ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
19, พฤษภาคม 2024, 02:07:52 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Globo 9500 กับปัญหาการรันบ้าน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Globo 9500 กับปัญหาการรันบ้าน  (อ่าน 2585 ครั้ง)
poowut
Special Member
*

« เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 05:06:58 pm »

ท่านใดเป็นเหมือนผมใหมครับ
ทุกอย่างเวอร์คหมดครับ ทั้งภาพและเสียง
เสียบการ์ดก็ไม่มีปัญหา
แต่................................................
พอ รันบ้าน น่ะซิครับ
แรก ๆ ประมาณ 10 นาทีแรกไม่มีปัญหาอะไร
หลังจาก 10 นาที กระตุกสุด ๆ
......................................................
ผมลองเอาบ้านไปลองกับ ดีบี ไม่เป็นอะไรเลย
อย่างนี้เข้าขั้นว่าห่วย หรือ ผมตั้งค่าผืดหรือเปล่าหนอ
..........................................................
วอนท่านผูรูช่วยใขหน่อยนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ghompol
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 07:39:34 pm »

ใช้อยู่นะ GLOBO 9500 พักที่ คอนโดหลัง...งามๆๆ ..นามว่า  ( MGCAM/NEWCAM ) จึงจะลื่นไหล ...หากใส่โค๊ด   ร่วมกัน CCAM/MGCAM ) จะกระตุก ต้อง MGCAM  เท่านั้น.....เท่าที่ลอง เมื่อใส่ ทั้ง 2 ร่วมกัน กับดู DTV ได้อย่างลื่นไหล ( อย่างหลังแล้วแต่ หอพัก หรือคอนโดน ) นะ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ghompol
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 07:49:20 pm »

อีกนิด ดูเจ้าโต..นารุสลาม.เพื่อนบ้านที่เป็น MGCAM ก็ลื่นไหล ช่องไม่มาก เหมือน 2 บ้านเรา  แต่ช่องก็ดีพอใช้ เสาร์อาทิตย์มีลูกกลมๆๆด้วย
ghompol
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 09:21:04 pm »

ผมไม่ได้เชียร์ globo 9500 น่ะ เพียงลองมาหลาย box จนกระเป๋าแฟ็บแล้ว globo 9500 ให้สัญาณภาพดี เนียน บูตเร็ว เปลี่ยนช่องเร็ว ...คอนเน็คเข้าHDMI มอนิตอร์ plasma 50 นิ้ว ช่อง hidef 2 ช่องภาพก็ออกมาดี
maejo
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 11:21:32 pm »

คนที่ใช้เจ้าglobo 9500 นั้นมีไม่มาก และเฟริมแวร์ก็น่าจะจบแค่ตัวนี้เท่านั้นได้แค่นี้จริงๆครับ ทางโรงงานก็หยุดการผลิตไปเรียบร้อยแล้ว ต้องรอตัวใหม่ๆมาที่ใช้ซิพcpu เหมือนกันหรือสูงกว่าคือตัวopenbox s5 s6 ที่กำลังจะเข้ามาแทนที่เร็วๆนี้ ที่จริงยังต้องมีการปรับปรุงอีกหลายๆอย่าง แต่ทำไงได้มันได้แค่นี้เขาไม่พัฒนาต่ออีกเลย ก็เลย...อด..ขอให้ดูแค่ภาพสวย เสียงดี ก็พอใจแล้วครับ
poowut
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, พฤษภาคม 2011, 11:26:23 pm »

ถึงว่าล่ะครับ เขามีที่เสียบการ์ดไว้ สองใบ
ผมก็จัดแจงพี่ 2 ไว้ที่ ช่องที่ 1 อีกที่หนึ่งยังว่าง น่าจะเอาของ DTV มาใส่ก็แล้วกัน
เพราะเสียบการ์ดแล้วมันไม่กระตุกน่ะครับ
chokelfc
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2011, 08:32:20 pm »

คนที่ใช้เจ้าglobo 9500 นั้นมีไม่มาก และเฟริมแวร์ก็น่าจะจบแค่ตัวนี้เท่านั้นได้แค่นี้จริงๆครับ ทางโรงงานก็หยุดการผลิตไปเรียบร้อยแล้ว ต้องรอตัวใหม่ๆมาที่ใช้ซิพcpu เหมือนกันหรือสูงกว่าคือตัวopenbox s5 s6 ที่กำลังจะเข้ามาแทนที่เร็วๆนี้ ที่จริงยังต้องมีการปรับปรุงอีกหลายๆอย่าง แต่ทำไงได้มันได้แค่นี้เขาไม่พัฒนาต่ออีกเลย ก็เลย...อด..ขอให้ดูแค่ภาพสวย เสียงดี ก็พอใจแล้วครับ
เมื่อไหร่มาครับ เจ้า S5 S6 ผมตัดใจจาก Globo 9500 ไปแล้ว เนื่องจาก บูีตไม่ขึ้นค่ามือเลย รอสองตัวนี้อยู่ กะว่าจะได้ภาพสวยๆ เนียนๆ ใสๆ แต่เสถียรตามสไตล์ Openbox ครับ มาเมื่อไหร่ ช่วยป่าวประกาศดังๆด้วยนะครับ ผมกำตังค์ไว้พร้อมแล้วกับตัวสเปคเทพๆ ภายใสๆ เนียน
oob1971
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2011, 08:32:45 pm »

ถึงว่าล่ะครับ เขามีที่เสียบการ์ดไว้ สองใบ
ผมก็จัดแจงพี่ 2 ไว้ที่ ช่องที่ 1 อีกที่หนึ่งยังว่าง น่าจะเอาของ DTV มาใส่ก็แล้วกัน
เพราะเสียบการ์ดแล้วมันไม่กระตุกน่ะครับ
ไม่ทราบว่าต้องตั้งค่าอะไรหรือเปล่าครับ สำหรับการอ่านการ์ด ของผมไม่อ่านครับ (ผมลองการ์ดชมพู) แล้วใช้ ไวไฟบริดได้ไหมครับในการต่อเน็ต
maejo
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 01:43:44 am »

เมื่อไหร่มาครับ เจ้า S5 S6 ผมตัดใจจาก Globo 9500 ไปแล้ว เนื่องจาก บูีตไม่ขึ้นค่ามือเลย รอสองตัวนี้อยู่ กะว่าจะได้ภาพสวยๆ เนียนๆ ใสๆ แต่เสถียรตามสไตล์ Openbox ครับ มาเมื่อไหร่ ช่วยป่าวประกาศดังๆด้วยนะครับ ผมกำตังค์ไว้พร้อมแล้วกับตัวสเปคเทพๆ ภายใสๆ เนียน
ของมาเมื่อไหร่ รับรองผมนำมาชำแระเครื่องในให้เห็นกันจะๆ รอของอยู่ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์