ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 12:31:22 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอถามจอมยุทธทั้งหลายครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามจอมยุทธทั้งหลายครับ  (อ่าน 5752 ครั้ง)
papa05
Hero Member

« เมื่อ: 12, ธันวาคม 2011, 12:52:22 pm »

เล่าฮิวมีปัญหาที่จะถามสมาชิกครับว่า เครื่อง รับ HD +บ้านเช่านี้    แต่ไม่มีเน็ต TOT เขาจะติดCAT

จะทำยังไงครับมีพี่คนหนึ่งเขาสนใจอยากได้   เล่าฮิวไม่มีความรู้ทาง้านนี้  ช่วยอธิบายหน่อยครับ

เครื่อง Hi- Tech HD 89+ หอ6เดือนจะมีค่าใช่จ่ายเท่าไหร่ครับ

ที่เน้นเครื่องนี้เพราะเล่าฮิวเองก็ใช้เครื่องนี้  (ถ้าตัวอื่นดี แนะนำหน่อย)

แต่เรื่องเน็ตขอคำแนะนำหน่อยครับ  ไม่รู้จริงๆๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
papa05
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, ธันวาคม 2011, 01:25:34 pm »

เขาขอรายละเอียดเย็นนี้ด้วยสิ   ถ้ามี TOT ก้ไม่ยาก 

ไม่เมื่อไม่มีเล่าฮิวเองก็ไม่รู้เหมือนกัน  ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ddyeah
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, ธันวาคม 2011, 02:18:29 pm »

เรื่องเน็ต CAT ผมไม่ค่อยรู้ แต่ผมก็ทำแบบนี้นะ

ถ้าเอาง่ายแบบไม่ปวดหัวเลย ก็ซื้อ Huawei E91 ครับ ใช้ซิมเครือข่ายอะไรก็ได้สมัครเน็ต Edge GPRS รายเดือนครับ

เอาซิมเสียบกับ E961 เอาสายแลนเสียบ E961 กับแลนของคอม เปิดคู่มือตั้งค่าตาม Setup Wizard ก็ใช้ได้เลยครับ

หลังจากใช้ได้แล้วก็เอาหัวแลนที่เสียบกับคอมไปเสียบที่ เครื่อง Receiver ใช้งานระบบอินเทอร์เน็ตได้เลย

พอดีผมเคยใช้ก็เลยแนะนำตัวนี้ครับ เห็นมีเจ้า ฺBigpond อีกตัว คงใช้งานคล้ายๆกัน

แพคเกตรายเดือน http://www.ais.co.th/mobileinternet/internet-package/  150บาท 150mb ต่อเดือนก็น่าจะพอใช้
papa05
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, ธันวาคม 2011, 03:20:47 pm »

-ขอบคุณครับ ที่แนะนำพอดีมีเพื่อนสมาชิกอีกท่านโทรแนะนำครับ  มีสองทางเลือกเป็นสิ่งที่ดี 

ขอบคุณสมาชิกที่แนะนำครับ
อุทัย
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, ธันวาคม 2011, 03:23:12 pm »

คือบ่โทรหาหนอท่าน
ddyeah
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, ธันวาคม 2011, 03:53:45 pm »

ท่านเล่าฮิวคือบ่โทรหาท่านเจ้าสำนักท่าลี่ล่ะ ฮิฮิ
papa05
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, ธันวาคม 2011, 03:56:17 pm »

เบอร์หายนะท่าน  อิอิขอโทษที

ท่านเล่าฮิวคือบ่โทรหาท่านเจ้าสำนักท่าลี่ล่ะ ฮิฮิ

ไม่กล้ารบกวนท่านเจ้าสำนัก กัวโดนไม่เรียวนะสิ
ddyeah
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, ธันวาคม 2011, 10:05:44 pm »

เบอร์หายนะท่าน  อิอิขอโทษที

ไม่กล้ารบกวนท่านเจ้าสำนัก กัวโดนไม่เรียวนะสิ

โทรไปเลยครับ ตอนนี้มีกฎของยุทธภพห้ามใช้ไม้เรียว ถ้าเจ้าสำนักไหนใช้ไม้เรียวกับศิษย์ คงถูกขับออกจากยุทธภพเป็นแน่

ฮ่าๆๆ
morn zone7
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, ธันวาคม 2011, 10:47:15 pm »

แล้วตกลงได้ยังล่ะครับ ที่แนะนำไป  อย่างที่ผมบอกนี่ มันใช้ได้ทั้งสองอย่าง นะใช้เน็ตก็ได้  ไม่ใช้เน็ตก็ลื่นนนนน
IrdetoMan
Support Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2011, 04:20:43 am »

ถ้าไม่มี net ใช้นี่เลย
Master Dongle for HD box

saonoi_it
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2011, 07:20:28 am »

ถ้าไม่มี net ใช้นี่เลย
Master Dongle for HD box
สนนราคาอยู่ที่เท่าไหร่จ๊ะ
niruk
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2011, 12:45:52 pm »

เล่าฮิวมีปัญหาที่จะถามสมาชิกครับว่า เครื่อง รับ HD +บ้านเช่านี้    แต่ไม่มีเน็ต TOT เขาจะติดCAT

จะทำยังไงครับมีพี่คนหนึ่งเขาสนใจอยากได้   เล่าฮิวไม่มีความรู้ทาง้านนี้  ช่วยอธิบายหน่อยครับ

เครื่อง Hi- Tech HD 89+ หอ6เดือนจะมีค่าใช่จ่ายเท่าไหร่ครับ

ที่เน้นเครื่องนี้เพราะเล่าฮิวเองก็ใช้เครื่องนี้  (ถ้าตัวอื่นดี แนะนำหน่อย)

แต่เรื่องเน็ตขอคำแนะนำหน่อยครับ  ไม่รู้จริงๆๆ

เครื่องตัวนี้ผมไม่แนะนำเท่าไหร่ คนเลิกเล่นกันแล้ว โค๊ตฟรีก็ตายแล้วเป็นส่วนใหญ่ หาข้อมูลอะไรแทบไม่ได้
ผมใช้เวลาหาวิธีลงโค๊ตไป 2 วัน ใส่ไม่ได้เลยให้ลูกค้าเอากลับไปเลย มันใช้เวลามากเกินไป(คงเป็นเพราะผมใส่ไม่เป็นเองด้วย)
ตัวอื่นไม่รู้จะแนะนำตัวไหนต้องเอาราคาเป็นตัวตั้ง ประหยัดแนะนำ dreammer pro+aircard3g รวมราคา 3 พันต้นๆจบเลย
ไม่ต้องหาตัวไหนเพิ่มอีก
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์