ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
17, พฤษภาคม 2024, 03:52:07 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใครก็ได้ช่วยตอบปัญหานี้ทีครับ เรื่อง ทุย จะทำการเปลี่ยนการส่งสัญญาณ วันที่ 11/07
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครก็ได้ช่วยตอบปัญหานี้ทีครับ เรื่อง ทุย จะทำการเปลี่ยนการส่งสัญญาณ วันที่ 11/07  (อ่าน 5983 ครั้ง)
mashimaro
Full Member

« เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 02:05:08 pm »

เรื่องของเรื่องผมดู TV ช่อง Foolball ช่องประมาณ 100 กว่าไม่แน่ใจว่าช่องอะไร
แล้วเค้าก็แจ้งการเปลี่ยนการส่งสัญญาณมาเป็นสัญญาณ Digital ในวันที่ 11/07 เรื่องมันเป็นยังไง
แล้วคนที่ใช้ Dreambox อย่างพวกเราจะดูได้อยู่หรือเปล่าครับขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บอย
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 03:19:05 pm »

ทำไม  ถามกันจังเรื่องนี้  เขาไม่ไห้ดูก็ดูช่องอื่นสิครับ  มีตั้งหลายช่อง  ไม่ให้ดูบอลล์  ก็ดูหนัง ไปเรื่อยๆ จนกว่าเขาจะล๊อกหมดทุกช่อง  ถ้าเค้าล๊อกทุกช่องได้หมดเราก็ใช้คุ้มแล้วครับ  พันกว่าบาทดูมาได้ตั้งหลายปี  ผมคิดว่าทรูคงจะไม่คิดฆ่าตัวตายดอนนี้หรอกครับ ท่าน  เพราะเครื่องที่ขายขาดไปก็เยอะ  เครื่องที่ใช้เติมเงินก็แยะ หากจะนับ ก็เป็นหลายหมื่นเครื่องเลย  ลงทุนอีกมหาศาลเลยละครับ  คิดในแง่ดีๆ  มีคนเก่งล๊อกก็ต้องมีคนเก่งปลดล๊อกได้สิน่า  อย่้าตกใจทำให้กระต่ายตื่นเลยครับ  เห็นเข้าขายเครื่อง hd  นำเข้าจากจีน  สั่งมากันแต่ลั ล็อต หลายๆ  ร้อยเครื่องยังไม่สท้านเลย    ครับ  คงไม่เกินความสมารถคนไทยหรอกครับ  ทำใจเย็นๆ ไว้  มีอะไรดีๆ ก็อุบบ เอาไว้ก่อนครับ 

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
titin
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 03:25:34 pm »

เห็นด้วยครับ
kitt
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 04:14:11 pm »

ดู k+  ดีกว่าครับจ่ายปีละ 9000 บาท เฉลี่ยเดือนละ 900 บาท ถูกกกว่า 2 แพลทตินั่มอีกครับ มี hd ตั้ง 8 ช่อง
kitt
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 04:22:50 pm »

ดู k+  ดีกว่าครับจ่ายปีละ 9000 บาท เฉลี่ยเดือนละ 900 บาท ถูกกกว่า 2 แพลทตินั่มอีกครับ มี hd ตั้ง 8 ช่อง
แล้วเครื่อง hd ทั้งหลายที่ประกาศขายกันครึมๆ จะเอาไปถมทะเลที่ไหนครับ
บอย
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 05:57:12 pm »

ไม่ต้องตกใจ  มีให้ดูได้เรื่อยและครับ  จอดำเมื่อไหร่  ก็เมื่อนั้นละ  ล๊อกถาวร  555

ทรูวิชั่นส์ มีรายได้จากการให้บริการเพิ่มขึ้นร้อยละ 0.5 เป็น 9.6 พันล้านบาท ทั้งนี้ ทรูวิชั่นส์มีรายได้จากการรับทำการโฆษณาเต็มปีเป็นปีแรกจำนวน 482 ล้านบาท ซึ่งสามารถชดเชยรายได้จากค่าสมาชิกที่ลดลง เนื่องจากผลกระทบจากความไม่สงบทางการเมืองต่อลูกค้ากลุ่มอุตสาหกรรมท่องเที่ยวและโรงแรมในช่วงครึ่งปีแรก อย่างไร    ก็ตาม การเติบโตของกลุ่มลูกค้าในระดับกลางและล่าง ทำให้ทรูวิชั่นส์มีผู้ใช้บริการเพิ่มขึ้นร้อยละ 2.5 เป็น 1.7 ล้านราย ในขณะที่อัตราการเปลี่ยนแพ็คเกจสำหรับลูกค้าในระดับกลางและล่างมาใช้แพ็คเกจที่มีราคาสูง เพิ่มขึ้นเป็นร้อยละ 38.5
kom
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 06:41:30 pm »

นานาจิตรตัง จะไรจะเกิดมันก็เกิด อย่าคิดมาก ...แต่กิเลสมนุษย์ไม่สิ้นสุด ต้องแสวงหากันต่อไป
phumin
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 07:19:43 pm »

ราคาเครื่อง+สมาชิก กี่บาทครับ รบกวนส่งรายละเอียดด้วยนะครับ ถ้าทราบรายละเอียดนะครับ phumin_1978@hotmail.com ขอบคุณครับ
dreamjoe
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 10, กรกฎาคม 2011, 09:17:50 pm »

เขาเพิ่มช่องHDในระบบเคเบิ้ลครับไม่เกี่ยวกับระบบจานครับ
platogether
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2011, 05:30:32 am »

-เมื่อช่วงตีสอง-ตีสาม เช้ามืดวันจันทร์ ถ้าใครเฝ้าสังเกตุเรื่องช่วงเวลาของการเรียกคีย์

เรียกคีย์กระพริบ หนักกว่าทุกครั้งที่ สังเกตุมาเลยครับ
pkitt
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 11, กรกฎาคม 2011, 08:36:10 pm »

ราคาเครื่อง+สมาชิก กี่บาทครับ รบกวนส่งรายละเอียดด้วยนะครับ ถ้าทราบรายละเอียดนะครับ phumin_1978@hotmail.com ขอบคุณครับ
ดูbannerข้างบน หรือประกาศหาซื้อต่อจากคนที่เบื่อแล้วก็น่าจะได้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์