ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 07:41:02 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ดาวเทียม Yamal 2002
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ดาวเทียม Yamal 2002  (อ่าน 3757 ครั้ง)
Skylap
Sr. Member

« เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 08:58:56 am »

ไม่ทราว่าตอนนี้ดาวเทียม Yamal 202  ยังมีให้บริการหนังผู้ใหญ่มั้ยครับ เป็นช่องฟรี หรือเข้ารหัสครับ  และถ้ายังมีให้บริการ  ไม่ทราบว่าผมสามารถเอากล่อง drambox500 s  มารับได้ป่าวครับ  ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pk
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 09:43:34 am »

ยังมีให้บริการ  และก็รับได้สบาย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Skylap
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 09:55:26 am »

เป็นช่องฟรี  ใช่ป่าวครับ สามารถเอา dreambox 500s  มาต่อได้เลยใช่ป่าวครับ  นึกว่าต้องเอาเครื่อง ipm 801 อย่างถึงจะรับได้  ผมอยู่ นครศรีธรรมราช  ต้องใช้จาน C-band ขนาดกี่ฟุต  แผ่นเบเกอร์ไรท์ ซื้อได้จากที่ไหนบ้างครับ  หัว LNBF จำกัดปะว่าต้องเป็นของ PSI ถึงจะรับดาว Yamal 202 ได้  หรือยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ  จาน C-band ต้องเป็นของ PSI มั้ยครับ  ขอบคุณครับ  มือใหม่ครับอยากลองหัดติดตั้ง
ช่างหลิว
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 10:33:09 am »

จานยี่ห้ออะไรก็รับได้หมดหละครับแต่ต้อง5ฟุตขึ้นไปครับส่วนหัวก็เหมือนกันครับส่วนวิธีทำหาดูได้ในกระทู้เก่าๆได้เลยครับ
suvan
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 10:45:29 am »

เป็นช่องฟรี  ใช่ป่าวครับ สามารถเอา dreambox 500s  มาต่อได้เลยใช่ป่าวครับ  นึกว่าต้องเอาเครื่อง ipm 801 อย่างถึงจะรับได้  ผมอยู่ นครศรีธรรมราช  ต้องใช้จาน C-band ขนาดกี่ฟุต  แผ่นเบเกอร์ไรท์ ซื้อได้จากที่ไหนบ้างครับ  หัว LNBF จำกัดปะว่าต้องเป็นของ PSI ถึงจะรับดาว Yamal 202 ได้  หรือยี่ห้ออะไรก็ได้ครับ  จาน C-band ต้องเป็นของ PSI มั้ยครับ  ขอบคุณครับ  มือใหม่ครับอยากลองหัดติดตั้ง
ช่องฟรีครับ dbและเครื่องรับ c band ทั่วไปรับได้ จานผม กทม 190แต่เขาว่า 5.5ขี้นไปรับได้ แต่ที่นครศรีธรรมราชไม่แน่ใจ
แผ่นเบเกอร์ไรท์ผมชื้อที่http://www.nics-sat.com/(ไม่มีส่วนได้เสีย) ผมใช้re ที่อัดได้ 2000กว่าๆขื้นไปอัดไว้ดูเล่นมีตอนเกือบเช้า ren tv0 , 2 ขอให้สนุกกับการปรับจานและดูครับ
Skylap
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 11:32:45 am »

ชอบคุณครับ
Skylap
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 11:33:11 am »

ขอบคุณครับ
click
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 09, พฤษภาคม 2011, 01:36:43 pm »

ฟันต้นมะพร้าวแม่ยายมาแล้วมีพลูกินหมากด้วย.......ต้องปลูกมะพร้าวและพลูให้แกใหม่ก็เพราะ yamal202นี่แหละ......บังหน้าจานแต่ก็คุ้ม

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์