ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 05:01:42 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Openbox S9 HD หลังมีภาษาไทย ดูดีขึ้นแยะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Openbox S9 HD หลังมีภาษาไทย ดูดีขึ้นแยะ  (อ่าน 4931 ครั้ง)
ลุงจำลอง
ลุงแก่แล้วช่วยลุงหน่อย
Special Member
*

« เมื่อ: 17, มีนาคม 2011, 12:36:48 pm »

Openbox S9 HD หลังมีภาษาไทย ดูดีขึ้นแยะ ไปโหลดเอา Firmware จากกระทู้ล่างมาลงแล้วใช้ได้ดีภาษาไทยช่องรายการต่างๆดีขึ้น งี้เครื่องที่ใช้ภาษาไทยไม่ได้คงต้องเร่งแล้วละ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

dargon7
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, มีนาคม 2011, 01:26:09 pm »

คุณลุงจำลองระวังระเบิด(timebomb)  แถวๆสะพานนะครับ เป็นห่วงครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
onelove
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, มีนาคม 2011, 01:35:43 pm »

up แล้วช่องหายหมด ทำยังไงครับ ใครมี ไฟล์เรียงช่องขอหน่อยครับ ขอวิธี up ไฟล์เรียงช่องด้วยนะครับ
satellite home
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, มีนาคม 2011, 02:42:56 pm »

รู้สึกว่าเครื่องสามารถแบคอัพช่องต่าง ๆ ไว้ก่อนแล้วอัพเฟิรม์แวร์ หลังจากนั้นค่อยเอาช่องกลับมาได้นี่ครับ
พอดีตอนนี้ไม่มีเครื่องเลยไม่ได้ลอง แต่จำได้ว่ามีนะ
Mr.Dsat
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, มีนาคม 2011, 09:59:55 pm »

satellite home  ตามนั้นเลย back up ได้หมด ทั้ง ช่อง และ server ก่อนลง ไทย

platogether
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, มีนาคม 2011, 02:49:55 pm »

ผมดีใจมากครับ เรียกคีย์เท่า 500S แว้ววววว เย้ๆๆๆๆๆๆ

-ถูกใจตรงนี้ครับ รวมถึงเมนูไทยเช่นกัน +คุ้มค่ากับ ค่าตัว ที่ถูกกว่าด้วยครับ
phot9724
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, มีนาคม 2011, 07:33:04 pm »

ยังแก้ไข ภาครับของสัญญาณบางดาวด้วยครับ เช่นดาวintelsat 10 ช่อง HD NHK WORLD ตอนนี้ภาพไม่แตกแล้วครับ

animax
Support Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 05:30:44 am »

ยังแก้ไข ภาครับของสัญญาณบางดาวด้วยครับ เช่นดาวintelsat 10 ช่อง HD NHK WORLD ตอนนี้ภาพไม่แตกแล้วครับ

HD NHK WORLD ภาพแตกคงไม่เกี่ยวกับ Firmware หรอกครับน่าจะเป็นที่ตัว Hard ware มากกว่าเพราะของผมซื้อมารุ่นแรกๆ HD NHK WORLD ก็ไม่เคยมีปัญหา แต่เห็นของท่านอื่นมีปัญหากับช่องนั้ แต่ของผมมีปัญหากับระบบเสียง AV ดูๆไปแล้วเสียงเบาลงไปเรื่อยๆจนหายไป แต่ถ้าต่อ HDMI ไม่มีปัญหาอะไร เครื่องพวกนี้ดูจะยังไม่สมบุรณ์แม้จะมีภาษาไทย การแปลอ่านแล้วก็ยังงงๆ ตัวหนังสือถ้าจอใหญ่ๆก็จะไม่คม และการโหลด EPG หรือรายละเอียดช่องรายการก็ไม่สมบูรณ์คือมามั่งไม่มามั่ง ไม่เหมือน Dreambox จะมาตลอด
phot9724
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 02:10:55 pm »

HD NHK WORLD ภาพแตกคงไม่เกี่ยวกับ Firmware หรอกครับน่าจะเป็นที่ตัว Hard ware มากกว่าเพราะของผมซื้อมารุ่นแรกๆ HD NHK WORLD ก็ไม่เคยมีปัญหา แต่เห็นของท่านอื่นมีปัญหากับช่องนั้ แต่ของผมมีปัญหากับระบบเสียง AV ดูๆไปแล้วเสียงเบาลงไปเรื่อยๆจนหายไป แต่ถ้าต่อ HDMI ไม่มีปัญหาอะไร เครื่องพวกนี้ดูจะยังไม่สมบุรณ์แม้จะมีภาษาไทย การแปลอ่านแล้วก็ยังงงๆ ตัวหนังสือถ้าจอใหญ่ๆก็จะไม่คม และการโหลด EPG หรือรายละเอียดช่องรายการก็ไม่สมบูรณ์คือมามั่งไม่มามั่ง ไม่เหมือน Dreambox จะมาตลอด
พอดีเครื่องที่ผมใช้อยู่นั้นเป็นรุ่นใหม่ล่าสุด ใช้รับดาวดวงอื่นได้หมดแต่เอามารับดาวintelsat10 ช่องhd nhk แล้วภาพลายหรือแตก โดยใช้เฟริมแวร์ตัวม้าขาว จานก็ใหญ่6ฟุต และมีอีกตัวเป็นตัวairbox s-301 ตอนที่ไม่ใช้เฟริมแวร์ม้าขาวภาพดีครับแต่ลงตัวม้าขาวภาพแตกครับ ผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ตัวเครื่องบางเครื่องไม่รับเฟริมแวร์ แต่เครื่องที่ผมใช้2ตัว พอดีมาลงเฟริมแวร์ตัวนี้กลับมาใช้ได้ดีเหมือนเดิมครับ ยังหาสาเหตุอยู่ว่าจะเป็นเฉพาะบางเครื่องหรือเปล่า แต่เครื่องที่ผมใช้2ตัวลงเฟริมแวร์ตัวใหม่แล้วหาย บางทีอาจจะเป็นเรื่องบังเอิญหรือเปล่าไม่ทราบ ก็เลยอยากให้เพื่อนสมาชิกลองลงใช้ดูเผื่อจะหายเหมือนผมครับ

kom
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 19, มีนาคม 2011, 07:20:37 pm »

ของผมก็หายแตกแล้วคับ ดีใจจริงๆ แรกๆนึกว่าเป็นที่ ฮาร์ดแวย์ ใหนได้ลงตัวใหม่ดูได้เฉยเลย แต่ก่อนลงตัวใหนๆ ก็ดูไม่ได้ค้าง กระตุกตลอดเวลา
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์