ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
03, พฤษภาคม 2024, 05:13:03 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  internet องค์ก่อน ต่อ กล่องฝันได้ไหมครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: internet องค์ก่อน ต่อ กล่องฝันได้ไหมครับ  (อ่าน 3932 ครั้ง)
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« เมื่อ: 01, กันยายน 2011, 08:58:49 am »

คือที่หน่วยงานผม ถ้าจะใช้อินเตอร์เน๊ต มันจะขึ้นหน้าให้ใส่ user และ pass ของตัวเองก่อน ถึงจะเข้าเวปไซด์ได้

ป้องกันคนใช้ในทางที่ผิด

ผมเลยสงสัยว่าจะต่อครีมได้ไหม เพราะกล่องดรีม มันใส่ Ues และ pass ไม่ได้

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Sing
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 01, กันยายน 2011, 09:00:19 am »

ที่จะพูดก็คือ อินเตอร์เน็ตองค์กร ใช่มั้ยครับ

องค์ก่อน มันงงๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
oxegent
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, กันยายน 2011, 10:18:04 am »

ผมมีกล่องแต่ไม่เคย connect ต้องว่าใช้ port ไหน แต่ถ้าเน็ตบางองค์กรเขาจะปิดบาง port ที่ไม่จำเป็น  จะเปิด port ทั่วไปเช่น Internet  8080  /  80  เพื่อความปลอยภัยของระบบและ server

keng
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, กันยายน 2011, 10:25:26 am »

คงต้องต่อผ่านcomputer อีกทีครับ ถ้าใช้ note book ก็รับnet wireless  แล้วแชร์ผ่าน สายlan
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, กันยายน 2011, 10:28:16 am »

ที่จะพูดก็คือ อินเตอร์เน็ตองค์กร ใช่มั้ยครับ

องค์ก่อน มันงงๆ

ครับผม

โทษที  พิมพ์ผิดครับ
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, กันยายน 2011, 04:09:26 pm »

ผมมีกล่องแต่ไม่เคย connect ต้องว่าใช้ port ไหน แต่ถ้าเน็ตบางองค์กรเขาจะปิดบาง port ที่ไม่จำเป็น  จะเปิด port ทั่วไปเช่น Internet  8080  /  80  เพื่อความปลอยภัยของระบบและ server

ใช่เลยครับ ที่ทำงานผมก็เป็นแบบนี้เหมือนกัน เล่นเน็ตได้ แต่ดูกล่องฝันไม่ได้
เดี๋ยวจะลองต่อผ่านคอมดูครับ  เผื่อจะฟลุ๊ค   เขาบอกว่าบล๊อก port 80 นี่แหละ

idream
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 01, กันยายน 2011, 06:30:03 pm »

ต่อคล้ายๆ wifi hotsport รึป่าวครับ ถ้าใช่ต่อได้ครับ ต้องซื้อตัวเร้าเตอร์ที่มีโหมด WDS หรือใช้โหมด ที่เปน AP+Client อ่ะครับ
oxegent
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 01, กันยายน 2011, 06:31:25 pm »

ผมไม่เคยลองกับ DB ลองกับเน็ตถ้าบล็อคใช้ เลข proxy กับ web proxy  ครับ

udomboy
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 01, กันยายน 2011, 07:30:46 pm »

จริงๆถ้าต้องการใช้จริงๆสามารถทำได้ครับ ถ้า net หน่วยงานนั้นไม่บล็อค port ที่ dreambox ต่อกับ server เพียงแต่ต้องใช้ wireless router รุ่นเทพๆ มาจัดการหรือแชร์ผ่าน net ผ่าน notebook เอาครับ ลองกับ notebook ดูก่อนก็ได้ครับลองดูที่
http://www.spyrosat.net/2009/11/your-request-%e0%b8%81%e0%b8%b2%e0%b8%a3%e0%b9%81%e0%b8%8a%e0%b8%a3%e0%b9%8c-internet-%e0%b8%9c%e0%b9%88%e0%b8%b2%e0%b8%99%e0%b8%84%e0%b8%ad%e0%b8%a1%e0%b8%9e%e0%b8%b4%e0%b8%a7%e0%b9%80%e0%b8%95/
นะครับ ขอบคุณคุณ spybot สำหรับการอ้างอิงนะครับ
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, กันยายน 2011, 08:51:13 am »

ผมก็ไม่แน่ใจครับว่าเขาบล็อก ตัวไหน

มันจะคล้ายๆ กับเวปของโรงแรมที่ connect เข้าเวปของโรงแรมได้ แต่เวปอื่นๆไม่ได้

แต่ต่างกันกับหน่วยงานผมที่ จะเข้าได้เฉพาะหน้า login เท่านั้น แม้เวปหน่วยงานก็เข้าไม่ได้ ถ้าไม่ login ก่อน

mba001
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 02, กันยายน 2011, 11:55:26 pm »

ผมใช่ที่องค์กรเหมือนกัน ไม่รู้จะเหมือนกันหรือเปล่านะ ลองหาคอมสักเครื่องที่ใช้เน็ตได้  แล้วก็คอนเนกคอมให้ใช้ internetให้ได้แล้วก็ เอาipของคอมไปใส่ DB ดึงสายแลนออกจากคอมด้วยนะครับเพื่อไม่ให้ipชนกัน ของผมใช้วิธีนี้ดู DBได้ แล้วถ้าจะใช้คอมเครื่องเดิมเล่นnet ก็ให้เปลี่ยนipก่อนแล้วก็เสียบสายแลน แล้วคอนเน็กไปอีกที่ก็ใช้ทั้ง netและ DBได้ในเวลาเดียวกัน  ( ควรฟิกช์ ipก็จะสะดวกขึ้นครับ)
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์