ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 04:24:20 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อยากจบเกมส์แล้วครับ น้า ๆ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 3 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจบเกมส์แล้วครับ น้า ๆ  (อ่าน 20865 ครั้ง)
jack2554
Jr. Member
**

« เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 02:39:34 pm »

อยากจบเกมส์แล้วครับ น้า ๆ
ผมจะกลับสู่ดินแล้วครับ เหนื่อยกับการขวนขวายหาดูโน่น นี่ นั่น จังเลย
หาซื้อมาหลายกล่อง เดี๋ยวดูได้ เดี๋ยวดูไม่ได้ สุก ๆ ดิบ ๆ เวียนว่ายอยู่กับกล่องนี่แหละ
ไม่เป็นทำอะไร จนภรรยาจะต้มให้กินแล้ว
เพียงเพราะอยากดูในสิ่งที่อยากดูเท่านั้นเอง..
...

ลื้อเอา ฟรีวิว ที่ผูกกับมือถือ 300 บาท มาดูแล้วครับ (ไหน ๆ ก็จ่ายมือถือ)
ถ้าเรื่องมากอีกเสาก้างปลาบนหลังคาผมยังรออยู่

แล้วตั้งหน้าตั้งตาทำมาหากิน เอาหัวไปคิดอย่างอื่น เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น
กลับจากทำงานดูข่าว ดูอะไร 2-3 ชม.ก็นอนแล้วครับ
คนเงินเดือนน้อย
ดูแท้ก็จ่ายไม่ไหว
ดูเทียมก็หวาดระแวง แถมโดนกระแนะกระแหน

กีฬาของผม ผมมีเน็ต ก็อาศัยได้บ้างไม่ตาย
ลูกก็ให้หาความรู้ทางเน็ต ไม่ต้องพึ่ง เนชั่นแนล ดีสคัฟเวอรี่
หนังก็ไปเช่าที่ร้าน

ดูซิว่า จะมีชีวิตอยู่ไดมั๊ย

ปล่อยให้คนรวยเค้าสนุกเค้าไปครับ
ผมคนจนก็จะัอยู่อย่างจน ๆ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
joeychun
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:00:42 pm »

ครับ ผมเช่นกัน ตามอัตภาพ เท่าที่มีอยู่ รักพ่อต้องพอเพียงครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ช่างเจี้ยบ
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

numpu_cit@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #2 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:01:46 pm »

เกมส์นี้ยังไม่จบง่ายขนาดนั้นหรอกครับ ราตรีนี้อีกยาวไกล อย่าไปท้อ

ช่างเจี๊ยบ 085-2881991
ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

oishi.999
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:05:10 pm »

สู้ๆๆคับ อาจาร์เก่งๆมีเพียบ หมอกหายเดี๋ยวก็สว่างแล้วคับ
oishi.999
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:11:20 pm »

จริงไหมเชียนเจียบคับ   +100
terd
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:12:17 pm »

เหนื่อยก็พักบ้างนะครับ ปล่อยๆวางๆ พระท่านว่าไว้
hs7xpw
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:12:58 pm »

ไกล้จะรุ่งเช้าแล้วครับ เปิดฟ้าวันใหม่ เปิดทรูวิชั่น ด้วยกล่อง DM800 HD
nineoneone
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:17:28 pm »

สู้ๆ รุ่งสางค่อยว่ากันใหม่
HD
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:28:03 pm »

Astro VTC K+ Telekom .... ก็รับกันได้นิ.....

Adisak_th
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:28:40 pm »

สบายๆ ครับ  ขอให้  3 5 7 9 รับได้ก็ไม่ถูกบนแล้ว  ครับ

ส่วน  อย่าอื่น  เป็นของแถมครับ  

ตอนนี้ก็สนับสนุนพี่สองเขาอยู่ เดือน 599  บาทเพราะเราใช้เนทของพี่2 เขา อยู่

ส่วนอื่นฟรีครับ อิอิอิ  ใช้  LT  มาเป็นปีแล้ว นิ่งมากๆคุ้มแล้วครับ

ถ้าเขาไม่ให้ดูบอล  ก็มี  LT  VTC  สำรอง แล้ว   อิอิอิ  ไม่เครียด ครับ

ผมมั่นใจครับว่า เจ้าของบ้านทุกเจ้า  รอท่านปล่อยของอยู่พี่สองเอ้ย  เปลื่ยนเร็วๆ  ก็ดี
จะมาแบบไหนจะช้าหรือเร็ว  มันก็เหมือนเดิม...

ken_korat
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:32:44 pm »

โดน ใจ ว่ะ..อิอิ
chokelfc
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:34:47 pm »

ผมมานั่งใคร่ครวญ เล่นกล่อง บ๊อกต่างๆมาจนจะครบหมดแล้ว หมดเงินไปเยอะพอควร จากมีจุดแรก มาทุกวันนี้มีเกือบครึ่งโหลแล้ว เมียก็ด่าและบ่น ยิ่งวันไหนดูไม่ได้ยิ่งโดนหนัก กล่องเต็มโต๊ะ หนึ่งจุดมีเกินสองกล่อง จาน สามใบ ขนาดทำ duo แล้วนะ ตั้งใจจะติดจาน astro เพิ่มตอนแรก เจอเมียเบรค ว่าบ้าน ไม่ใช่ห้องแถว ที่จะมีจานติดเรียงๆกันเยอะไปหมด เลยคิดว่าถ้าหลัง 16 กค นี้จอมืด ผมคงไปเล่นของแท้แล้วแหละ แต่ก็พยายามจะหาวิธีทีต้องจ่ายรายเดือนไม่เกินพัน แบบติดสองจุด แล้วแชร์ค่าดูกับพี่ในบ้านหลังคาติดกัน น่าจะพอลดค่าใช้จ่ายลงมาบ้าง ส่วนของเก่าก็ดูดาวเพื่อนบ้านไปเป็นจุดเสริม ไม่ดูบ่อย ที่เหลือถ้าปล่อยออกได้ ก็จะปล่อยไบ้าง เมียด่าว่าวันๆเล่นแต่กล่องดาวเทียม ไม่ต้องทำไรแล้ว คิดไปคิดมา มันก็จริง เอาเวล่ไปอ่านหนังสือ ดูทีวี และอื่นๆเพิ่มก็คงจะดี. เป็นความคิดส่วนตัวครับ
karn.sr
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:36:14 pm »

มนุษย์เป็นผู้คิดระบบขึ้น มนุษย์เป็นผู้แก้ระบบ มีทางเข้าต้องมีทางออก
jack2554
Jr. Member
**

« ตอบ #13 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:46:33 pm »

ผมมานั่งใคร่ครวญ เล่นกล่อง บ๊อกต่างๆมาจนจะครบหมดแล้ว หมดเงินไปเยอะพอควร จากมีจุดแรก มาทุกวันนี้มีเกือบครึ่งโหลแล้ว เมียก็ด่าและบ่น ยิ่งวันไหนดูไม่ได้ยิ่งโดนหนัก กล่องเต็มโต๊ะ หนึ่งจุดมีเกินสองกล่อง จาน สามใบ ขนาดทำ duo แล้วนะ ตั้งใจจะติดจาน astro เพิ่มตอนแรก เจอเมียเบรค ว่าบ้าน ไม่ใช่ห้องแถว ที่จะมีจานติดเรียงๆกันเยอะไปหมด เลยคิดว่าถ้าหลัง 16 กค นี้จอมืด ผมคงไปเล่นของแท้แล้วแหละ แต่ก็พยายามจะหาวิธีทีต้องจ่ายรายเดือนไม่เกินพัน แบบติดสองจุด แล้วแชร์ค่าดูกับพี่ในบ้านหลังคาติดกัน น่าจะพอลดค่าใช้จ่ายลงมาบ้าง ส่วนของเก่าก็ดูดาวเพื่อนบ้านไปเป็นจุดเสริม ไม่ดูบ่อย ที่เหลือถ้าปล่อยออกได้ ก็จะปล่อยไบ้าง เมียด่าว่าวันๆเล่นแต่กล่องดาวเทียม ไม่ต้องทำไรแล้ว คิดไปคิดมา มันก็จริง เอาเวล่ไปอ่านหนังสือ ดูทีวี และอื่นๆเพิ่มก็คงจะดี. เป็นความคิดส่วนตัวครับ

5555555+++
ประเมินได้ว่า "คนเล่นกล่อง" จะมีเมียดุ...555

tigermao
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:49:36 pm »

ส่วนตัวแค่อยากทำได้...ดูได้ แต่ดูจริงๆหรือเปล่า.ก็พอใจแล้วครับ. ผมว่าสู้จานดำไม่ได้นะ...
   ตอนแรกใช้จานดำดู FREE TV พอมาดูจากที่ส่งทาง KU ทุกเจ้า..ภาพไม่ใหวจริงๆ สำหรับจอ LED..

ช่องที่ผมมักเปิดไปดูอันดับต้นๆ ก็ HBO HD.. ทุกวันนี้ผมหาหนังที่ไม่เคยดูยากซะแล้ว.. แถมเสียง
   5.1 ก็เอาออกมาไม่ได้อีก..

จานดำตอนดีกๆ น่าดูกว่าเยอะเลย ไม่ว่าจะเป็น ManTV MAXXI TV หรือ ช่อง ZAA สุดยอดทั้งนั้นหาไม่ได้
  ในช่องพี่ 2
shado
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:50:05 pm »

ใหนๆมาใกลขนาดนี้แล้วนะ ก็ต้องสู้กันต่อไปครับ
yuri
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 03:51:00 pm »

ข้อความโดย: chokelfc
โดนใจเลยท่าน...ผมไม่ได้ดูบอลหรอกครับ...แต่สนใจค้นคว้าดูเฉยๆ ว่าเราทำได้อย่างที่เพื่อนนักหมุนจานคนอื่นทำได้รึไม่  ถ้าทำได้ก็ภูมิใจในตัวเอง  ตั้งรับได้แต่ก็ไม่ได้ดู  ตั้งเฉยซะยังงั้น  เสร็จแล้วก็ดู ช่อง 3 5 7 9 tpbs  แค่นั้น  เพ้อนอนรับก่อน ไม่ดูอะเลยบ้างวัน...ส่วนตัวครับ อิอิอิ
barw216
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 04:13:43 pm »

อย่าไปคิดมากครับการที่เราติดตั้งจานดาวเทียมไม่ว่าจะเป็นดาวดวงไหน
นั้นแหล่ะครับคือความสำเร็จและความภาคภูมิใจที่เราได้ประสบการณ์ไม่ว่าท่านจะดูหรือไม่
noomsaren
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 04:36:24 pm »

5555 มาแจมครับ จริงอย่างหลายท่านว่า ดูฟรีทีวี ก็ยังไม่ค่อยมีเวลาครับ นับประสาอะไรกับช่องอื่น ๆ แต่มันอยากดูพรีเมียร์ลีกนี่น่าครับ อย่างอื่นไม่ได้ดูเลยครับ ก็เลยต้องเป็นแบบที่หลาย ๆ ท่านกำลังเป็นน่ะครับ อิอิ ไม่ต้องซีเรียสมากครับท่าน เพื่อนเยอะครับ
vigothai
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 12, กรกฎาคม 2012, 05:17:19 pm »

เข้ามาสารภาพบาปด้วยคนครับ ฮิฮิฮิ
หน้า: [1] 2 3 ขึ้นบน พิมพ์