ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
13, พฤษภาคม 2024, 11:22:03 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  วันนี้มีใครต่อ เครื่องดีบี ตรงกะมือถือได้บ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีใครต่อ เครื่องดีบี ตรงกะมือถือได้บ้างครับ  (อ่าน 3215 ครั้ง)
aastro
Sr. Member

« เมื่อ: 16, สิงหาคม 2009, 06:30:17 pm »

ของผมไม่ทราบเป็นอะไร  สถานะ ออฟไลยื ตลอด ลองเเชร์เน็ตผ่านคอมก็ดูได้ เเต่พอต่อตรงกับมือถือกลับไม่ได้  ลองเช็คที่มือถือ กด 0 ค้างก็เข้า wap ได้ปกติ สาย DKU ไม่รู฿จะเช็คยังงัย เวลาต่อเข้ากะมือถือจะฟ้องที่หน้าจอ เชื่อมต่ออุกรณ์ เเล้ว เวลาคอนนเน็กกะ ดีบี ก็ฟ้องที่หน้าจอมือถือ มีการเชื่อมต่อ รูปตัว G เล็กๆ ก็โชว์ที่หน้าจอ ช่วยพิจารณาด้วยครับ น่าจะเกิดจากสาเหตุใด
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
thepsakm
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2009, 09:10:27 am »

เช็คเน็ท ที่ DB ก่อนครับว่าเข้าหรือเปล่า สงสัยอย่างไรก็โทรมาถามได้นะครับ 0897409294 ยินดีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Move
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2009, 07:29:09 am »

น่าจะเป็นที่ image ครับ ผมเคยลงเปรียบเทียบกันแล้ว
บาง image ก็ต่อ GPRS ได้ บ้างก็ไม่ได้
แนะนำไปดาวน์โหลดของแม่สายออนไลย์มาใช้ดูครับ
ของเขาใช้กับ PPLink LXDM500 แถมมีวิธีการ Set ของ Dtac AIS TRUE ให้ด้วย

'http:anymass.com/shop/product.php?i=maesaionline&c=1&p=14'

'http:anymass.com/shop/product.php?i=maesaionline&c=1&p=17'
2gether
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, สิงหาคม 2009, 04:33:15 pm »

ทางค่าย เอไอเอสเขาเปลี่ยนค่า dns เป็น 203.170.228.120

แล้วน่ะครับ ค่าตัวเก่าอาจคอนเน๊กไม่ออก

ข้อมูลผมได้มาจาก พันทิป ห้องมาบุญครองครับ มีคนโพสถามais ว่าทำไมต่อเน็ตไม่ออก

แต่ผมที่ใช้อยู่ค่า dns (name server)  208.67.222.222

208.67.220.220      หรือ   203.146.237.237

203.146.237.222   

สองตัวแรกเป็นค่า Open DNS สองตัวหลังเป็นของ Cs ล๊อกอินโฟร์

หากตอบไม่ตรงคำถาม ก็ขอโทษด้วยครับ

007

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์