ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 04:08:16 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  skybox f3
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: skybox f3  (อ่าน 3896 ครั้ง)
c.wit2009
Special Member
*

« เมื่อ: 22, ธันวาคม 2012, 05:11:26 pm »

ผมมือใหม่เรื่องเจ้า f3 ครับ ก่อนหน้าไม่สบายใจเรื่อง การทำงานของการสั่งการบนตัวรีโมตที่เวลากดสั่ง ทำการเลื่อนเมนู ก็คือ เลื่อนเปลี่ยนช่องต่างต่างอนะครับ มันต้องกดย้ำย้ำ ถึงจะเปลี่ยนช่องได้ บางที่ก็ไม่ขยับเลย วันนี้ผมก็เพิ่งมารู้ ว่า led (lg lw5700 42นิ้ว) มีผลกับเครื่องหาก วางไกล้กับทีวี หรือวางให้ไกลเเล้ว เเต่ยังไม่พ้นสัญญานอะไรสักอย่างที่ออกมาจากทีวีอะไรประมาณนี้ มันก็จะเชี่ยงช้ามากครับ (เเต่โอเพนบอค s10ไม่มีปัญหาครับ).....ถ้ารู้เเล้วขออภัย... อึ่มนะ skybox f3 นี้มันช่างเซนซีทิฟมากจิงจิงด้วย ดีนะที่ไม่ไปโมดีฟาย ไออา เเละ ก็ส่งเครม เพราะถ้าเครมก็เสียเวลามาก เพิ่งถอยมาใหม่เเทนs10เเละก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้ดูมาหลายวันเเล้วสะด้วย อีกอย่างไม่ได้เเก้ไขด้วยวิธีดาวเฟิมเเวเพราะถ้าดาวเฟิมเเว คงอดดู คุณพอน ตอนนี้มีอาการเเค่ บูดวน นับ 1-100 ไป 3รอบ เเต่ก็ยังดูได้อยู่ พาวนาอย่าให้เป็นบ่อย เเละปัญหาอีกอัน คือ เวลาเลื่อนช่อง คือ กด ok เเล้วบนจอจะโชว์ ชื่อช่อง เเล้วผมก็ กด ลูกศรทางขวาเพื่อเปลี่ยนช่อง เวลากด รัวรัว บางที มันจะข้ามไปโหมด เอฟเอมครับ เเต่ไม่บ่อย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2012, 05:49:34 pm »

รีบบ่นไปหน่อย ภาษาไทยเลยผิดไปหลายคำ แต่ก้ยังพอจะอ่านและเดาคำนั้นได้

แล้วตกลงจะเปลี่ยนรีซีฟเวอร์ดี หรือว่า จะเปลี่ยนทีวีดีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

c.wit2009
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2012, 09:07:16 pm »

555 เเสดงว่าท่านก็เคยเป็นเหมือนผม อึมนะ คุณ ดาวดวงใหม่ของวงโคจร 555 ทีวียังผ่อนไม่หมดเลย คราบท่านรีเซฟเวอก็พึ่งถอยมา อีกอย่างเเม่บ้านก็สมน้ำหน้าอยู่เเล้วเพราะที่ลงทุนไป มันเป็นของบันเทิงไม่ได้มีประโยชอะไรเลยทั้งทีวีทั้งรีเซฟเวอนี้ขนาดไม่ได้ร่ำรวยเหมือนบ้านอืนเขา เรายังมีอุปกรที่ล้ำหน้ากว่าคนเเถวนี้ ที่มีเงินเยอะอีกสะอีก คนที่ไม่เห็นค่า ก็ถามว่ามึงจะบ้าไปถึงไหน จานก็เต็มหลังคาทีวีก็ 2 3 เครื่อง รีเซฟเวอ ก็ 5 เครื่อง บางทีมานั้งคิดดู เขาก็พูดถูก เรามันเพลินทางด้านนี้ คนที่ไม่เข้าใจไม่มีทางรู้ ถูกต้องไหมครับท่าน T T
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2012, 11:05:57 pm »

มันเป็นความบันเทิงส่วนตัวครับ

สุนทรียภาพแห่งการรับชม

มันเหมือนกับคนที่ชอบเที่ยวอาบ อบ นวด ทั้งๆที่มีเมียอยู่ทนโท แต่ก็ยังไป

เป็นความสุขใส่ตัวเหมือนกัน ในการจ่าย ที่ไม่เท่ากัน แต่ช่วงเวลาของความสุข แตกต่างกัน

c.wit2009
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2012, 12:10:02 am »

ถูกต้องเพ๋งเลยครับท่าน...ว่าเเต่ีท่านยกตัวอย่างมาเนีย ชัดเจนเลยครับ ตัวอย่างที่ท่านยกมาเนีย.... เพื่อนท่านเล่าให้ฟังมาใช้ไหมครับ อิอิ ....ผมก็นึกภาพไม่ค่อยออกเท่าไหร่ ขอรายละเอียดเพิ่มด้วยก็ดีครับ 5555
sakzaa
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2012, 01:17:00 am »

ที่นี่มีแต่แบ่งปัน
ผมก้อด้ายความรู้ที่นี้แระคับ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2012, 08:59:02 am »

ไม่ต้องใครเล่าให้ฟังหรอกครับ เห็นในสังคมมนุษย์เงืนเดือนนี่แหละ รัก โลภ โกรธ หลง งมงาย งก มักง่าย หน่ายเร็ว และรวมขี้ (ขี้เหนียว,ขี้ตืด,ขี้นินทา,ขี้ฉ้อ ตอแหล และขี้โกง) อันหลังนี้ในเว็บเราเห็นบ่อย

และขออภัยทุกท่านครับ กระทู้นี้วาจาไม่สุภาพ ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสม ลบได้ทันทีครับ

zum
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2012, 09:13:40 am »

เช่นกันครับผมใช้plasma lg กับ f3 กดรีโมทที่มีมากับเครื่องก็มีอาการช้ามาก แต่ใช้รีโมทของ s9ไม่มีปัญหา
Bhoon
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2012, 10:02:58 am »

ไม่ต้องใครเล่าให้ฟังหรอกครับ เห็นในสังคมมนุษย์เงืนเดือนนี่แหละ รัก โลภ โกรธ หลง งมงาย งก มักง่าย หน่ายเร็ว และรวมขี้ (ขี้เหนียว,ขี้ตืด,ขี้นินทา,ขี้ฉ้อ ตอแหล และขี้โกง) อันหลังนี้ในเว็บเราเห็นบ่อย

และขออภัยทุกท่านครับ กระทู้นี้วาจาไม่สุภาพ ถ้าเห็นว่าไม่เหมาะสม ลบได้ทันทีครับ
ขี้ฉ้อ  นี่  ท่านต้องมาจากด้ามขวานทองของไทย เป็นแม่นมั่น  อิอิ

prawit p.
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2012, 10:23:07 am »

ผมใช้ LCD 42 นิ้ว กับ f3 อาการอย่างนี้เลยครับ
กำลังสงสัยว่าเป็นที่ f3 เพราะตอนใช้ s10 ไม่มีปัญหานี้
ได้อย่างเสียอย่างครับ
Love guitar
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2012, 08:55:28 pm »

ผมใช้กับTV Sony ไม่เป็นครับเปลี่ยนช่องก็เร็วปรกติครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์