ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 08:09:19 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  รีสตาร์ท อัตโนมัติ ให้server
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รีสตาร์ท อัตโนมัติ ให้server  (อ่าน 13749 ครั้ง)
iyara
Sr. Member

« ตอบ #20 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2010, 07:52:37 pm »

โทรมาครับ 0858671484
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
coy
Full Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2010, 07:56:38 pm »

ขอบคุณมากๆจริงๆครับ   ....ถึงท่านจะไม่รู้เรื่องตรงๆเกี่ยวกับที่ผมถาม........แต่ท่านก็เป็นผู้มีน้ำจิตน้ำใจงาม  ขอบคุณครับ ขอบคุณด้วยใจจริง ครับผม...เป็นทางเลือกที่ดีมากๆครับ   เอามาประยุกต์  ใช้ได้หลายอย่าง ในบ้านครับ   .............ถ้าใคร อยากจะใช้ โหลดหนักๆๆ   แนะนำให้เอา ตัวนี้ ไปจ่ายไฟ เลี้ยง magnatic contractor  อีกทีครับ ........
[/quote]

ผมเข้าใจคำถามนะครับ ว่าคุณต้องการอะไร ผมก็หาอยู่เหมือนกัน แต่ผมเข้าใจว่าตัว dm500 มันทำไม่ได้ครับ
ข้อมูลที่เพื่อนสมาชิกให้มาด้านบน มันใช้กับคอมครับ ใช้กับ 500s ไม่ได้ครับ

ที่ผมแนะนำก็คือ ให้ซื้อตัวตั้งเวลาปิดและเปิด ให้ตั้งเวลาปิดตอนตี 4 เปิด ตอน ตึ 4.01 น. ครับ ห่างกันซัก 1 นาที ก็เหมือนกับรีสต๊าด เครื่องใหม่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
lomyenn
Full Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2010, 09:44:07 pm »

ตอน 18.00น ทุกๆ วัน จะโอเคกว่าครับ
เพราะถ้าทำเป็นบ้านเช่า ตอนตี 2 จะเป็นช่วงเวลาที่บอลเตะครับ
dynasat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #23 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2010, 10:20:31 pm »

ขอบคุณมากๆจริงๆครับ   ....ถึงท่านจะไม่รู้เรื่องตรงๆเกี่ยวกับที่ผมถาม........แต่ท่านก็เป็นผู้มีน้ำจิตน้ำใจงาม  ขอบคุณครับ ขอบคุณด้วยใจจริง ครับผม...เป็นทางเลือกที่ดีมากๆครับ   เอามาประยุกต์  ใช้ได้หลายอย่าง ในบ้านครับ   .............ถ้าใคร อยากจะใช้ โหลดหนักๆๆ   แนะนำให้เอา ตัวนี้ ไปจ่ายไฟ เลี้ยง magnatic contractor  อีกทีครับ ........

ผมเข้าใจคำถามนะครับ ว่าคุณต้องการอะไร ผมก็หาอยู่เหมือนกัน แต่ผมเข้าใจว่าตัว dm500 มันทำไม่ได้ครับ
ข้อมูลที่เพื่อนสมาชิกให้มาด้านบน มันใช้กับคอมครับ ใช้กับ 500s ไม่ได้ครับ

ที่ผมแนะนำก็คือ ให้ซื้อตัวตั้งเวลาปิดและเปิด ให้ตั้งเวลาปิดตอนตี 4 เปิด ตอน ตึ 4.01 น. ครับ ห่างกันซัก 1 นาที ก็เหมือนกับรีสต๊าด เครื่องใหม่ครับ
[/quote]

ถ้าอย่างนั้น กระจ่างแล้วครับ ขอบคุณทั้งคุณ cop  และ คุณ iyara   นะครับ   ที่พยายามช่วยเหลือครับ.....เดี๋ยวผมจะสั่ง ตัวที่คุณ cop บอกนะครับ สั่งได้จาก หน้า web ที่ให้นะครับ...
lomyenn
Full Member

« ตอบ #24 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2010, 12:08:28 am »

เข้าไปที่ etc  แล้ว  ไปที่  crontab คลิกขวา Edit

แล้วก็ดูข้างล่างนี้นะครับ ผมโทรไปถามคนทำ แล้วก๊อปมาให้ดู ดูบรรทัดที่เป็น 05 7 * * * root reboot   ตัว 05 คือนาที  7 คือ เวลา  แต่ผมเห็นมันรีบูท ตอนประมาณ 19.08 ทุกวัน  เสร็จแล้วก็อย่าลืม เซฟ แล้วรีบูทด้วยนะครับ  (ผมทำเองไม่เป็น ถามมาให้ )

# /etc/crontab: system-wide crontab
# Unlike any other crontab you don't have to run the `crontab'
# command to install the new version when you edit this file
# and files in /etc/cron.d. These files also have username fields,
# that none of the other crontabs do.

SHELL=/bin/sh
PATH=/usr/local/sbin:/usr/local/bin:/sbin:/bin:/usr/sbin:/usr/bin

# m h dom mon dow user   command
17 *   * * *   root    cd / && run-parts --report /etc/cron.hourly
25 6   * * *   root   test -x /usr/sbin/anacron || ( cd / && run-parts --report /etc/cron.daily )
47 6   * * 7   root   test -x /usr/sbin/anacron || ( cd / && run-parts --report /etc/cron.weekly )
52 6   1 * *   root   test -x /usr/sbin/anacron || ( cd / && run-parts --report /etc/cron.monthly )
*/10 * * * * root /etc/init.d/ddclient restart
*/1 * * * * root /var/script/CCcamCheck.sh
01 04 * * * root /var/script/LogCleanup.sh >>/var/cccamlog/LogCleanup.txt 2>&1
#50 5 * * * root reboot
05 7 * * * root reboot
#10 10 * * * root reboot
#05 12 * * * root reboot
#55 17 * * * root reboot
#25 19 * * * root reboot
#57 4 * * * root poweroff
#

ขอบคุณมากๆ ครับ
blue_top
Newbie
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2010, 12:12:13 am »

จขกท ซื้อ timer ยัง

ถ้ายังลองอันนี้หน่อย แล้วเป็นไงมาบอกด้วย
1.ไป blue panel
2. service/demons
3.crond เลือก setup
4. ตั้งเวลาตามใจชอบ
5. เลือก script (ลองเขียน script ดู save ลงที่ /var/script) ประมาณนี้
#!/bin/sh
#shutdown -r now
reboot
fi
done
dynasat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #26 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2010, 10:49:00 am »

จขกท ซื้อ timer ยัง

ถ้ายังลองอันนี้หน่อย แล้วเป็นไงมาบอกด้วย
1.ไป blue panel
2. service/demons
3.crond เลือก setup
4. ตั้งเวลาตามใจชอบ
5. เลือก script (ลองเขียน script ดู save ลงที่ /var/script) ประมาณนี้
#!/bin/sh
#shutdown -r now
reboot
fi
done

ยังเลยครับพี่ วันนี้กำลังจะโทรไป ต่อรองราคา จะเอาหลายตัวครับ  เดี๋ยวผมขอลองวิธีของพี่ก่อนครับผม   

ขอบคุณอย่างสูงครับผม
ja
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #27 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2010, 11:36:56 am »

เคยเห็นมีขายที่ร้านอมร
satellite home
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 26, ธันวาคม 2010, 10:13:32 pm »

ตัวนี้ผมใช้อยู่ซื้อจากอมรมาตัวละสองร้อยกว่าบาทเองครับ แวะไปดูก่อนสิครับ
kang1979
Jr. Member
**

« ตอบ #29 เมื่อ: 02, สิงหาคม 2011, 04:43:28 pm »

thank
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์