ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
17, พฤษภาคม 2024, 05:31:40 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  จาน 75 cm ปรับ รับ astro ได้ไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จาน 75 cm ปรับ รับ astro ได้ไหมครับ  (อ่าน 5952 ครั้ง)
sanit
Newbie
*

« เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2011, 10:51:48 am »

อยู่ ลำลูกา
 ปรับ nss6 ได้ไม่มี ปัญหา แต่ Astro ไม่มี วี่แวว ต้องใช้ ความถี่ เท่าไหร แรงสุด ครับ
 LNB ใช้ universal f อยู่ที่ 5 นาฬิกา   หาตามกระทู้แล้ว ทำตามก็ไม่ เจอ สัญญาน ครับ
โปรดชี้ แนะด้วยครับ
     ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หนุ่มร่วมเกื้อ
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2011, 11:15:45 am »

จังหวัดปทุมธานีใก้ลกทมคิดว่าจะรับได้ครบด้วย75เซนครับแต่จะไม่ค่อยแรงแค่ได้ค่าก็น่าจะประมาณ45-55ของแต่ละTPแต่น่าจะครบ(DB)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sanit
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2011, 03:45:47 pm »

ขอบคุณครับ แต่ หมดแรง แล้วครับวันนี้
ปรับยังไงก็ไม่ได้ Measat3 ห่างจาก nSS6 12 องศา ปรับก้มเงย ก็ไม่ได้ หมดหวังเลย   
satellite home
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2011, 07:47:06 pm »

ปทุมน่าจะยังได้นะครับ แต่ปริ่ม ๆ ถ้าให้ดีคงต้องไป 120 ซม. จะดีกว่าครับ
aastro
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2011, 08:56:32 pm »

อิฉาคนภาคกลาง เพราะ อี แอสโต นี้ เเระ อยู่อีสานต้องไดน่าเอ็กต้าเกนอย่างเดียว แปดพันกว่าบาท 555
jokorat
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2011, 10:27:23 pm »

อิฉาคนภาคกลาง เพราะ อี แอสโต นี้ เเระ อยู่อีสานต้องไดน่าเอ็กต้าเกนอย่างเดียว แปดพันกว่าบาท 555

โคราช Offset 120Cm. รับช่องที่แรงสุดได้ 90% ใช้เครื่อง 500s

sanit
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 25, กรกฎาคม 2011, 07:34:06 pm »

หรือต้องใช้ LNB ของ shap ครับ ถึงจะรับได้ เดี๊ยวไปหาซื้อ LNB มาลองอีกที ให้มันรู้กันไปเลย
patsat.net
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2011, 06:18:07 am »

โคราชสัญญาณแรงน่าดูเลยครับ
jarasak
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2011, 08:35:13 am »

ช่องเข้ารหัสดูได้ไหมหรือได้แต่ช่องฟรี
PIYASAT
Special Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2011, 02:03:50 pm »

สถานที่ติดตั้ง จานแดง 75cm รับastro เขตพญาไท กทม สามารถรับได้

sanit
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2011, 08:12:51 pm »

ขอบคุณมากครับทุกท่านที่ แชร์ ข้อมูล พร้อมรูปภาพ ทำให้มีกำลังใจ ปรับต่อ แต่ครั้งนี้ใช้เวลาปรับไม่ถึง 5 นาที หลังจากได้ เปลี่ยน LNB ตัวใหม่ แทน ก็สามารถรับได้ สัญญาน ประมาณ 80 ครับ ปรับ ละเอียดก็ไม่ได้ มากไปกว่านี้ใช้เครื่อง DB เป็น ตัวรับ ครับ
สถานที่ ตั้ง อยู่ไกล้อำเภอ ลำลูกกา ครับ 
 หลังจาก ล๊อกน๊อด หมดแล้ว ก็เลยลองเอา LNB ตัวเก่าลอง ก็ไม่ได้ เหมือนเดิม (69-70) เลยเอาไปรับ Thaicom แทน ( 90% ) งงเหมือนกัน ว่าทำไมใช้ปรับรับ Astro ไม่ได้ ไม่เข้าใจเหมือนกัน 
jokorat
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 26, กรกฎาคม 2011, 08:41:23 pm »

ขอบคุณมากครับทุกท่านที่ แชร์ ข้อมูล พร้อมรูปภาพ ทำให้มีกำลังใจ ปรับต่อ แต่ครั้งนี้ใช้เวลาปรับไม่ถึง 5 นาที หลังจากได้ เปลี่ยน LNB ตัวใหม่ แทน ก็สามารถรับได้ สัญญาน ประมาณ 80 ครับ ปรับ ละเอียดก็ไม่ได้ มากไปกว่านี้ใช้เครื่อง DB เป็น ตัวรับ ครับ
สถานที่ ตั้ง อยู่ไกล้อำเภอ ลำลูกกา ครับ 
 หลังจาก ล๊อกน๊อด หมดแล้ว ก็เลยลองเอา LNB ตัวเก่าลอง ก็ไม่ได้ เหมือนเดิม (69-70) เลยเอาไปรับ Thaicom แทน ( 90% ) งงเหมือนกัน ว่าทำไมใช้ปรับรับ Astro ไม่ได้ ไม่เข้าใจเหมือนกัน 

สงใส LNB ตัวนี้ สวิทต์ 22K ภายในค้างทำให้ใช้ได้แต่ฝั่ง Hi 10600 แต่ปิด 22k เพื่อไปใช้ฝั่ง Lo 97500 ไม่ได้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์