ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 08:02:51 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  OPENBOX S10 รับ สำรวจโลก ได้ ไหมครับ(21 Sep 2012)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: OPENBOX S10 รับ สำรวจโลก ได้ ไหมครับ(21 Sep 2012)  (อ่าน 3168 ครั้ง)
oomtoe
Newbie
*

« เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 08:59:11 am »

เครื่อง OPENBOX S10 รับ สำรวจโลกได้ไหมครับ พอ ดี ว่า เพิ่งได้ เครื่องมาใหม่ ลอง DOWNLOAD Firmware มาจาก หลาย WEB แล้ว ก็ ยังไม่ได้ หรือ บางที่บอกว่า มี Constant.cw ลอง โหลด มา ลง ก็ ยัง ไม่ได้  หรือว่าผมลงไม่ถูกวิธี ...มันมี วิธีอื่นๆ อีกไหมครับ

...ผมใช้ DM500S รับ มัน ก็ ยังดูได้ แสดงว่า บ้านเช่า ผม ไม่มีปัญหาเรื่องการรับ  ก็ เลย อยากขอคำแนะนำ เมื่อใช้ กับ OPENBOX S10 ครับ...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 09:12:46 am »

ดูได้ครับ

ดูทรูโนเลจ  ดีทีวี และอื่นๆอีกมากมาย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
znoopy
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 11:56:45 am »

เดี๋ยวท่านจะเข้าใจผิด ขออธิบายยาว ๆ

ช่องที่ท่านดูไม่เกี่ยวกับ บ้านเช่า คอนโด ได ๆ

สาเหตุที่ โจรห้าร้อย ดูช่องนี้ได้ เพราะมันมีกุญแจ เฉพาะของมัน

DB ของท่าน มีกุญแจ 2 แบบ ท่านเอามา(ใส่ S10) แค่แบบเดียว(บ้านเช่า)
rungsak96
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 01:37:30 pm »

ไฟล์ constant.cw ไม่  update ครับ เพราะช่องสำรวจโลก ของดี  asiaupdate จะเปลี่ยน key บ่อยกว่าช่องอื่น
ถ้า share มาจากชิปการ์ดจะดูได้ตลอดครับ
oomtoe
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 01:56:43 pm »

เดี๋ยวท่านจะเข้าใจผิด ขออธิบายยาว ๆ

ช่องที่ท่านดูไม่เกี่ยวกับ บ้านเช่า คอนโด ได ๆ

สาเหตุที่ โจรห้าร้อย ดูช่องนี้ได้ เพราะมันมีกุญแจ เฉพาะของมัน

DB ของท่าน มีกุญแจ 2 แบบ ท่านเอามา(ใส่ S10) แค่แบบเดียว(บ้านเช่า)

ขอคำแนะนำ หรือวิธี ในการ ดึง CODE จาก DB500S ด้วยครับ ตอนนี้ผม Copy ออกมาได้ แค่ NEWCAMD.LIST แล้วมันมี อันไหนอีกครับ รบดวนส่งทาง Email ก็ ได้ครับ ถ้าไม่เปิดเป็น สาธารณะ   

wcntn@hotmail.com

ขอบคุณครับ
jay
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 01:58:42 pm »

ไฟล์ constant.cw ไม่  update ครับ เพราะช่องสำรวจโลก ของดี  asiaupdate จะเปลี่ยน key บ่อยกว่าช่องอื่น
ถ้า share มาจากชิปการ์ดจะดูได้ตลอดครับ
ช่อง สำรวจโลกและช่องอื่นๆ ผมลองสังเกตุดู พอเที่ยงตรงของทุกวันมันจะดูไม่ได้ ต้องมานั่งใส่คีย์ทุกวัน แถมเปิดใหม่ๆไม่มีเสียง ต้องเปลี่ยนช่องไปมาถึงจะมีเสียง เดี๋ยวนี้เลยหันไปดู ช่อง สารคดี ทางGMMจานดำ มันจะอยู่ท้ายๆครับ เวลาถ่ายบอล ช่องไทยปกติจะดูไม่ได้ แต่GMMดุได้ครับ ช่องอยู่ท้ายๆเหมือนกัน
ส่วนจานKU ยังไม่ได้ลองครับ
bj5092
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 02:12:24 pm »

ลำบากมากครับ ช่องสำรวจโลกเอาโค๊ดไปใส่เหลียวหลังให้ทีวี เหลียวกลับมาจอดำอีกแล้ว ทุกวันต้องเปลี่ยน ตอนนี้ชี้เกียจเลยไม่ดู
znoopy
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 02:17:42 pm »

ขอคำแนะนำ หรือวิธี ในการ ดึง CODE จาก DB500S ด้วยครับ ตอนนี้ผม Copy ออกมาได้ แค่ NEWCAMD.LIST แล้วมันมี อันไหนอีกครับ รบดวนส่งทาง Email ก็ ได้ครับ ถ้าไม่เปิดเป็น สาธารณะ   

wcntn@hotmail.com

ขอบคุณครับ

ตามนั้นหละท่าน ถึงท่านดึงออกมาได้ ตอนนี้  มันก็ไปแล้ว
skyone
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 21, กันยายน 2012, 03:09:21 pm »

สำรวจโลก เปลี่ยนบ่อยครับ ผมดูแต่ โนเลจ  หลายวันเปลี่ยนที มีสาระคดี ตั้ง 3 ช่อง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์