ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 08:43:04 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แจ้งข่าวชาว Master box HD 8IN1
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวชาว Master box HD 8IN1  (อ่าน 6221 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 11:58:35 am »

ทางบริษัทแจ้งมาว่าเร็วๆนี้ จะมีช่องรายการของ เคเบิ้ล TELKOM  กว่า  80 ช่อง  ( กลาง มิ.ย. )
ตอนนี้ก็เข้ากลางเดือนแล้ว วันหวยออกด้วย ท่านใดที่มีเครื่องและตั้งรับดวงนี้ไว้ทดสอบให้ด้วยครับ
จากการสั่งซื้อสินค้ามาจำหน่ายลูกค้า  ผมเชื่อว่า บ.มาสเตอร์บ็อกซ์ พูดได้ก็ต้องทำได้ครับ  แต่อาจล่าช้าด้วยเหตุบางประการ ลูกค้าหลายท่านเข้าใจดีครับ (ส่วนตัว ช่วยผมประหยัด ค่าเน็ตและค่ารายเดือนไปได้มาก)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Thanwa
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 12:41:52 pm »

ขอบคุณครับ ต้องหาจานเพิ่มอีกแล้ว
เฮ้อ...แล้วแม่ยายจะบ่นมั๊ยเนี่ย  หลังคาบ้านมีแต่จานดาวเทียม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tempvs
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 12:46:04 pm »

เห้อออออ จ่ายตังไป 300 แล้ว VTC HD ยังไม่มาเลย
NRM
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 12:51:57 pm »

อนาคตมี Astro ไหมครับ
m_one
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 01:03:08 pm »

3580 H 30000 TelkomVision  DVB-S2 MPEG-4 Irdeto 2 ตัวนี้เข้ารหัส
3832 H 15000  MPEG-4 ตัวนี้ฟรี เทส
4130 V 2100  ความถี่ล่อ
jay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 04:51:19 pm »

เห้อออออ จ่ายตังไป 300 แล้ว VTC HD ยังไม่มาเลย

จ่ายที่ไหนติดต่อที่นั่นเลยครับ เพราะแค่ข้ามวันก็ดูได้แล้ว  ติดต่อเลยครับ จ่ายแล้วต้องได้ดู
ถ้ามีหลักฐานการโอนเงิน ส่งมาให้ผมทางเมล์พร้อม BOX ID มาครับ เดี๋ยวผมจัดการให้
เมล์ผม aumnat@msn.com
tempvs
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 05:31:01 pm »

จ่ายที่ไหนติดต่อที่นั่นเลยครับ เพราะแค่ข้ามวันก็ดูได้แล้ว  ติดต่อเลยครับ จ่ายแล้วต้องได้ดู
ถ้ามีหลักฐานการโอนเงิน ส่งมาให้ผมทางเมล์พร้อม BOX ID มาครับ เดี๋ยวผมจัดการให้
ส่งให้แล้วครับช่างเจี๊ยบ
sokichai
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 05:35:19 pm »

จ่ายแล้วดู เวียดนาม ได้ครบทุกช่องใหมครับ
jay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 06:20:26 pm »

ส่งให้แล้วครับช่างเจี๊ยบ
ท่านไม่ได้โอนเข้า บริษัทนี่ครับ ท่านโอนให้ ช่างเอ๋ ลำพูน  ผมไม่ทราบว่าเขาดำเนินการให้ท่านหรือยัง
ถ้าโอนเข้าบริษัทโดยตรง ผมเช็คให้ท่านได้แน่นอนครับ ท่านลองโทรไปถามคนที่ท่านโอนให้เลยครับผม
สำหรับท่านที่โอนเข้าบริษัทแล้วยังรับชมไม่ได้ ให้ติดต่อขอตรวจสอบ BOX ID ที่ท่านแจ้งไปว่าอยู่ในระบบหรือไม่
ถ้าจ่าย300ครั้งเดียวดูได้แน่นอนครับ
Delta 7
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 08:18:08 pm »

ถ้าจ่าย300ครั้งเดียวดูได้แน่นอนครับ
ถามต่อนะครับท่าน Jay มีหลายท่านที่เป็นเจ้าของเครื่องยังสงสัยอยู่
 จ่ายแล้ว ดูได้กี่ช่อง ดูได้นานแค่ไหน (เช่นดูได้จนจบช่วงบ้าบอล)
  ถ้าเทลค่อมมา จ่ายอีกหรือไม่ เท่าไร
jay
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2012, 09:38:49 pm »

ถามต่อนะครับท่าน Jay มีหลายท่านที่เป็นเจ้าของเครื่องยังสงสัยอยู่
 จ่ายแล้ว ดูได้กี่ช่อง ดูได้นานแค่ไหน (เช่นดูได้จนจบช่วงบ้าบอล)
  ถ้าเทลค่อมมา จ่ายอีกหรือไม่ เท่าไร
ตอบข้อสงสัยครับ จ่ายครั้งเดียวครับดูได้ตลอดชีพครับ ช่องเวียดนามทั้งหมดครับ ส่วนเทลค่อมเห็นว่าจะเปิดให้ดูฟรีครับ จริงหรือไม่ต้องติดตามตอนต่อไป  ท่านสามารถเข้าไปค้นหาสินค้าและข้อมูลใหม่ๆได้ที่เว้ปมาสเตอร์แซทโดยตรงครับ
เร็วๆนี้ จะมีเฟริมแวร์ใหม่ออกมาให้โหลดกันอีก ติดตามได้หน้าเว็ปมาสเตอร์แซท ด้านบนครับ
asome
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2012, 06:47:42 am »

...Masterbox HD ลองกับ Telkom ยังดูไม่ได้เลยครับ...ดูได้แต่ฟรีทีวี...ก็เลยต้องกลับไปเสียบต่อกับ Magic Box เหมือนเดิม..ดูได้ตามปกติ...ส่วนท่านใดที่ดูTelkom กับ Masterbox HDได้แล้วช่วยแจ้งข่าวด้วยนะครับ..ขอบคุณครับ
HS6ZIQ
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2012, 06:52:31 pm »

ราคาลงเร็วเหลือเกินจนต้องท่อง อะขะยาดดดดดดดด
Trai
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2012, 12:02:11 pm »

งงงงครับ สนใจจะซื้อ ดู HD ดาวอื่น เพราะไทยคม Ku มีช่อง HD น้อย
ถ้าจะดู Vinasat ต้องจ่าย 300 ให้ใครครับ จ่ายยังงัย เอาชัวร์ๆ ใครรู้บอกที
telleagle
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2012, 03:11:36 pm »

ถ้ามีเทลคอม จะยอมใจอ่อนซื้อมาดูสักเครื่องครับ
jay
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2012, 10:30:33 pm »

งงงงครับ สนใจจะซื้อ ดู HD ดาวอื่น เพราะไทยคม Ku มีช่อง HD น้อย
ถ้าจะดู Vinasat ต้องจ่าย 300 ให้ใครครับ จ่ายยังงัย เอาชัวร์ๆ ใครรู้บอกที
จ่ายให้จีนผ่านบริษัทครับ จีนเอาไปเป็นค่าปรับปรุง ระบบ ครับ สำหรับท่านที่โอนเข้าบริษัทแล้วยังรับชมช่อง HD ของเวียดนาม ไม่ได้ให้ส่งหลักฐาน การโอน วัน เวลา และ BOX IDเครื่องของท่านมาให้ผมเดี๋ยวจัดการให้ครับ ส่วนคุณพิสิฐ แจ้งมาว่า ช่างเจี๊ยบตอนนี้ดูได้แล้วครับ ต้องขอขอบคุณอีกครั้งที่ช่วยเหลือ Community นี้
หลังจากที่จ่ายแล้วดูไม่ได้มาหลายวัน

mamaman
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 19, มิถุนายน 2012, 08:52:52 am »

ความเห็นโดยส่วนตัวนะครับ
ถ้าจ่ายเป็นรายปี ปีละ 1,000 บาท ดูเคเบิ้ลของเวียดนามได้โดยรวมทั้งปี(ระบบอาจมีปัญหาบ้าง)ยังคุ้มค่า
กับเงินที่จ่ายไป(กว่าจะหามาได้เเต่ละบาท)ภาพคมชัดดูเเล้วสบายตา อาจไม่สบายหูบ้างโดยรวมถือว่าผ่านครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์