ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
12, พฤษภาคม 2024, 09:10:38 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ได้มาฟรี ลองใช้ดู TOT iptv (MeTV)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ได้มาฟรี ลองใช้ดู TOT iptv (MeTV)  (อ่าน 5178 ครั้ง)
wa
Hero Member

« เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 06:50:37 pm »

ช่วงนี้มีโปร.จาก TOT ใช้อินเทอร์เนตความเร็วสูง adsl 8-10 M /upload 1 M ราคา 590 บาท/เดือน
มีแถม TOT iptv (MeTV) ให้มาหนึ่งกล่อง แบบให้ยืมใช้ ไม่ต้องเสียค่าเช่ากล่องเหมือนที่ผ่านมา
สำหรับลูกเก่าที่ใช้สปีดเดิม 10M/512K ให้ปรับเป็นตัวใหม่นี้ครับ ได้ 10M/1M แทน แต่ต้องไปทำสัญญาใหม่หนึ่งปี
เลยเอาTOT iptv มาทดสอบดู กล่องนี้มีอะไรบ้าง

ให้สายเชื่อมต่อมาครบครัน คู่มือไทยอธิบายละเอียด รับผ่าน wifi ได้

ขนาดกล่องเล็กพอๆ แผ่นCD

ให้สายแลนสีดำไม่เหมือนใคร

AV output แบบหัวแปลง เสียบที่ทีวีได้ AV และ DVD คอมโพแนนท์

เมื่อเทียบกับดูผ่านดาวเทียม C-band ข้อสังเกต ดังนี้
1.ลองใช้TV เล่นเนตผ่านจอทีวี สัญญาณทีวีระบบ HD ภาพไม่คม และสีเพี้ยนหลายจุด
  สัญญาณดีเลย์มากครับ ไม่ต่ำกว่า 5 วินาที
2.กล่องนี้ไม่เหมาะกับบ้านที่มีจานอยู่แล้ว สู้ไม่ได้เลย ภาพระบบ SD แตก และดีเลย์มาก
3.คนเอามาคืนเยอะครับ เพราะไม่ประทับใจ ถ้าเก็บตังค่าเช่ากล่อง ผมคงก็ไม่เอาครับ
4.TOT ควรพัฒนาระบบไฟเบอร์ทูโฮม (สายใยแก้ว) ดีกว่า แล้วทำเคเบิ้ลทีวีจะดีกว่า (ให้เอกชนเช่า)
   เหมือนที่ทรูทำตอนนี้ แบบเนตบวกทีวีเคเบิ้ล
5.กล่องนี้ไม่ติดตลาด ส่วนหนึ่งมาจากใช้งานยาก และต้องเรียนรู้เยอะครับ

ข่าวฝาก ใครใช้ซิม MY by cat ถ้าได้รับเอกสารแจ้งให้ไปเปลี่ยนอุปกรณ์มือถือ ให้นำเอกสารนั้นและรีบไป สนง.กสท.ทั่วไทย
กสท.โปร.ขายมือถือ 3G (850/2100) ยี่ห้อ Sonore ราคา 99 บาท บอกได้คำเดียวว่าคุุ้มครับ
ภายใน 31 ต.ค.56 ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 07:06:00 pm »

ขอบคุณครับ แค่ไปเปลี่ยนสัญญา ไม่ได้เสียค่าใช้จ่ายและรายเดือนเพิ่มใช่ไหมครับ
ผมอยู่Ko-Ta-Raบ้านนอกNet5M.จะใช้ได้ไหมครับ จะได้ไปขอรับมาลองดูบ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

wa
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 07:15:16 pm »

ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ การปรับสปีดขึ้นอยู่ว่าไกลใกล้จากชุมสายหรือไม่
สปีดต่ำ อย่าเอาIPTV ไปเล่นเลย ค้างเป็นระยะๆ ครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 07:23:34 pm »

ใช่ครับ เมื่อสองเดือนที่แล้วตอนผมไปขอติดตั้งNet ผมก็เคยขอเขา เขาตอบว่าเสียดายทีวี
เพราะว่าพี่อาจทุบมันทิ้งง่ายๆ ดูแล้วม้นจะทำให้อารมณ์เสียครับ

wa
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 08:51:27 pm »

มีข้อดีอย่างหนึ่งครับ คือ
สามารถขอรหัสดูผ่านคอม เทปเลต มือถือได้ครับ
RUA KUD PAI DEANG
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 08:56:31 pm »

ผมรับมาแล้วที่บ้านใช้ 6เมก 590.-บาท/เดือนใช้กับทีวีรุ่นเก่าถือว่าพอดูได้ครับ โทรถาม cctบอกว่าต้องจ่ายเพิ่มเป็น650.-/เดือนยังรอบิลรอบแรกอยู่ครับ ไม่ค่อยได้ดูหรอกส่วนใหญ่ดูแต่ทรู ตั้งใจเอาไว้แทนจานดำและก็ลง  IPTVถ้าใช้ได้ดีจะได้ปล่อยกล่องboxเสียบ้าง เป็นข้อมูลเสริมครับ.......
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 11:02:41 pm »

มีข้อดีอย่างหนึ่งครับ คือ
สามารถขอรหัสดูผ่านคอม เทปเลต มือถือได้ครับ
ไปขอที่ไหนครับ โทรไปขอโดยบอกเลขประจำคู่สายได้ไหมครับ

wa
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2013, 11:08:23 pm »

สมัครหน้าเวบ TOT iptv ครับ
tanthai555
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 12:25:32 am »

อยากได้มาลองเล่นแต่ใช้เน็ตทรู จิงๆตัวเครื่องมันก้แรงใช้ได้เลยนิครับถ้ารูทเครื่องละทำอะไรเพิ่มได้อีกเยอ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 12:28:22 am »

สมัครหน้าเวบ TOT iptv ครับ
ขอบคุณครับ

wp11
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2013, 11:52:21 am »

ตอนนี้ เน็ต TOT ปรับเป็น 10 M แล้ว ราคาเท่าเดิม 590 บาท
 จะดู iptv ต้องเสียเพิ่มเดือนละ 60 บาท
 ไม่ต้องเสีย 60 บาท ก็ได้ แต่เน็ตลดลงมาเหลือ  7 M

aoy2507
Special Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 13, ตุลาคม 2013, 12:17:40 pm »

ช่วงนี้เน็ต TOT เน่าบ่อย..แจ้งช่างมาตรวจสอบ..ลองปรับค่าโมเด็ม..แล้วไม่คอนเน็ต..บอกว่าโมเด็มเสีย..
ทั้งๆก่อนหน้าช่างจะมาตรวจสอบคู่สาย..ก็ยังใช้ได้อยู่..งงจริงๆ..
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์