ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 09:32:43 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Re.SAMART DSTV abs-3q76
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Re.SAMART DSTV abs-3q76  (อ่าน 7828 ครั้ง)
phancila
Newbie
*

« เมื่อ: 05, สิงหาคม 2010, 01:29:59 pm »

รี่รุ่นนี้ เอาไปทำอะไรได้บ้างครับ ถามผู้รู้ด้วยครับ ไม่รู้จริงๆ?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mote
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2010, 02:15:17 pm »

เอาการ์ด เสียบ เพื่อรับชม 2 ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
phancila
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2010, 05:04:14 pm »

ขอความกระจ่างกว่านี้หน่อยครับ หรือเข้าใจง่ายๆ ขอบคุณครับ
kiku
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2010, 05:33:23 pm »

อ่านการ์ดได้หลายชนิดดูทุยได้และการ์ดดาวอื่นอีกมากมายครับลองศึกษาดูมีรุ่นนี้ขลังใช้ได้ดีมากเลยใครก็อยากได้ครับไม่มีการ์ก็ดูช่องทั่วไปได้ในระบบจานดำครับ
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2010, 06:23:55 pm »

รี่รุ่นนี้ เอาไปทำอะไรได้บ้างครับ ถามผู้รู้ด้วยครับ ไม่รู้จริงๆ?
มันเป็น CAM IRETO จะอ่านการ์ดทรู/ดีทีวีได้ครับ อันหลังต้องจูนช่องเองเป็นแบบ NETWORK เอาความถี่ช่อง D CHANNEL นำ แล้วทำการสแกน ช่องก็จะเรียงตามปรกติครับ
phancila
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2010, 06:48:06 pm »

ขอบคุณมากครับ เข้าใจมากขึ้นแล้วครับ
เหลือแต่ว่าจะติด E17 หรือไม่ต้องหาข้อมูลเช็คก่อนครับ
แล้วจะรู้ได้อย่างไรว่ามันดูกับจานดำได้ด้วย มีข้อมูลใหมครับ
topman
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, สิงหาคม 2010, 07:48:13 pm »

อ่านการ์ดได้หลายชนิดดูทุยได้และการ์ดดาวอื่นอีกมากมายครับลองศึกษาดูมีรุ่นนี้ขลังใช้ได้ดีมากเลยใครก็อยากได้ครับไม่มีการ์ก็ดูช่องทั่วไปได้ในระบบจานดำครับ
ถือว่าเป็นความรู้ใหม่ สำหรับ ผมจริงๆ นอกจากอ่านการ์ด ทร ูแล ะDTV แล้ว ยังสามารถ ใส่การ์ด ดูดาวอื่นๆ ได้อีก
(ต้องแต่ศึกษามา ใส่การ์ดดูดาวเทียมไทยคม 5 เคยู ได้อย่างเดียว )ดาวอื่นๆ ยังไม่เคยเห็นใคร ดูได้เลย เต็มที่ก็ NSS6 ใส่ได้ความถี่ เดียว และ ต้องเป็น เฟิร์มแวร์ ตัวเก่าๆ ซะด้วย 
แถม ไม่มีการ์ดก็ดูช่องทั่วไปได้ ในระบบ จานดำ นี่คงจะหมายถึง จาน ระบบ C แบนด์
โอ้ คุณสมบัติ สุดยอด จริงๆ เครื่องนี้ ข้อนี้ ผมก็เพิ่งจะทราบเหมือนกัน จากข้อมูล นี้
ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับ ข้อมูล คิดว่าตัวผมอเอง คงจะต้องกลับไปศึกษา เรื่อง เครื่อง
3Q76 ให้มากกว่านี้ เยอะๆ หน่อย แล้ว
เพราะเท่าที่ทราบมา มันใส่ได้แค่ การ์ด ทรูวิชั่น และ การ์ด DTV เท่านั้น ไม่รับการ์ดชนิดอื่นๆ
และที่สำคัญ มันไว้สำหรับ รับชม ไทยคม เคยู เท่านั้น ไม่ได้ ไว้ ดุ ซีแบนด์ 
นี่ถ้ามันดู ซีแบนด์ได้ สงสัย เครื่องคงจะขายดีกว่านี้ อีก 
surachai_pal
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 07:10:50 am »

ผมตอบแทนดีกว่า  เดี๋ยวไปหลงทางกันหมด
- ใส่การ์ดดู UBC ได้อย่างเดียว  ไม่รับ DTV ผมลองมาแล้ว
- SoftCell 2.11 สามารถเปลี่ยนความถี่รับได้ แต่ใส่ได้แค่ความถี่เดียว แบบ Network Search

lolo
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 10:36:31 am »

ยังไงกันแน่ครับ
ท่านใดบอกดู C ได้
post ให้ชมหน่อยครับ
phancila
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 12:31:20 pm »

ของผมไปลองจูนแล้วครับ ระดับสัญญาณมา 168 E52 ค้นหาสัญญาณ จูนจานดำ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
phancila
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 01:07:14 pm »

จูนหาสัญญาณไม่เจอครับ ไม่รู้ทำถูกหรือผิดเพราะว่าไม่มีความรู้มัวๆไปครับ
ข้อมูลตัวเครื่องของผม สถานะ CA Softcell Version 2.24 ข้อมูลในกระทู้เก่า บอกใว้ว่า
E17 ทำงานบน Softcell Version 2.12 เป็นต้นไป หาก เวอร์ชั่นต่ำกว่า 2.12 ไม่เป็นปัญหา
งง งง งง อ้าวแล้วเครื่องผมติด E17 หรือยัง หาข้อมูลกระทู้เก่าเรื่อง E17 ไม่ได้ครับ
surachai_pal
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 03:39:22 pm »

ถ้าเป็น SoftCell 2.24 คุณไม่สามารถดู FTA ได้แน่
สรุปคือ หากต้องการดู FTA ก็ซื้อเครื่องอื่นจะเหมาะกว่าครับ
หรืออยากแลกก็บอก  ผมมีพวก TF4000CO, Technosat, etc

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์