ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, พฤษภาคม 2024, 10:16:55 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ทดสอบภาพเครื่อง Golbo 9500 hd pvr กับ dreambox 800 hd pvr
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบภาพเครื่อง Golbo 9500 hd pvr กับ dreambox 800 hd pvr  (อ่าน 12327 ครั้ง)
na21
Special Member
*

« ตอบ #20 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 10:32:06 am »

Globo 9500 hd ทดสอบแล้วภาพไม่เป็นรองใครครับ แต่รีโมทค่อนข้างจะหน่วงมาก ไม่รู้ว่าของท่านอื่นๆ เป็นเหมือนกันหรือเปล่า
หรือท่านใดมีวิธีการแก้ไข รบกวนช่วยแนะนำหน่อย
เป็นเหมือนกันครับ หน่วง และต้องกดแรงๆด้วย กดเบาๆ อาจจะไม่รับคีย์ อีกอย่างครับ เวลาเปิดเครื่อง โดยการเปิด สวิตช์เครื่อง เครื่องมันจะบูทสองครั้งปล่าวครับ ครั้งแรกตอนเปิด สวิทช์ไฟ จากนั้น ต้องกดปุ่ม เปิดเครื่องที่ รีโมทอีกที ถึงจะดูได้ ไม่ทราบเป็นเหมือนกันปล่าวครับ พอดี เพิ่งได้มาใหม่ครับ

เหมือนกันเลย ครับ ไม่รู้ท่านอื่นๆเป็นด้วยอีกไหม  แต่ประทับใจตรงภาพ

เฮ้อ........ทำใจลำบากจัง   
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
poowut
*

« ตอบ #21 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 11:49:05 am »

ผมใช้ อมเมจ เวอร์ชั่น 1.2.76 by TBX ครับ
น่าจะเป็นเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดแล้วมั่งครับ
ก็ปรกตินะครับ

แต่ การที่ เวลาเราลงบ้านเช่าให้เค้านะ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมมันชอบกระตุกเหลือเกินก็ไม่รู้
ต้องบ้านที่นิ่ง ๆ แล้ว ก็ยังมีกระตุก ใครพอทราบบ้างครับ

ผมก็เลยเอาการ์ด เสียบซะเลย จบกว่าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Nim
Hero Member

« ตอบ #22 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 12:00:54 pm »

Globo 9500 hd ทดสอบแล้วภาพไม่เป็นรองใครครับ แต่รีโมทค่อนข้างจะหน่วงมาก ไม่รู้ว่าของท่านอื่นๆ เป็นเหมือนกันหรือเปล่า
หรือท่านใดมีวิธีการแก้ไข รบกวนช่วยแนะนำหน่อย
เป็นเหมือนกันครับ หน่วง และต้องกดแรงๆด้วย กดเบาๆ อาจจะไม่รับคีย์ อีกอย่างครับ เวลาเปิดเครื่อง โดยการเปิด สวิตช์เครื่อง เครื่องมันจะบูทสองครั้งปล่าวครับ ครั้งแรกตอนเปิด สวิทช์ไฟ จากนั้น ต้องกดปุ่ม เปิดเครื่องที่ รีโมทอีกที ถึงจะดูได้ ไม่ทราบเป็นเหมือนกันปล่าวครับ พอดี เพิ่งได้มาใหม่ครับ
   ไปกดปุ่มสีแดงเพื่อสแตนบายเครื่องหรือเปล่า ถ้ากดเวลาเราปิดเครื่องไปแล้วเปิดเครื่องอีกที เครื่องจะเข้าสู่โหมดสแตนบาย ต้องกดปุ่มแดง เพาเวอร์อีกครั้ง แต่ก็ต้องรอนานเพื่อบูตเครื่อง โหมดสแตนบายเครื่องนี้ใช้งาน
เหมือนกับปิดและเปิดเครื่องใหม่ ปกติถ้าเลิกดูหรือเบื่อที่จะดูแล้วให้ปิดสวิทช์หลังเครื่องเลย
   กรณีที่รับโค้ดผ่านเน็ตแล้วกระตุก ส่วนมากจะอยู่ที่บ้านเช่า

เหมือนกันเลย ครับ ไม่รู้ท่านอื่นๆเป็นด้วยอีกไหม  แต่ประทับใจตรงภาพ

เฮ้อ........ทำใจลำบากจัง   
chokelfc
*

« ตอบ #23 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 01:26:08 pm »

เพิ่งได้มาวันเดียว ตอนนี้เปิดไฟขึ้นมาแฮ้งค์เลยครับ ไม่รับคีย์อะไรทั้งสิ้น กำลังจะขอเอาเงินคืนจากคนขาย แต่ภาพนี้ถือว่าดี เป็นธรรมชาติมาก แต่ผมยังมีน้อง X-BOX HD2 ที่ผมว่าภาพใกล้เคียงกันมาก แต่สีจัดจ้านกว่า  อาจจะไปเล่นน้อง X-BOX HD2 ดีกว่าเมื่อได้เงินคืน ตั้งแต่ได้ของมา เปิดเครื่องแฮ้งค์ทุกครั้ง พยายามหลายรอบถึงได้ ได้เงินคืน คงได้ตัวอื่นๆใหม่สองตัวเลย ในราคาเท่ากัน แต่ใจจริง เสียดาย ภาพสวยเป็นธรรมชาติดี
chokelfc
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 02:21:35 pm »

ผมใช้ อมเมจ เวอร์ชั่น 1.2.76 by TBX ครับ
น่าจะเป็นเวอร์ชั่นใหม่ล่าสุดแล้วมั่งครับ

แต่ การที่ เวลาเราลงบ้านเช่าให้เค้านะ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมมันชอบกระตุกเหลือเกินก็ไม่รู้
ต้องบ้านที่นิ่ง ๆ แล้ว ก็ยังมีกระตุก ใครพอทราบบ้างครับ

ผมก็เลยเอาการ์ด เสียบซะเลย จบกว่าครับ
ของผมใช้ อิมเมจ เวอร์ชั่น 1.2.76 by TBX ครับ แต่ แฮ้งค์เวลาเปิดเครื่อง พอบูทครั้งแรกแล้วก็ไม่รับกดคีย์อะไรอีกเลย ถ้าเปิดได้เมื่อไหร่ ต้องห้ามปิด หรือถอดปลั๊ก ไม่งั้นต้องลุ้นตอนเปิดเครื่อง ทำเอาผบทบ กริ้วเลยที่ไม่ได้ดูละครตอนผมไม่อยู่ ตอนนี้เก็บเข้ากล่อง รอคืน เสียดายภาพดีเลยเป็นธรรมชาติดีมาก ดูกับบ้านเช่าก็มีกระตุกแต่ไม่น่าเกลียดไร   
จานดำ
Jr. Member
**

« ตอบ #25 เมื่อ: 27, เมษายน 2011, 03:49:50 pm »

ของผมใช้ อิมเมจ เวอร์ชั่น 1.2.76 by TBX ครับ แต่ แฮ้งค์เวลาเปิดเครื่อง พอบูทครั้งแรกแล้วก็ไม่รับกดคีย์อะไรอีกเลย ถ้าเปิดได้เมื่อไหร่ ต้องห้ามปิด หรือถอดปลั๊ก ไม่งั้นต้องลุ้นตอนเปิดเครื่อง ทำเอาผบทบ กริ้วเลยที่ไม่ได้ดูละครตอนผมไม่อยู่ ตอนนี้เก็บเข้ากล่อง รอคืน เสียดายภาพดีเลยเป็นธรรมชาติดีมาก ดูกับบ้านเช่าก็มีกระตุกแต่ไม่น่าเกลียดไร   

อาการเครื่องลักษณะนี้ซ่อมได้ครับ และไม่ยากด้วย..สนใจ....082-8967271 ยินดีให้คำปรึกษาครับ
chokelfc
*

« ตอบ #26 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 09:15:24 am »

กำลังจะคืนของครับเพราะ แฮ้งค์ตลอดกาลไปแล้ว น่าเสียดาย จากที่ได้ลองไปนิดหน่อย ให้ภาพที่ดี ละเอียด ชัด ไม่หมองมัว เป็นธรรมชาติกว่าตัว X-BOX HD2 ที่ผมใช้อยู่อีกตัว ซึ่ง X-BOX ชัดแบบโอเวอร์ และไม่ละเอียดเท่า อยากหาตัวใหม่ที่ชัดจริงๆทั้ง HDและSDครับ แนะนำด้วยครับ
จานดำ
Jr. Member
**

« ตอบ #27 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 10:02:14 am »

กำลังจะคืนของครับเพราะ แฮ้งค์ตลอดกาลไปแล้ว น่าเสียดาย จากที่ได้ลองไปนิดหน่อย ให้ภาพที่ดี ละเอียด ชัด ไม่หมองมัว เป็นธรรมชาติกว่าตัว X-BOX HD2 ที่ผมใช้อยู่อีกตัว ซึ่ง X-BOX ชัดแบบโอเวอร์ และไม่ละเอียดเท่า อยากหาตัวใหม่ที่ชัดจริงๆทั้ง HDและSDครับ แนะนำด้วยครับ
น่าเสียดายน่ะครับ ปัจจุบันนี้เครื่องรับดาวเทียมที่ภาพสวยทั้งsd hd มี3ยี่ห้อ globo9500hd และ AZbox HD Premiumและopenbox s-7เท่านั้นสนใจเครื่องใหม่ มือสอง globo 9500 hd ติดต่อผมได้ครับ ด่วนของมีน้อย
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 01:27:47 pm »

หวังว่าคงจะมีตัวเลือกใหม่ๆ ในราคาถูกออกมาให้เลิือกครับ HD กำลังติดลม

chokelfc
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 28, เมษายน 2011, 09:17:51 pm »

ยังตามหา GLOBO 9500 HD อยู่ครับ ใครต้องการปล่อย ของใหม่ หรือ มือสอง ทิ้งเบอร์ไว้ได้ครับ แต่ขอแบบ ดูได้ชัวร์ เฟิร์มแวร์ล่าสุด และเครื่องไม่มีปัญหา เครื่องที่แล้ว สงสัยไม่ได้ทดสอบก่อนขาย เอามาเปิดปั๊บ ก็แฮ้งค์เลย ดีหน่อยนึงที่ มันเปิดติดอยู่ครั้งนึง พอเล่นอะไรได้หน่อย ทำให้รู้ว่า ภาพของมัน ทำได้ดี และคมชัด ในเกณรับได้ และดีสุดตั้งแต่มีมาให้เล่น
chokelfc
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 29, เมษายน 2011, 07:50:15 pm »

น่าเสียดายน่ะครับ ปัจจุบันนี้เครื่องรับดาวเทียมที่ภาพสวยทั้งsd hd มี3ยี่ห้อ globo9500hd และ AZbox HD Premiumและopenbox s-7เท่านั้นสนใจเครื่องใหม่ มือสอง globo 9500 hd ติดต่อผมได้ครับ ด่วนของมีน้อย
คุณ พจน์ ได้ทดลอง GLOBO 9500 ล๊อตนี้ มีปัญหาอย่างไรบ้าง ช่วยรายงานผลด้วยนะครับ เผื่อจะได้สอยด้วย ชอบตัวนี้ ถ้าไม่ติดที่ไม่แฮ้งค์ตอนเปิด หรือไฟ power กระแสไม่พอครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์