ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
22, พฤษภาคม 2024, 10:15:46 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ทุกวันนี้คนไทยยังโง่งมงาย ไร้สาระ กับ โปเกมอน โก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกวันนี้คนไทยยังโง่งมงาย ไร้สาระ กับ โปเกมอน โก  (อ่าน 4267 ครั้ง)
srw
Special Member
*

« เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 10:56:22 am »

ต่างประเทศมีอะไรก็ตามกระแสตามเขา..ไม่มีอะไรเป็นของตัวเอง...ไร้สาระ โง่งมงาย... ผมว่าเอาเวลาว่างไปทำอะไรที่มันมีประโยชน์มากกว่านี้นะครับ ..
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ไพโรจน์
Support Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 11:29:09 am »

ถูกต้องเลย..แต่อย่างว่า เขาคิดว่าได้ทำแล้วมันดูเป็นคนรุ่นใหม่ดูทันสมัยไม่ล้าหลัง...ทั้งๆที่ไม่เห็นประโยชน์ตรงไหนเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

sri7047
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 11:33:39 am »

นานาจิตตัง แต่อย่าคิดแทนคนอื่น
bjdacc
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 11:34:03 am »

มันแล้วแต่มุมมองครับ  ผมว่ามันก็ไม่มีอะไรเสียหายนะครับ  เพียงแต่คนที่เล่นก็ควรดูกาละเทศะด้วย  ใครอยากเล่นก็เล่นครับ ใครไม่อยากเล่นก็ไม่ต้องไปว่าคนที่เล่นเป็นคนไร้สาระนะครับ  ปล.ผมก็ไม่ได้เล่นครับ  แต่ผมเห็นว่าท่านก็ว่าเกินไปครับ
sorawit
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 11:44:12 am »

ผมก็ไม่สนใจที่จะเล่น แต่จะไปว่าเขามันก็ไม่ถูก ต่างคนต่างใจต่างความคิด คนไม่เหมือนกัน
Thanwa
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 11:53:17 am »

มันก็เหมือนการที่คนอื่นๆเขาว่าเรา
"เอ็งจะติดจานทำไมเยอะแยะ จะติดต่อกับมนุษย์ต่างดาวหรือไง ดูจริงๆกี่ช่องทีวีน่ะ"

ทางใครทางมันครับ บ้าคนละอย่าง
bjdacc
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 12:03:50 pm »

มันก็เหมือนการที่คนอื่นๆเขาว่าเรา
"เอ็งจะติดจานทำไมเยอะแยะ จะติดต่อกับมนุษย์ต่างดาวหรือไง ดูจริงๆกี่ช่องทีวีน่ะ"

อย่างพวกเราบ้ากล่อง ล่าฟีด ติดจานไม่รู้กี่ใบ  ดูกับครบหรือเปล่า  อย่างนี้เรียกว่าไร้สาระ...โง่งมงาย หรือเปล่า ท่านเจ้าของกระทู้
ไม่เล่นก็อย่าไปว่าให้เค้า
srw
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 12:19:53 pm »

อย่างพวกเราบ้ากล่อง ล่าฟีด ติดจานไม่รู้กี่ใบ  ดูกับครบหรือเปล่า  อย่างนี้เรียกว่าไร้สาระ...โง่งมงาย หรือเปล่า ท่านเจ้าของกระทู้

เราบ้าในสิ่งที่ได้เงินได้ทองนะครับ ....บ้าในสิ่งนี้มันมีแต่เสียตัง..... แต่ผมบ้านจาน...ติดแล้วได้สตางค์ครับท่าน.... 555++

bjdacc
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 12:36:54 pm »

เราบ้าในสิ่งที่ได้เงินได้ทองนะครับ ....บ้าในสิ่งนี้มันมีแต่เสียตัง..... แต่ผมบ้านจาน...ติดแล้วได้สตางค์ครับท่าน.... 555++

ที่สำคัญอย่าไปว่าให้ใครไร้สาระ  หรือโง่งมงาย ครับท่าน  มันบ่งบอกให้เห็นว่าท่านยังไม่เป็นผู้ใหญ่ครับ   555555+
click
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 12:43:44 pm »

555......เกิดเป็นคนไทยสบายอย่างนี้แหละครับ เดี๋ยวรัฐบาลก็ช่วยเหลือไม่มีอดตาย สงสารแต่ต่างชาติมาทำงานแทนคนไทย ท่านลองไปหาคามาทำงานดูมันไม่สนจะจะทำด้วย ขุดหลุมฝังเสา ถังส้วมคนไทยไม่ทำแล้ว เล่นหวย ตีไก่ เล่นไพ่ ไฮโล ดีกว่า ไปไหนไม่ได่บวชดีกว่า นี่ถ้าเลิกศีลข้อ3ข้อ5บวชมากกว่านี้อีก.......และนี่คืออนาคตของชาติเราเลยแหละ.....ขอตัวไปฝึกยกน้ำหนักดีกว่า แก้วละไม่ถึงโล...555ไชโยไทยแลนด์

krittapatha
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 12:45:11 pm »

ใช้คำว่า โง่งมงาน มันก็เกินไป 

thont
Support Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 12:57:42 pm »

โปเกมอนโกคืออะไร
มันคือเกมสำหรับสมาร์ตโฟนหรือแท็บเลตที่ดาวน์โหลดได้ฟรี
ลักษณะของโปเกมอนโกจะจับเอาข้อมูลแผนที่มาผสมเข้ากับระบบนำทาง GPS และเนื้อหาของเกม ให้ผู้เล่นเดินทางในโลกจริงเพื่อตามหาตำแหน่งของโปเกมอน เมื่อเจอแล้วก็จะให้ยกสมาร์ตโฟนขึ้นมาส่องจับด้วยการโยนลูกบอลเข้าใส่ ซ้อนภาพกราฟิกคอมพิวเตอร์ของโปเกมอนเข้ากับภาพจากกล้องด้วยเทคโนโลยี Augmented Reality (AR) สร้างความรู้สึกเหมือนว่ามอนสเตอร์นั้นมีตัวตนอยู่ในโลกของเราจริง
จุดเด่นคือการดึงเอา “จุดปักหมุด” สถานที่สำคัญหรือร้านค้าต่างๆ บนแผนที่โลกจริงมาเป็นส่วนหนึ่งของเกม ให้ผู้เล่นเดินตามหาจุดพักเรียกว่า “โปเกสต็อป” เพื่อรับของรางวัลในเกมได้ฟรี และบางแห่งก็จะเปิดเป็น “ยิม” ให้ส่งโปเกมอนที่จับไว้เข้าไปต่อสู้กันได้ด้วย
" ไม่ใช่แค่เกมส์ แต่มันกำลังจะมีผลกับชีวิตคนเรา
ส่งผลอย่างไร
คนติดเกมส์ อาจจะต้องมีการเสียเงินซื้ออุปกรณ์เสริมเพิ่มเติม
การจะเกิดสังคมที่กว้างขวางแพร่ขยายขึ้น เพราะ มันจะเป็นเกมส์ที่จะมาอยู่บนโลกของความจริงแล้ว เช่น การไปช้อปปิ้งในสถานที่ต่างๆที่มีการเก็บโปเกมอน การไปใช้บริการตามร้านอาหารฟาสต์ฟู้ด ต่างๆ เพื่อล่าตัวโปเกมอน
ต้องระวังคือ อาจจะเกิดอุบัติเหตุกับคนเล่นเกมส์นี้มากขึ้นเพราะ เอาแต่มองจอมือถือ Smartphone จนลืมดูรถราที่วิ่งผ่านไป ผ่านมา
หรืออาจจะเกิดกรณีการอาชญากรรมตามมาเช่น การเดินตามล่าโปเกมอนไปในสถานที่ ที่ไม่คุ้นเคย หรือ ที่เปลี่ยว ทำให้อาจเกิดเหตุการณ์ที่มิจฉาชีพจะใช้ประโยชน์จากตรงนี้
ใครได้ประโยชน์?
เจ้าของเกมส์ หุ้นของบริษัทผู้ผลิต โต เพราะ ยิ่งคนยิ่งเล่นเยอะเท่าไหร่ก็มีโอกาสจะขายสินค้าที่เกี่ยวข้องในเกมส์มากขึ้นเท่านั้น
ต่อมาก็คือเจ้าของสินค้าหรือบริการต่างๆ ที่ต้องการทำการตลาด จะทำให้เข้าถึงมากขึ้น เช่น ร้านค้า ร้านอาหาร ฟาสต์ฟู้ด ต่างๆ ต่อล่อผู้คนที่เล่นเกมส์นี้ เข้ามาล่าเก็บตัวโปเกมอนกัน

ใครที่อาจเสียประโยชน์?
คนที่เล่นเกมส์นี้ ถ้ายังไม่มีวุฒิภาวะพอ ไม่มีรายได้พอ บางทีก็อาจจะถึงกับเป็นหนี้เป็นสิน ได้ รวมถึง อาจจะทำให้พ่อแม่ที่มีลูกเล่นเกมส์นี้ เสียเงินเสียทอง เพิ่มขึ้นด้วย
ที่ต้องกังวลอีกเรื่องคือ ความปลอดภัยที่น้อยลง เพราะ ยิ่งสังคมเรามี Smartphone กันมากขึ้นๆ จนปัจจุบันเป็นสังคมก้มหน้า บางที chat กันจนลืมมองทาง ถูกรถชน ก็มีมาแล้ว ดังนั้น โอกาสที่คนเล่นเกมส์นี้จะเกิดเหตุ ก็มีเช่นกัน
ดังนั้นสุดท้าย การเตรียมรับมือกับ ” โปเกมอนโก” ให้ดี รู้จักมันให้ดี เพราะ กระแสโลกออนไลน์มันห้ามกันค่อนข้างยากมากๆ
ต้องรู้ว่ามันช่วยให้เราดีหรือแย่ลง เช่นคนที่เล่นก็จะทำให้เรามีโอกาสใช้จ่ายเงินกันมากขึ้น ใช้จ่ายเงินกันง่ายขึ้น ก็เป็นได้ หรือ แต่ถ้าเอามาใช้ประโยชน์เพื่อสร้างสังคมให้เข้าถึงคนกันมากขึ้น หรือ เพื่อทำธุรกิจอย่างสร้างสรรค์ ก็ถือว่ามาสร้างประโยชน์ก็ได้อีกมุมมองครับ

dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 01:34:16 pm »

ต่างประเทศมีอะไรก็ตามกระแสตามเขา..ไม่มีอะไรเป็นของตัวเอง...ไร้สาระ โง่งมงาย... ผมว่าเอาเวลาว่างไปทำอะไรที่มันมีประโยชน์มากกว่านี้นะครับ ..
อย่าไปคิดแทนคนอื่นเค้าเลยนะท่านนะ แต่ละคนแนวทางการใช้ชีวิตแตกต่างกัน แค่อย่าละเมิดสิทธิ์หรือสร้างความเดือดร้อนให้กับผู้อื่นเป็นพอ / ส่วนกระทู้ก็ไม่ได้เกี่ยวข้องกับบอร์ดนี้เลยจริงๆนะท่านนะ 
Thanasaed
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 01:38:13 pm »

ที่สำคัญอย่าไปว่าให้ใครไร้สาระ  หรือโง่งมงาย ครับท่าน  มันบ่งบอกให้เห็นว่าท่านยังไม่เป็นผู้ใหญ่ครับ   555555+

โดน ครับท่าน คำพูดบ่งบอกวุฒิภาวะ  อะไรที่ตัวเองชอบดีหมด อะไรที่ไม่ชอบเลวร้ายหมด 
NYAstoria
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 02:02:10 pm »

มันก็คือเกมส์ๆหนึ่งเท่านั้น ฮิตเป็นพักๆตามกระแส อย่าไปซีเรียสกับมันเลย ใครที่อยากเล่นก็เล่นไป  ใครไม่ชอบก็ไม่ต้องเล่น หึหึ

saksagul_t
Newbie
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 11, สิงหาคม 2016, 05:39:30 pm »

เอาที่ซาบายจายก้อแร้วกาน
Kaitoon
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2016, 05:30:55 am »

LOL
bigpapa
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2016, 06:36:30 am »

ท่านด่าคนทั้งชาติ หรือท่านไม่ใช่คนไทย
ADMIN น่าลบกระทู้นี้นะครับ
Yakumo
Hero Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2016, 07:41:42 am »

ท่านด่าคนทั้งชาติ หรือท่านไม่ใช่คนไทย
ADMIN น่าลบกระทู้นี้นะครับ
เจ้าของกระทู้ลืมคำว่า "บางคน" ถือว่า ประมาทหรือไม่ ?

joy sm
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 12, สิงหาคม 2016, 03:28:51 pm »

สิทธฺิ์ของคนครับ คนทุกคนมีสิทธิ์เลือก เขาเลือกในสิ่งที่ชอบครับหรือตามกระแส tamagodgi จตุคาม ferby ตุกตาลูกเทพ
ทุกอย่างล้วนตามกระแสแต่อย่าไปว่าเขางมงายเพราะมันคือสิทธิ์ของเขาครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์