ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 10:42:08 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  ขออภัยที่เข้ามาถามในห้องนี้ เกี่ยวกับการใส่ biss key ของเครื่อง DM900s-II ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออภัยที่เข้ามาถามในห้องนี้ เกี่ยวกับการใส่ biss key ของเครื่อง DM900s-II ครับ  (อ่าน 17952 ครั้ง)
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #20 เมื่อ: 25, กันยายน 2010, 11:45:45 pm »

การเพิ่ม Server

เลื่อนแถบมาที่ Share Name แล้วกดลูกศรขวา เพื่อ Share Name ที่ต้องการ แล้วกด OK

เครื่องจะกลับมาที่ Share Name ที่เราเลือกไว้

กดปุ่ม OK เพื่อแก้ไขชื่อ Share Name  เมื่อแก้ไขเสร็จแล้วให้เลื่อนแถบมาที่ OK แล้วกดปุ่ม OK ที่ Remote

เลื่อนแถบมาที่ Server Name แล้วกดปุ่ม OK เพื่อใส่ Server เสร็จแล้วให้เลื่อนแถบมาที่ OK แล้วกดปุ่ม OK ที่ Remote

เลื่อนแถบมาที่ Port ใส่หมายเลข Port โดยใช้ปุ่มตัวเลขที่ Remote แล้วกดปุ่ม OK

เลื่อนแถบมาที่ User Name แล้วกดปุ่ม OK เพื่อใส่ User เสร็จแล้วให้เลื่อนแถบมาที่ OK แล้วกดปุ่ม OK ที่ Remote

เลื่อนแถบมาที่ Password แล้วกดปุ่ม OK เพื่อใส่ Password เสร็จแล้วให้เลื่อนแถบมาที่ OK แล้วกดปุ่ม OK ที่ Remote

เลื่อนแถบมาที่ DNS เพื่อป้อนค่า DNS

เวลาเลือกใช้ Server

กดปุ่มสีเขียวเพื่อเลือก Server แล้วกดปุ่ม OK

.......ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ ขั้นตอนนี้ผมทราบแล้วครับ ทำได้ครับ  แต่ที่ไม่ทราบคือ ผมมี account ระบบ cccam  ใช้งานกับ Dreambox 500S อยู่แล้ว แต่อยากจะเอามาใช้กับเครื่อง DM900s-II ด้วยจึงขอถามใหม่ครับ

1. Share Protocal........ เราจะเอามาจากใหน มากรอก >

2. S*** Name......เราจะเอามาจากใหน มากรอก >

3. Port.....เราจะเอามาจากใหน มากรอก >

4. User Name.....เราจะเอามาจากใหนมากรอก แล้วกรอกกี่หลัก >

5. Password........เอาจากเซอร์เวอร์เราหรือเปล่า ต้องกรอกกี่ หลัก เพราะดูในเครื่องมีประมาณ 14 หลัก

6. DNS.........เอามาจากใหน ต้องเปลี่ยนตาม เซอร์เวอร์เราหรือเปล่า หรือว่าไม่ต้องเปลี่ยน

รบกวนช่วยยกตั่วอย่างให้เห็นเป็นภาพหน่อยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
MarnTao
Newbie
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 09:27:04 am »

เลื่อนแถบมาที่ Share Name แล้วกดลูกศรขวา เพื่อ Share Name ที่ต้องการ แล้วกด OK

เครื่องจะกลับมาที่ Share Name ที่เราเลือกไว้

กดปุ่ม OK เพื่อแก้ไขชื่อ Share Name  เมื่อแก้ไขเสร็จแล้วให้เลื่อนแถบมาที่ OK แล้วกดปุ่ม OK ที่ Remote

เลื่อนแถบมาที่ Server Name แล้วกดปุ่ม OK เพื่อใส่ Server เสร็จแล้วให้เลื่อนแถบมาที่ OK แล้วกดปุ่ม OK ที่ Remote

เลื่อนแถบมาที่ Port ใส่หมายเลข Port โดยใช้ปุ่มตัวเลขที่ Remote แล้วกดปุ่ม OK

เลื่อนแถบมาที่ User Name แล้วกดปุ่ม OK เพื่อใส่ User เสร็จแล้วให้เลื่อนแถบมาที่ OK แล้วกดปุ่ม OK ที่ Remote

เลื่อนแถบมาที่ Password แล้วกดปุ่ม OK เพื่อใส่ Password เสร็จแล้วให้เลื่อนแถบมาที่ OK แล้วกดปุ่ม OK ที่ Remote

เลื่อนแถบมาที่ DNS เพื่อป้อนค่า DNS

กดปุ่มสีเขียวเพื่อเลือก Server แล้วกดปุ่ม OK

.......ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ ขั้นตอนนี้ผมทราบแล้วครับ ทำได้ครับ  แต่ที่ไม่ทราบคือ ผมมี account ระบบ cccam  ใช้งานกับ Dreambox 500S อยู่แล้ว แต่อยากจะเอามาใช้กับเครื่อง DM900s-II ด้วยจึงขอถามใหม่ครับ

1. Share Protocal........ เราจะเอามาจากใหน มากรอก >

2. S*** Name......เราจะเอามาจากใหน มากรอก >

3. Port.....เราจะเอามาจากใหน มากรอก >

4. User Name.....เราจะเอามาจากใหนมากรอก แล้วกรอกกี่หลัก >

5. Password........เอาจากเซอร์เวอร์เราหรือเปล่า ต้องกรอกกี่ หลัก เพราะดูในเครื่องมีประมาณ 14 หลัก

6. DNS.........เอามาจากใหน ต้องเปลี่ยนตาม เซอร์เวอร์เราหรือเปล่า หรือว่าไม่ต้องเปลี่ยน

รบกวนช่วยยกตั่วอย่างให้เห็นเป็นภาพหน่อยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตัวอย่าง config ของ DB ต้องเป็น CCcam นะครับ MGcam ใช้ไม่ได้
C: adc.dyndns.biz 15550 test29 pwd29

1. Share Protocal........CCcam

2. S*** Name......adc.dyndns.biz

3. Port.....15550

4. User Name.....test29

5. Password........pwd29

6. DNS..........ใช้ดัวเดียวกับ Share Name 1.Ubc ได้ครับ (โดยมากเป็น IP ของ ADSL Router) 

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
satcard_pro
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #22 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 10:06:04 am »

ขอคุณทุกท่าน ครับทึ่ให้รายละเอียด ตอนนี้พอมีของแล้วครับแต่ไม่เยอะเอามาให้ลองเล่น
ราคาเท่าเดิมครับเพิ่มห้องเช่าสำรองไว้อีก1ช่องเวลาจีนมีปัญหา
ติดต่อได้ครับ pongwitch@yahoo.co.th
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #23 เมื่อ: 28, กันยายน 2010, 06:35:41 pm »

ตัวอย่าง config ของ DB ต้องเป็น CCcam นะครับ MGcam ใช้ไม่ได้
C: adc.dyndns.biz 15550 test29 pwd29

1. Share Protocal........CCcam

2. S*** Name......adc.dyndns.biz

3. Port.....15550

4. User Name.....test29

5. Password........pwd29

6. DNS..........ใช้ดัวเดียวกับ Share Name 1.Ubc ได้ครับ (โดยมากเป็น IP ของ ADSL Router) 

เยี่ยมเลยครับ เห็นภาพชัดเจนเลยครับ  จะได้อุ่นใจ เมื่อ SV จีนมีปัญหา ขอบคุณมากครับ
tat2547
Newbie
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 30, กันยายน 2010, 03:34:09 pm »

ซื้อมาเล่นอยู่ sv ของจีนไม่มาเลยเซ็งเลยต้องเอาของไทยใช้ แต่ดีอย่างง่ายดีไม่ยุ่งยาก เอามาขายใส่ sv ของไทยให้คนที่ใช้ไม่เป็น ไม่ต้องเล่นอะไรมาดูอย่างเดียว
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #25 เมื่อ: 30, กันยายน 2010, 08:11:15 pm »

ซื้อมาเล่นอยู่ sv ของจีนไม่มาเลยเซ็งเลยต้องเอาของไทยใช้ แต่ดีอย่างง่ายดีไม่ยุ่งยาก เอามาขายใส่ sv ของไทยให้คนที่ใช้ไม่เป็น ไม่ต้องเล่นอะไรมาดูอย่างเดียว

86I tat2547 ช่วยสอนวิธีเอา Sv ลงให้หน่อยครับ ลองมาหลายวันแล้วไม่ผ่านสักที ขอบคุณมากครับ
ozzy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #26 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2010, 10:33:12 pm »

หาServer สำรองได้ที่ไหนราคา/เดือนเท่าไรครับ ตอบทางmail ก็ได้ครับ asathit@hotmail.com
tuynet
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 03, พฤศจิกายน 2010, 07:14:20 pm »

หาServer สำรองได้ที่ไหน  ขอด้วยคน  ขอคุณครับ tuynet@yahoo.com
niruk
Special Member
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 23, มีนาคม 2011, 11:49:04 pm »

ไม่ทราบว่าเราจะหา Firmware ใหม่ได้จากที่ไหนครับ
รบกวนขอลิงค์หน่อย ขอบคุณมากๆครับ
niruk
Special Member
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 24, มีนาคม 2011, 01:47:28 am »

โหลดทั้ง 3 ไฟล์ แล้วก็ไม่เห็น editer2035.exe เลยครับ
พอคนกรูเกิ้ล ก็เจอแต่ภาษาจีน ผมหมดปัญญาแล้วจริงๆครับ
รบกวนท่านที่มีอัพให้หน่อยครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์