ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 12:26:35 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แจ้งข่าวชาว Master Box HD 8in1 ดูVTC HD ได้แล้วครับทางดาว vanasat
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวชาว Master Box HD 8in1 ดูVTC HD ได้แล้วครับทางดาว vanasat  (อ่าน 6983 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 03:12:06 pm »

เมื่อวานผมลองแล้ว ดูได้แต่ไม่ครบช่อง แต่สำหรับตอนเช้ามา ดูได้ครบทุกช่องแล้วนะครับ
การรับชม ช่องVTC ให้ตั้งจานรับดาว vanasat ku132 องศา ครับ  ส่วนทางดาว เอเซียแซท5 ไม่มีสัญญาณหรือยกเลิก
ท่านได้ที่มีเครื่อง รุ่นนี้ และคิดว่า มันซื้อมาแล้วดูไม่คุ้ม รีบปรับจานดูเลยครับ คุ้นแน่ๆ สำหรับท่านที่ขายทิ้งไปแล้วก้เสียใจด้วยครับ เร็วๆนี้ จะมีเคเบิลเพิ่มขึ้นมาอีก แต่จะเป็นช่องไหน รอดูกันไปครับ
ปล. สำหรับท่านที่เมล์หรือโทรมาสอบถามว่าเมื่อไหร่จะจัดแชร์ซื้อ คิดว่าจะไม่จัดแล้วครับ แต่ใครอยากแชร์ซื้อก็เมล์มาสอบถามได้ครับ ขอจัดแบบเงียบๆครับ แจ้งความประสงค์มาได้เลยครับ aumnat@msn.com ถ้าครบจำนวนคนที่เอาจริง10เครื่องก็จะแจ้งให้ทราบ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 03:25:16 pm »

คุณภาพของภาพพี่ไทยยังอายเลยครับสำหรับดวงนี้  ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

mamaman
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 03:57:43 pm »

สำหรับผมตอนนี้ถือว่าคุ้มเเล้วครับ ส่วนตรงนี้ถือเป็นโบนัส
SMART
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 04:02:33 pm »

เริสมากอ่ะ...
เจ้าเจ้าอื่น ไม่เพิ่มบ้างหรอ.... รอ รอ..
jay
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 04:11:04 pm »

สำหรับผมตอนนี้ถือว่าคุ้มเเล้วครับ ส่วนตรงนี้ถือเป็นโบนัส
ผมกับท่านคิดเหมือนกันเลย ผมใช้มา5เดือนถือว่าคุ้มสุดๆแล้ว และ คิดว่ามันเป็นของเล่น สักชิ้น
พอเบื่อหรือไม่ชอบก็เก็บเข้าตู้หรือขายให้คนที่อยากเล่นไป  อาจขาดทุนบ้างแต่ถือว่าเราซื้อความรู้ครับผม
chatreep
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 05:14:36 pm »

ในที่สุดก็มา ขอบคุณมากครับช่างเจี๋ยบที่แจ้งข่าวเดี๋ยวเสาร์นี้จัดจานเพิ่มสักชุด
kitt
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 08:11:21 pm »

เมื่อวานผมลองแล้ว ดูได้แต่ไม่ครบช่อง แต่สำหรับตอนเช้ามา ดูได้ครบทุกช่องแล้วนะครับ
การรับชม ช่องVTC ให้ตั้งจานรับดาว vanasat ku132 องศา ครับ  ส่วนทางดาว เอเซียแซท5 ไม่มีสัญญาณหรือยกเลิก
ท่านได้ที่มีเครื่อง รุ่นนี้ และคิดว่า มันซื้อมาแล้วดูไม่คุ้ม รีบปรับจานดูเลยครับ คุ้นแน่ๆ สำหรับท่านที่ขายทิ้งไปแล้วก้เสียใจด้วยครับ เร็วๆนี้ จะมีเคเบิลเพิ่มขึ้นมาอีก แต่จะเป็นช่องไหน รอดูกันไปครับ
ปล. สำหรับท่านที่เมล์หรือโทรมาสอบถามว่าเมื่อไหร่จะจัดแชร์ซื้อ คิดว่าจะไม่จัดแล้วครับ แต่ใครอยากแชร์ซื้อก็เมล์มาสอบถามได้ครับ ขอจัดแบบเงียบๆครับ แจ้งความประสงค์มาได้เลยครับ aumnat@msn.com ถ้าครบจำนวนคนที่เอาจริง10เครื่องก็จะแจ้งให้ทราบ
ไอ้เคเบิลใหม่ที่ว่าอยากให้รับได้ครอบคลุมหลายๆภาคหน่อย โดยเฉพาะภาคเหนือ แฮ่ๆๆ
ATOM SAT
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 08:18:48 pm »

ได้จานปิคนิคช่วยครับมาเมื่อไหร่เมือนั้น ตอนนี้ทดลองรับแล้วครับแจ่มจริงๆ ขอบคุณมากครับ
leksuk
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 08:30:17 pm »

ภาคใต้ใช้ได้ไม่ครับ
fat
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 08:50:27 pm »

ภาคใต้ใช้ได้ไม่ครับ
ถ้าอยากได้คบทุกภาคต้องให้ บริษัทของMaster Box เช่าสัญญาณของประเทศของเราแล้วไหมครับ
kiat88
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 26, มีนาคม 2012, 09:14:14 pm »

ขอบคุณมากครับท่านเจี๊ยบ จะได้งัดออกมาจากกล่องสักที
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 08:58:23 am »

เคยบอกช่างที่เป็นตัวแทนขายหลายครั้งแล้วว่า
อย่าเอาตัวเองไปการันตีสินค้า เลย

เพราะการดูรายการแบบนี้ ไม่มีอะไรแน่นอน  ดูได้ก็ถือว่าโชคดีสำหรับผู้ซื้อ
ต่อไปเกิดดูไม่ได้ขึ้นมาอีก  จะได้ไม่ต้องมาโพส ด่า กันในเวบเหมือนที่ผ่านมา

ส่วนคำว่าคุ้มหรือไม่คุ้ม ก็ไม่ต้องโพสเช่นกัน เพราะ มุมมองแต่ละคน
ในเรื่อง คุ้มหรือไม่คุ้ม  ไม่มีทางเหมือนกันอยู่แล้ว

โพสแจ้งแค่ว่า ตอนนี้ดูอะไรได้บ้าง โดยวิธีไหนก็น่าจะเพียงพอแล้วล่ะ
veerasak2514
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 09:37:59 am »

ขอบคุณที่แจ้งข่าวครับ
mamaman
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 05:06:10 pm »

เคยบอกช่างที่เป็นตัวแทนขายหลายครั้งแล้วว่า
อย่าเอาตัวเองไปการันตีสินค้า เลย

เพราะการดูรายการแบบนี้ ไม่มีอะไรแน่นอน  ดูได้ก็ถือว่าโชคดีสำหรับผู้ซื้อ
ต่อไปเกิดดูไม่ได้ขึ้นมาอีก  จะได้ไม่ต้องมาโพส ด่า กันในเวบเหมือนที่ผ่านมา

ส่วนคำว่าคุ้มหรือไม่คุ้ม ก็ไม่ต้องโพสเช่นกัน เพราะ มุมมองแต่ละคน
ในเรื่อง คุ้มหรือไม่คุ้ม  ไม่มีทางเหมือนกันอยู่แล้ว

โพสแจ้งแค่ว่า ตอนนี้ดูอะไรได้บ้าง โดยวิธีไหนก็น่าจะเพียงพอแล้วล่ะ
ต้องขอโทษท่านจริงๆที่ทำให้รบกวนจิตใจในเรื่องนี้ ว่ากันไปตามเนื้อผ้าผมไม่ใช่หน้าม้าหรือมาชวนใครให้ใช้ มันคือข้อมูลจากผู้บริโภคจริงๆ เคยบอกในกระทู้เเล้วความคิดเห็นส่วนตัว ส่วนเรื่องระยะเวลาสั้นหรือยาวที่ดูได้ ถ้าผมขอใช้คำว่าพวกเราบอกข้อมูลจริงๆว่าดูกล่องลักษณะเเบบนี้มันต้องเจอเเบบไหน ผมรับรองว่าจะไม่มีปัญหาเเน่ ซึ่งทุกท่านในนี้ก็พอมีข้อมูลตรงนี้อยู่ จริงบ้าง เทจบ้าง สุดท้ายต้องใช้คำว่าเสี่ยง ถ้ามืดจริงผมว่า กล่องฝันก็คงไปด้วยละครับ
SMART
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 27, มีนาคม 2012, 08:17:06 pm »

ตกลงจะใช้ "กล่องฝัน" หรือ "กล่องนางฟ้า" ดีนะ???  อิอิ
เหนบอกว่าทุกอันก็ "เสี่ยง" หมด... 555+
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 28, มีนาคม 2012, 12:08:26 am »

ที่จริงก็ไม่ได้กระทบจิตใจอะไรหรอก เพราะไม่ได้สนใจจะซื้อ อยู่แล้ว 
เพียงแต่ ไม่อยากเห็นการโพส ด่า กันในเวบ เหมือนคราวที่แล้วอีก เท่านั้น
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์