ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, พฤษภาคม 2024, 09:58:27 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  การแซร์แอร์การ์ด
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: การแซร์แอร์การ์ด  (อ่าน 4121 ครั้ง)
bat69
Newbie
*

« เมื่อ: 30, ตุลาคม 2011, 11:27:20 am »

อยากได้วิธีทำการแซร์แอร์การ์ดให้ดีมครับไม่ใช่การแซร์ไวไฟครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
addy
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2011, 04:52:20 pm »

มันแชร์ได้ด้วยรึครับ
ถ้าแชร์ จำได้ว่ามันต้องทำ adhoc แต่ก็ต้องผ่าน wireless ของคอมฯ อยู่ดี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bat69
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2011, 05:38:25 pm »

แชร์ได้ครับเห็นว่าออกผ่านแลนครับ
NRM
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2011, 09:49:02 pm »

แชร์ได้ครับ ผมทำมาแล้ว
ช่างเจี้ยบ
Special Member
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

numpu_cit@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #4 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2011, 05:47:20 pm »

ทำมาแล้วก็ไม่บอกคนที่ยังไม่รู้สักหน่อยหรอครับ มีคนที่ยังไม่รู้อีกเยอะครับ ผมทราบแต่เพียงว่า
ใช้แอร์การ์ดกับคอมแล้วแชร์ผ่านสานแลนไห้ดรีมครับ ลองดูกระทู้นี้ แต่วิธีอื่นผมไม่ทราบครับ
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=1429.0
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=2309.0

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือ การให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน

ช่างเจี๊ยบ 085-2881991
ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

addy
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2011, 09:38:27 am »

ทำมาแล้วก็ไม่บอกคนที่ยังไม่รู้สักหน่อยหรอครับ มีคนที่ยังไม่รู้อีกเยอะครับ ผมทราบแต่เพียงว่า
ใช้แอร์การ์ดกับคอมแล้วแชร์ผ่านสานแลนไห้ดรีมครับ ลองดูกระทู้นี้ แต่วิธีอื่นผมไม่ทราบครับ
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=1429.0
http://thaidreambox.bayore.net/index.php?topic=2309.0

การให้ที่ยิ่งใหญ่คือ การให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน
นั่นน่ะสิครับช่างเจี๊ยบ เพราะน้าคนแรกแกบอกว่าไม่ผ่านไวไฟ ซึ่งก็น่าจะหมายถึงไวเลสด้วยมั้ง มันก็เหลือผ่านแลนอย่างเดียวแหละ เอางี้แล้วกัน ผมใช้อยู่ใช้จริง แต่ไม่ได้ใช้ดรีม เลยโชว์ให้ดูหน่อย
ที่บ้านนอกไม่มี adsl ดังนั้น aircard ติด edge มันคือสิ่งจำเป็น ผมมีเครื่องคอมฯ 3 เครื่อง
desktop pc 1 ไม่มี wireless
notebook 1 มี wireless
และ IMAC อีก 1 มี wireless
USB aircard 1 ตัว
เวลาลูกๆ มาหรือเพื่อนๆ มาเที่ยว จะมีปัญหาเรื่องใช้ net ทันที เพราะอย่างน้อยต้องเปิดเครื่อง 1 เครื่องเพื่อทำการแชร์ ผมก็เลย

aircard มีอยู่แระ

ซื้อไอ้นี่มาเพิ่ม แต่ตัวนี้ข้อเสียคือสัญญาณไม่ค่อยแรงเลย ห่าง 3-4 เมตรสัญญาณเหลือขีดเดียว เลยปิด wireless ทิ้งไป ปล่อย lan วิ่งพล่านอย่างเดียว

แล้วเอาไอ้นี่ ซึ่งมีอยู่แล้ว ปรับค่าให้กลายเป็น AP แล้วเอาไปจิ้มตูดไอ้ตัวบน คราวนี้ wireless มาทั่วทั้งหลัง รองรับทั้งเพื่อน มากันเหอะ รองรับทั้งลูกๆ ที่ต้องการเล่นเกมส์ online ได้หมด แต่ไม่รองรับกิ๊กอ้ะครับ คริ..คริ

ทำเป็นแต่แชร์แบบนี้ครับ แบบอื่นยังทำไม่เป็น Smiley
ช่างเจี้ยบ
Special Member
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

numpu_cit@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #6 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2011, 12:22:27 pm »

ครับ ผมก็เคยใช้ครับแบบท่าน addy แต่ผมใช้แอร์การ์ด HUWEI+TENDA3G150M ครับ

แต่ตอนนี้ใช้ E960+E961+BIGPOND  / E960 ดีมากครับรับทุกระบบแต่ ต่อเสาภายนอกไม่ได้
ไม่เหาะกันพื้นที่ห่างไกลครับ ต่อกับโทรศัพย์บ้านโทรเข้า-ออกได้สบายครับ / E961 มีทั้งเสาภายในและต่อเสาภายนอกได้
ต่อกับโทรศัพย์บ้านโทรเข้า-ออกได้สบายครับแต่ มีพร็อตแลนพร๊อตเดียวครับ(แต่HUBเพิ่มได้) BIGPOND ก็ใช้ดีครับ ร้อนกว่าตัวอื่นหน่อยครับ
แต่ไม่ใช่ปัญหา ต่อพัดลมเพิ่มได้ อแดปเตอร์ใช้ของดีมแทนได้(แปลงขั้วสาย) มีเสาไห้3เสาครับ(ต่อเสายากิเพิ่มอีกยิ่งดี) แต่ต่อโทรศัพย์บ้านไม่ได้นะครับ

ลองดูครับ นี่เป็นความเห็นส่วนตัวเล็กๆน้อยๆครับ ผมผ่านการใช้งานเองมากับตัวครับ

ช่างเจี๊ยบ 085-2881991
ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

bat69
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, พฤศจิกายน 2011, 02:40:08 pm »

ขอบคุณครับๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์