ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
13, พฤษภาคม 2024, 03:01:12 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ซื้อขาย-แลกเปลี่ยน อุปกรณ์มือสองที่ไม่ได้ใช้และยังใช้งานได้
| |-+  ซื้อ-ขายอุปกรณ์เครื่องรับและจานดาวเทียมมือสอง
| | |-+  ขายจานฯแดง(มือสอง)ครบชุด+กล่องทีวีดาวเทียม EASY ราคาสุดคุ้ม สุดประหยัด
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขายจานฯแดง(มือสอง)ครบชุด+กล่องทีวีดาวเทียม EASY ราคาสุดคุ้ม สุดประหยัด  (อ่าน 12517 ครั้ง)
Mr.second
Hero Member

« เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 08:27:17 am »

ชุดสุดคุ้ม สุดประหยัด ราคาถูกกว่าเดิม
ขายจานฯ แดง ขนาด 75 ซ.ม.(มือสอง) สภาพสวยไม่บิด ไม่บุบ ไม่งอ ใช้งานได้ 100% + LNBF L.O. 11.30GHz. + เสา L แบบตั้งฉาก + กล่องทีวีดาวเทียม อีซี่* ทั้งชุดราคาเพียง 660 บาท ค่าจัดส่งแบบพัสดุไปรษณีย์ลงทะเบียน 140 บาท ทั่วประเทศ

*รับสินค้าเองที่ร้าน S-sattel & service:508/3 ม.11 ต.หนองขาม อ.ศรีราชา จ.ชลบุรี 20230 (ใกล้สภต.ย่อยหนองขาม)
*พิกัด GPS: N13 06.059'  E100 57.045'
*พิกัด Google Map: 13.100983, 100.950750
*สอบถามเพิ่มเติมได้ที่โทร:08-7940-6433 ช่างสอง
*second_2013@hotmail.com
*ชำระค่าสินค้าได้ที่ ธ.กรุงไทย สาขาแหลมทอง บางแสน บัญชีออมทรัพย์ที่386-0-33690-8 ชื่อนายธนิตพล

*ใข้ได้กับทุกจานฯ ทั้งระบบ C-band ที่มากกว่า 220 ช่อง และ Ku.-band อีกกว่า 70 ช่อง พร้อมรีโมทคอนโทรลอัจฉริยะค้นหาช่องรายการ ง่ายขึ้น สะดวกขึ้น รับชม 11 ช่องรายการจากแกรมมี่ได้ครบ (1 ตค.นี้ เพิ่มช่องพิเศษในกล่อง มินิ และอีซี่)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 08:56:56 am »

ขายหน้าจานฯ แดง ขนาด 75 ซ.ม.(มือสอง) อุปกรณ์ครบ สภาพสวย ไม่บิด ไม่บุบ ไม่งอ ไม่เป็นสนิม ใช้รับสัญญาณดาวเทียมในระบบ Ku-band
ราคาปกติชุดละ 380 บาท (กรณีบรรจุหีบห่อเพื่อจัดส่งฯ) ไม่รวมค่าพัสดุไปรษณีย์แบบลงทะเบียน 140 บาท
ราคาพิเศษชุดละ 350 บาท (กรณีรับสินค้าเองที่ร้านฯ)
ยี่ห้อ: LEO TECH, DIMOND รุ่น:Ku-band
อุปกรณ์ประกอบด้วย
1. หน้าจานดาวเทียม true visions ขนาด 75 ซ.ม. (สีแดง)
2. หัวรับสัญญาณฯ Ku-band L.O.11.30GHz.(ต้องการเปลี่ยนเป็น Universal LNBF เพิ่ม 100 บาท)
3. คอจานฯ + แขนยึดหัวรับสัญญาณฯ (Feed Arm)
4. เสาตั้งจานฯ เสาตั้งตรง และโค้งงอ 90 องศา (ใหม่100%)

*ชำระค่าสินค้าได้ที่ธนาคารกรุงไทย สาขาแหลมทอง บางแสน บัญชีออมทรัพย์ที่386-0-33690-8 ชื่อนายธนิตพล
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
papa05
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 10:25:00 am »

สินค้าที่ผมสั่งสองขุด  มีปัณหาครับ  คือรีโมท  ใช้ไม่ได้ซักตัว  ต้องลงทุนไปซื้อรีโมทใหม่ให้ลูกค้า

GMM EASY  ผ่านแค่กล่องเดียว 

ผมเข้าใจ  ว่าเป็นมือสอง  แต่ทำไมถึงเอารีโมทที่ใช้ไม่ได้มาให้รีโมทมีรอยแกะซ่อมมาแล้วแต่ใช้ไม่ได้ท่านก็ยังส่งมาให้

ผมจึงแจ้งให้สมาชิกทุกคนได้รับทราบว่า  เครื่องจากตรงนี้มีปัณหา  ควรพิจารณาให้ดีก่อนซื้อ
papa05
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 10:32:01 am »

อีกอย่าง กล่องที่ผมสั่งมาจากท่าน   ต่อใส่กับจานที่สั่งจากท่าน ไม่ผ่านครับ เข้ารหัสหมดดูไม่ได้  ท่านน่าจะบอกว่าต่อผ่าน ซีแบน อย่าหลอกคนอื่นต่อไปเลยครับ  เพราะเครื่องที่ท่านส่งมามันจำค่า ซีแบนไว้แล้วก็ขอะไรไม่ได้ครับ
tim
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 10:41:20 am »

ลองกด 9988 ดูหรือยังท่าน
papa05
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 10:54:59 am »

ลองกด 9988 ดูหรือยังท่าน

กดแล้วครับท่านเหมือนเดิม
lumto
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 11:19:28 am »

ลองคุยกับเจ้าของเค้ารึยังครับ เจ้านี้คุยง่าย พูดจาตรงๆ  ทำมานาน ไม่ใช่ร้านเล็กๆ
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 11:28:41 am »

สินค้าที่ผมสั่งสองขุด  มีปัณหาครับ  คือรีโมท  ใช้ไม่ได้ซักตัว  ต้องลงทุนไปซื้อรีโมทใหม่ให้ลูกค้า

ผมเข้าใจ  ว่าเป็นมือสอง  แต่ทำไมถึงเอารีโมทที่ใช้ไม่ได้มาให้รีโมทมีรอยแกะซ่อมมาแล้วแต่ใช้ไม่ได้ท่านก็ยังส่งมาให้

ผมจึงแจ้งให้สมาชิกทุกคนได้รับทราบว่า  เครื่องจากตรงนี้มีปัณหา  ควรพิจารณาให้ดีก่อนซื้อ
สินค้ามีปัญหา ทำไมไม่โทรฯ ปรึกษา สินค้าผมตรวจสอบก่อนส่ง ทุกเครื่อง แค่บอกว่า "ข่องเข้ารหัส" ก็รู้ระดับความของช่าง แล้วว่า อ่อนหัด มีปัญหาไม่โทร แต่เอาเรื่องของ ช่างปัญญาอ่อน ฝีมืออ่อน ประจาญตัว โทรหาได้เลย ผมเปิดเครื่องตลอด ประสบการณ์ ดาวเทียมเกือบ 20 คงช่วยเหลือคุณได้ อย่าแสดงความอ่อนหัดให้ฅนอื่นเห็นอีก

ผม Mr.Second อยู่ในบอร์ดนี้นานพอควร ไม่เคยหลอก หรือโกงใคร เรื่องเงินเรื่องน้อย
doctork
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 11:42:55 am »

อีกอย่าง กล่องที่ผมสั่งมาจากท่าน   ต่อใส่กับจานที่สั่งจากท่าน ไม่ผ่านครับ เข้ารหัสหมดดูไม่ได้  ท่านน่าจะบอกว่าต่อผ่าน ซีแบน อย่าหลอกคนอื่นต่อไปเลยครับ  เพราะเครื่องที่ท่านส่งมามันจำค่า ซีแบนไว้แล้วก็ขอะไรไม่ได้ครับ

อ่านแค่นี้ ก็เงิบแล้ว....ไม่รู้จักช่วยยังไง

กำ....ของคนขาย
doctork
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 11:47:55 am »

สินค้ามีปัญหา ทำไมไม่โทรฯ ปรึกษา สินค้าผมตรวจสอบก่อนส่ง ทุกเครื่อง แค่บอกว่า "ข่องเข้ารหัส" ก็รู้ระดับความของช่าง แล้วว่า อ่อนหัด มีปัญหาไม่โทร แต่เอาเรื่องของ ช่างปัญญาอ่อน ฝีมืออ่อน ประจาญตัว โทรหาได้เลย ผมเปิดเครื่องตลอด ประสบการณ์ ดาวเทียมเกือบ 20 คงช่วยเหลือคุณได้ อย่าแสดงความอ่อนหัดให้ฅนอื่นเห็นอีก

ผม Mr.Second อยู่ในบอร์ดนี้นานพอควร ไม่เคยหลอก หรือโกงใคร เรื่องเงินเรื่องน้อย

ช่างดาวเทียม "ใครๆ ก็เป็นได้"
แต่การ "ได้เป็น" ช่างดาวเทียมที่เก่งๆ คงต้องสะสมประสบการณ์ให้มากพอ
และยังต้อง "ศึกษา" หาความรู้ใหม่ๆ ให้ทันต่อเทคโนโลยีที่เปลี่ยนไปด้วย.....

ปล. มีใครรู้มั้งว่า ดาวเทียม Thai com 6 จะยิงเมื่อไหร่
หรือว่า ยิงขึ้นไปแล้ว พอดีผม ตกข่าว
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 12:25:00 pm »

งานนี้โกรธไม่หยุดแน่ กับคำปรามาสข้างนี้

"อีกอย่าง กล่องที่ผมสั่งมาจากท่าน   ต่อใส่กับจานที่สั่งจากท่าน ไม่ผ่านครับ เข้ารหัสหมดดูไม่ได้  ท่านน่าจะบอกว่าต่อผ่าน ซีแบน อย่าหลอกคนอื่นต่อไปเลยครับ  เพราะเครื่องที่ท่านส่งมามันจำค่า ซีแบนไว้แล้วก็ขอะไรไม่ได้ครับ"

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=58407.0 กระทู้นี้ผมขายไปกว่า 60 ชุด ไม่มี Feedback ว่ามีปัญหาในการรับสัญญาณทั้งระบบ C-band และ Ku-band มี่คุณ papa05(ช่างอ่อนหัด)ที่มีปัญหาแล้วแก้ไขไม่ได้ และไม่ยอมโทรฯ แจ้งผู้ขาย เครื่องทั้งสองตัวที่ผมส่งให้คุณฯ ได้อัพเกรดซอฟแวร์ ระบบ C-band 1 เครื่อง และอัพเกรดซอฟแวร์ ระบบ Ku-band 1 เครื่อง ทั้งสองเครื่องสามารถสลับระบบได้ทั้งสองระบบ ส่วนรีโมทคอนโทรลนั้น ยอมรับว่าไม่ได้ตรวจสอบ เพราะไม่ได้แกะออกจากกล่อง ซึ่่งกล่องฯ EASY นั้นรีโมทฯ จะถูกบรรจุไว้ใต้กล่อง

ที่ผม "โกรธไม่หยุด" คือคำว่า  "อย่าหลอกคนอื่นต่อไปอีกเลยครับ  เพราะเครื่องที่ท่านส่งมามันจำค่า ซีแบนไว้แล้วก็ขอะไรไม่ได้ครับ" ผมอยู่ในวงการนี้ มีแต่ให้ มีแต่ทำให้สนุก อาจมีบ้างส่งสินค้าผิดรุ่น ผิดผู้รับ แต่ก็ยินดีคืนเงิน หรือเปลี่ยนสินค้าให้ เรื่องเงินเรื่องเล็กๆ สำหรับผม
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 12:26:42 pm »

ช่างดาวเทียม "ใครๆ ก็เป็นได้"
แต่การ "ได้เป็น" ช่างดาวเทียมที่เก่งๆ คงต้องสะสมประสบการณ์ให้มากพอ
และยังต้อง "ศึกษา" หาความรู้ใหม่ๆ ให้ทันต่อเทคโนโลยีที่เปลี่ยนไปด้วย.....

ปล. มีใครรู้มั้งว่า ดาวเทียม Thai com 6 จะยิงเมื่อไหร่
หรือว่า ยิงขึ้นไปแล้ว พอดีผม ตกข่าว
ผมรู้แต่ว่า บริษัทชินคอร์ปฯ จะส่งดาวเทียมไทยคม ๘ เพิ่มอีก ๑ ดวง แต่ดวงที่ ๗ มันส่งขึ้นไปตอนไหนหว่า

papa05
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 02:24:00 pm »

ครับคุณค้าขายมานาน   ผมทราบ  แต่ที่ท่านค้าขายแล้วเอาของเสียมาให้ลูกค้า   ท่านจะว่ายังไงครับ   

ท่านแกะซ่อมแล้วซ่อมไม่ได้  (รีโมท)  ยังส่งมาให้ผม  แบบนี้หมายความว่ายังไง

ผมไม่ค่อยมากเรื่อง ราคาไม่เคยต่อ   ผมเข้าใจในราคามือสอง   แต่สินค้าที่จัดส่งควรจะใช้ได้ทุกชิ้นมิใช่หรือครับท่าน

papa05
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 02:26:57 pm »

อ่านแค่นี้ ก็เงิบแล้ว....ไม่รู้จักช่วยยังไง

กำ....ของคนขาย

ท่านไม่ได้ทดสอบสินค้าอย่าเพิ่งด่วนสรุปครับ    เรื่องเป็นไม่เป็น  ตัวเองรู้ดีที่สุดครับ
papa05
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 02:37:36 pm »

ตรงนี้ไม่ได้บอกว่าช่องเข้าระหัส แต่มันติดระหัส  (KU)  ดูไม่ได้สักช่องทั้งฟรี ทั้งหมด  มันติด Sคือเครื่องมีปัณหา

พอกลับมาซีแบน  สั่งให้คืนค่าโรงงานช่อง  จะมามากผิดปกติ  จากการเอาอีกเครื่องที่ผ่านเป็นตัวชี้วัด

ผมไม่เก่ง  แต่ผมก็ทำมาหากินกับจานครับกับเครื่องรับพวกนี้พอรู้ว่าอะไรผ่าไม่ผ่าน

Mr.second
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 02:43:09 pm »

ยิ่งตอบยิ่งขำ ฮ่าๆๆๆๆ
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 02:46:52 pm »

เสียดายมาก ภาพที่บันทึกไว้ลบทิ้งไปเมื่อวาน ช่วงเช้า เพราะเห็นว่าไม่มี Feedback จึงลบทิ้ง เสียดายจริงๆ ไม่งั้นจะได้มีพวกอ่อนหัดหน้าหงายกันบ้าง
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 02:58:45 pm »

ตรงนี้ไม่ได้บอกว่าช่องเข้าระหัส แต่มันติดระหัส  (KU)  ดูไม่ได้สักช่องทั้งฟรี ทั้งหมด  มันติด Sคือเครื่องมีปัณหา

พอกลับมาซีแบน  สั่งให้คืนค่าโรงงานช่อง  จะมามากผิดปกติ  จากการเอาอีกเครื่องที่ผ่านเป็นตัวชี้วัด

ผมไม่เก่ง  แต่ผมก็ทำมาหากินกับจานครับกับเครื่องรับพวกนี้พอรู้ว่าอะไรผ่าไม่ผ่าน

เครื่องรับฯ EASY ตัวที่บอกว่ามีปัญหารับสัญญาณระบบ Ku.-band ไม่ได้นั้น Version เท่าไหร่
papa05
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 03:15:30 pm »

ครับคุณค้าขายมานาน   ผมทราบ  แต่ที่ท่านค้าขายแล้วเอาของเสียมาให้ลูกค้า   ท่านจะว่ายังไงครับ   

ท่านแกะซ่อมแล้วซ่อมไม่ได้  (รีโมท)  ยังส่งมาให้ผม  แบบนี้หมายความว่ายังไง

ผมไม่ค่อยมากเรื่อง ราคาไม่เคยต่อ   ผมเข้าใจในราคามือสอง   แต่สินค้าที่จัดส่งควรจะใช้ได้ทุกชิ้นมิใช่หรือครับท่าน

ตรงนี้ทำไมไม่เอ่ยถึงบ้างครับท่าน     ว่าจริงหรือไม่จริง แกะแต่ ประกอบไม่เรียบร้อยจนสังเกตุเห็น
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 30, กันยายน 2013, 04:52:54 pm »

ตรงนี้ทำไมไม่เอ่ยถึงบ้างครับท่าน     ว่าจริงหรือไม่จริง แกะแต่ ประกอบไม่เรียบร้อยจนสังเกตุเห็น
กล่องฯ อีซี่ ที่ขาย เป็นกล่องใหม่ 100% ตามที่ประกาศในกระทู้ มีการรับประกันจากบริษัทฯ ผมสั่งสินค้าจาก Dealer จำนวนมาก ปัญหาสินค้าไม่ได้คุณภาพ สามารถเปลี่ยนได้อยู่แล้ว และโดยส่วนมาก ร๊โมทคอนโทรล รุ่นไม่เคยพบปัญหา แต่ที่บอกว่าผม แกะซ่อมนั้น อย่า! คิดเอง เออเอง ผมไม่มีเวลามากพอที่จะทำเช่นนั้น แค่แพ็กกิ้งสินค้าใส่กล่อง ใส่ลังก็หมดวันแล้ว เสีย พัง ไม่ได้ สเปค ผมเคลม

อย่าเอาความรู้สึกส่วนตัว(โง่ๆ)แสดงให้ฅนอื่นเห็น กลับไปอ่านกระทู้ก่อนหน้านี้ http://www.boransat.net/board/index.php?topic=58407.0 ให้ชัดเจน
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์