ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 05:18:43 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  จะทราบได้อย่างไรว่าการ์ดขาวเราดู HD ได้ไหม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะทราบได้อย่างไรว่าการ์ดขาวเราดู HD ได้ไหม  (อ่าน 4234 ครั้ง)
Naphat
Newbie
*

« เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 09:52:51 am »

พอดีมีอยู่ 1 ใบ  ดูช่องปกติผ่าน DB อยู่  อยากรู้ว่าการ์ดขาวเราดู HD ได้หรือไม่  จะทดสอบอย่างไร
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ผ่านมา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 09:58:16 am »

ใช้กับเครื่องที่เป็นระบบ HD เสียบการ์ดผ่าน CAM Irdeto HD ดูสิครับ ถ้าเสียบตรงๆเข้าเครื่องคงหมดสิทธิ์ แต่ถ้าผ่าน CAM ก็มีลุ้นครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
LDTV
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 10:44:25 am »

ใช้กับเครื่องที่เป็นระบบ HD เสียบการ์ดผ่าน CAM Irdeto HD ดูสิครับ ถ้าเสียบตรงๆเข้าเครื่องคงหมดสิทธิ์ แต่ถ้าผ่าน CAM ก็มีลุ้นครับ

การ์ดขาวทุกใบ(ที่ไม่ตายนะ) มันเปิดให้ทุกช่องอยู่แล้วครับ ไม่มีใบไหนที่เขียนให้ปฎิเสธบางช่อง
จะดูได้หรือไม่ได้ สำคัญที่เครื่อง หรือเครื่อง+แคมครับ Smiley
เดี๋ยวนี้มีเครื่องที่เสียบการ์ดตรงๆเลยก็ดูได้ แต่เครื่องอย่าง dm8000hd winsat2010 airbox skybox ยังต้องใช้แคม Smiley
jj_jubjang
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 03:24:57 pm »

ปกติถ้าเป็นเครื่องรับทั่วไป ช่อง HD เท่าที่ผมเคยใช้มา เสียบการ์ดผ่านช่องปกติ มันจะมาแต่เสียงไม่มีภาพ
นั่นแหละถ้าดูผ่านCI CAM HD ก็ดูได้   แต่ถ้าเสียบผ่านช่องปกติแล้วขึ้น E16 ไม่มีเสียง เสียบผ่าน CAM ก็ไม่มีผล ดูไม่ได้ครับ  ลองให้ผู้อื่นออกความเห็นด้วยก็ดีน่ะครับ  ระวัง E17 น่ะครับ แล้วท่านจะเสียเงินซื้อ CI CAM HD
เปล่า  เพราะ SOFTCELL ของ Ci CAM HD รุ่นใหม่ๆ มันรองรับ การแต่งงานครับ
ใช้อยู่
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 04:02:30 pm »

ผมขอเดาว่าที่ถามเพราะจะซื้อเครื่องHDใช่มั๊ยครับ ถ้าแบบนั้นก้ง่ายๆครับ ไปร้านที่จะซื้อเอาการ์ดไปด้วย ลองเลย ใช้ได้ก้ซื้อใช้ไม่ได้ก้จบ ถ้าไปที่ร้านไม่ได้ อย่างที่ท่านด้านบนบอก ถ้าตอนนี้ช่องHDมีเสียงไม่มีภาพก้แสดงว่าดูได้คับ

แต่เท่าที่ทราบส่วนใหญ่ การ์ดจะเปิดไว้ทุกช่องครับ
tawan
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 04:48:57 pm »

แล้วถ้าไม่มีเสียงไม่มีภาพหละครับ

yantech 747 ครับ

kied
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, สิงหาคม 2010, 06:57:36 pm »

แล้วถ้าไม่มีเสียงไม่มีภาพหละครับ

yantech 747 ครับ

อันนี้หมดสิทธิ์คับ Grin
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์