่วางขายที่ศูนย์ ทรู เราไปซื้อมาติดตั้งได้เลยไหม ต่อแยกไป DB ได้ไหม  (อ่าน 3034 ครั้ง)
armro
Sr. Member

« เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2011, 02:11:06 pm »

ชุดจานแดงที่วางขายที่ศูนย์ ทรู เราไปซื้อมาติดตั้งได้เลยไหม ต้องเสียรายเดือนหรือป่าว ราคาเท่าไหร่ มีใครเคยซื้อบ้างไหม ต่อแยกไป DB ได้ไหม ตั้งใจว่าจะติด ดรีมบ๊อคสักชุดแต่กลัวอนาคต ดรีมโดนล๊อค กะจะใช้ชุดของทรูดูต่อ...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2011, 02:36:30 pm »

ซิ้อได้เลยครับเอาแบบซื้อขาดนะคุ้มครับ ถ้าไม่มีคนติดก็ให้ช่างทรูมาติดได้เลย แต่ค่าแรงแพงนะ
ติดเองก็ไม่ยาก หาข้อมูลในบอร์ดนี้แหละครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
yuri
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2011, 02:45:03 pm »

ผมก็ซื้อมาติดตั้งเอง  แต่เอาเฉพาะรีซิฟเวอร์  สวนหน้าจานและแอลเอ็นบีใช้ของดีทีวีครับ...ก้อสะดวกติดตั้งานเป็นแบบซื้อขาดครับ
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2011, 03:42:04 pm »

ซื้อเลยครับ  ถ้าติดตั้งไม่เป็นแนะนำเทคนิคให้ครับ (ไม่แนะนำอาชีวะ หุ หุ)

1.จัดการตั้งเสา และประกอบจานให้เรียบร้อย  (คงขันน๊อตเป็นนะ)
2. ทีนี้ก็ เรียกช่างที่ติดจานดำน่ะครับ ทรูเขาก็ติดได้  (รถที่วิ่งหาขายจาน ...วิ่งวันละหลายคัน  หรือช่างในพื้นที่)  ให้เขามาปรับให้    ค่าแรงแถวบ้านผม ร้อยเดียว ครับ  คงไม่ต่างกันมาก....น่าจะจบแล้วนะ
แบบประหยัด
......................
                      เดี๋ยวนี้เด็กนักเรียนก็รับจ้างติดจานมีเยอะครับ 100 บาท  อุปกรณ์เจ้าของบ้านหามาเอง    (รายได้เราก็เลยหายเยอะเลย  แต่ก็ดีใจครับ ที่เด็กรู้จักหาเงิน)

TEE007
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, พฤษภาคม 2011, 09:36:57 pm »

ติดเองเลยครับไม่ยาก ติดขัดตรงไหนมาหาในบอร์ดเลยครับ ผมก็เป็นจากคำแนะนำของพี่ พี่ ในบอร์ดนี้แหละครับ
click
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2011, 08:47:02 am »

ให้ช่างทรูเขาติดให้เลยได้มาตรฐานทรูเขา.....

shado
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, พฤษภาคม 2011, 02:42:41 pm »

ผมเคยไปซ่อมงานของช่างทรูหลายรอบแล้วครับ ติดให้แต่เสร็จๆ แล้วก้อไปครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์