ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
07, พฤษภาคม 2024, 01:30:40 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามเรื่องประกันของ กล่อง HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องประกันของ กล่อง HD  (อ่าน 4415 ครั้ง)
chokelfc
Special Member
*

« เมื่อ: 18, ธันวาคม 2011, 09:54:48 am »

คือผมซื้อกล่อง VIVA HD มา ประกันสามเดือน ใช้ไปเดือนเศษๆ รีโมทไม่ทำงานซะงั้น ผมเลยโทรกลับไป เขาบอกว่ารีโมทไม่อยู่ในประกัน ต้องซื้อใหม่อย่างเดียว ราคาประมาณ สามสี่ร้อย เลยอยากถามว่า รีโมทที่มากับกล่องเขาไม่ประกันด้วยเหรอครับ ไม่เคยตกหล่น และยังห่อพลาสติกไว้อย่างดี ผมรู้สึกว่าผู้ขายเจ้านี้ ปัดความรับผิดชอบตลอด ตั้งแต่กล่อง Openbox ผมเสียหลังจากใช้ไป 4 เดือนคราที่แล้วก็บอกไม่ซ่อม ให้ซื้อตัวใหม่อย่างเดียว หรือมีที่ไหนรับซ่อม ปล่าวครับ ลองเอารีโมท ว่าอีกเครื่องนึงมาใช้ ก็ใช้ได้ดี  ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topfy1975
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2011, 10:26:10 am »

ลองถามร้านซ่อมทีวีไกล้บ้านดูก่อนได้ครับซ่อมได้ทุกร้าน หรือลองทดสอบ กดใส่หน้ากล้อง โทรศัพย์มือถือดูก่อนว่าหลอด อินฟาเรท ทำงานอยู่หรือเปล่า โทรศัพย์ไม่มีกล้อง ก็ลองกับ วิทยุทรานซิสเตอร์ โหมด AM ก็ทดสอบได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
7sats.com
7sat Global Tech
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2011, 11:09:12 am »

คือผมซื้อกล่อง VIVA HD มา ประกันสามเดือน ใช้ไปเดือนเศษๆ รีโมทไม่ทำงานซะงั้น ผมเลยโทรกลับไป เขาบอกว่ารีโมทไม่อยู่ในประกัน ต้องซื้อใหม่อย่างเดียว ราคาประมาณ สามสี่ร้อย เลยอยากถามว่า รีโมทที่มากับกล่องเขาไม่ประกันด้วยเหรอครับ ไม่เคยตกหล่น และยังห่อพลาสติกไว้อย่างดี ผมรู้สึกว่าผู้ขายเจ้านี้ ปัดความรับผิดชอบตลอด ตั้งแต่กล่อง Openbox ผมเสียหลังจากใช้ไป 4 เดือนคราที่แล้วก็บอกไม่ซ่อม ให้ซื้อตัวใหม่อย่างเดียว หรือมีที่ไหนรับซ่อม ปล่าวครับ ลองเอารีโมท ว่าอีกเครื่องนึงมาใช้ ก็ใช้ได้ดี  ขอขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
ปกติ Remote TV ที่คุณใช้ราคาเป็นหมื่นบาทเขาก็ไม่รับประกันนะครับเพราะโอกาสที่ทางผู้ใช้งานอาจทำล่วงหล่นได้เขาเลยไม่รับประกัน

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
teenzaa
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2011, 11:33:44 am »

ผมว่าแล้วแต่ ร้านค้ามั้งครับ เพราะของผม 800SE ก็ติดประกันที่รีโมทไว้ 6 เดือน ถามคนขายเขาบอกว่าถ้าเกิดจากการใช้งานปกติ ไม่ตกหล่นแตกเสียหายก็ เปลี่ยนให้  ไม่ประกันเฉพาะสาย HDMI เพราะมันเป็นของแถม
fat
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2011, 12:07:00 pm »

ผมว่ามันแล้วแต่ร้านนะครับเราต้องถามคนขายก่อนจะซื้อจะดีที่สุดครับ
เทวัญ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2011, 03:57:33 pm »

ซื้อจากร้านไหนครับโปรดชี้เป้าเพื่อเป็นวิทยาทาน
chokelfc
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2011, 09:30:23 pm »

ซื้อจากร้านไหนครับโปรดชี้เป้าเพื่อเป็นวิทยาทาน

ตามนี้ครับ ซื้อมาสองตัวแล้ว ไปไวทั้งสองตัวเลย แถมไม่เคยเปลี่ยนอะไรให้ จะให้ซื้อใหม่อย่างเดียว
http://www.711shop.info/index.php?PHPSESSID=b8ca6e83530ab6c6a1964c9959bce11b&topic=201.0
poowut
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2011, 11:11:16 am »

ทำไงได้เราซื้อมาแล้วนี้นา คืนก็คืนไม่ได้
ทางออกที่ดีที่สุดครับ เอาเครื่องและน้ำมันเบ็นซิน ไป เผาตรงหน้าร้านคนขายเลยครับ
เอานักข่าวไปด้วยครับ
รับรองเค้าให้เครมแน่นอนครับ
(ปล. แค่ขู่ๆ นะ อย่าเผาจริงๆนะ เดี๋ยว จากไม่ได้เครมแล้วต้องซื้อใหม่ อันนี้หนักล่ะครับ)
fat
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2011, 11:13:15 am »

ทำไงได้เราซื้อมาแล้วนี้นา คืนก็คืนไม่ได้
ทางออกที่ดีที่สุดครับ เอาเครื่องและน้ำมันเบ็นซิน ไป เผาตรงหน้าร้านคนขายเลยครับ
เอานักข่าวไปด้วยครับ
รับรองเค้าให้เครมแน่นอนครับ
(ปล. แค่ขู่ๆ นะ อย่าเผาจริงๆนะ เดี๋ยว จากไม่ได้เครมแล้วต้องซื้อใหม่ อันนี้หนักล่ะครับ)
ฮาครับฮาอิ อิ
Delta 7
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2011, 04:06:00 pm »

- HD PVR WIFI แถมสาย HDMI รวมค่าส่ง ประกัน 3 เดือน ราคา 3,300 บาท
(มารับเอง 3,200)
-อยากได้ 1 ตัวครับ ขอรายละเอียดด้วย
-แวะมารับที่ร้านได้เลยครับ
-สนใจหนึ่งตัวครับ รับของที่ไหนครับ เมล์แจ้งด้วย ขอบคุณครับ
-ส่ง ems อย่างเดียวครับ พอมีของ มีไม่มากครับ

555 ขำดี นึกว่านัดรับของปากซอย ข้างต้นโพธิ์ ลานจอดรถห้างฯ ชานชาลารถไฟฟ้า BTS MRT (แม่ค้าไม่ออกนอกชานชาลานะคะ)
บริการก่อนการซื้อยังไม่มีเลย

niruk
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2011, 12:36:31 pm »

ผมว่าแกก็ซื้อขายตรงไปตรงมาดีอยู่นะครับ สำหรับท่าน inter sat
ส่วนเรื่องรีโมท ส่วนใหญ่จะรับประกันไม่นาน เพราะความเสี่ยงมันสูงจริงๆ
7 วัน 15 วัน ร้อยละเก้าสิบได้ มี คุณ มวยวัด กับ AKUMO ที่กล้าประกันเท่าตัวเครื่อง ดูจากวอยรับประกัน
นอกนั้นผมยังไม่เห็นมี เท่าไหร่ แต่ inter sat ก็ไม่ได้ลงรายละเอียดไว้จริงๆ สำหรับการประกันรีโมท

ของผมก็มีปัญหากับลูกค้าเช่นกันเค้าบ่นว่าทำไม่เสียเร็วจัง แต่ผมบอกชัดเจนว่าประกัน 7 วัน
ผมบอกลูกค้า พี่อาจไม่ได้ทำตก แต่ลูกพี่ทำตก โดยที่พี่ไม่รู้ หรือเอารีโมทไปนอนทับเล่นมันก็เสียได้
แม้แต่ตัวผมเองก็ทำตกอยู่บ่อยไป แกะซ่อมได้อยู่ครับ

ส่วนเครื่อง openbox รับซ่อมหรือไม่คงต้องเป็นเอกสิทธิของร้านครับ เจ้าใหญ่อย่าง it word ก็ไม่รับ
มันเกี่ยวกับเรื่องเวลาและบุคลากร เดี่ยวนี้อะไหล่ openbox มีมาขายบ้างแล้ว ลองดูของพี่กิตต์
ในห้องซื้อขายดูก็ได้ครับ เปิดไม่ติดก็ลองซื้อภาคจ่ายไฟ มาเปลี่ยน ภาคไอพีก็สั่ง Lan ไม่หายก็ลงขาย
แต่บอร์ดเสียแนะนำแยกอะไหล่ขายเลยครับ รีโมท 200 ,lan 300 ,ซัพพลาย 350, Tunner350, เคสติดบอร์ด 150 ก็ว่ากันไปครับ

ไม่อยากให้แตกประเด็นเรื่องแบบนี้มากจนเกินไปครับ มันอาจจะออกจากชานชาลา BTS ไปแยกราชประสงค์ หรือไหนต่อไหนก็ได้
ที่ผมซื้อของอยู่ 711 ใช่ว่าอยากได้รับบริการที่ดี หรือราคาถูก ที่ตัดสินใจซื้อเพราะได้ของชัวว์หน่อย โอนตังแล้วไม่หายแค่นั้นครับ
chokelfc
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 23, ธันวาคม 2011, 03:52:11 am »

ผมว่าแกก็ซื้อขายตรงไปตรงมาดีอยู่นะครับ สำหรับท่าน inter sat
ส่วนเรื่องรีโมท ส่วนใหญ่จะรับประกันไม่นาน เพราะความเสี่ยงมันสูงจริงๆ
7 วัน 15 วัน ร้อยละเก้าสิบได้ มี คุณ มวยวัด กับ AKUMO ที่กล้าประกันเท่าตัวเครื่อง ดูจากวอยรับประกัน
นอกนั้นผมยังไม่เห็นมี เท่าไหร่ แต่ inter sat ก็ไม่ได้ลงรายละเอียดไว้จริงๆ สำหรับการประกันรีโมท

ของผมก็มีปัญหากับลูกค้าเช่นกันเค้าบ่นว่าทำไม่เสียเร็วจัง แต่ผมบอกชัดเจนว่าประกัน 7 วัน
ผมบอกลูกค้า พี่อาจไม่ได้ทำตก แต่ลูกพี่ทำตก โดยที่พี่ไม่รู้ หรือเอารีโมทไปนอนทับเล่นมันก็เสียได้
แม้แต่ตัวผมเองก็ทำตกอยู่บ่อยไป แกะซ่อมได้อยู่ครับ

ส่วนเครื่อง openbox รับซ่อมหรือไม่คงต้องเป็นเอกสิทธิของร้านครับ เจ้าใหญ่อย่าง it word ก็ไม่รับ
มันเกี่ยวกับเรื่องเวลาและบุคลากร เดี่ยวนี้อะไหล่ openbox มีมาขายบ้างแล้ว ลองดูของพี่กิตต์
ในห้องซื้อขายดูก็ได้ครับ เปิดไม่ติดก็ลองซื้อภาคจ่ายไฟ มาเปลี่ยน ภาคไอพีก็สั่ง Lan ไม่หายก็ลงขาย
แต่บอร์ดเสียแนะนำแยกอะไหล่ขายเลยครับ รีโมท 200 ,lan 300 ,ซัพพลาย 350, Tunner350, เคสติดบอร์ด 150 ก็ว่ากันไปครับ

ไม่อยากให้แตกประเด็นเรื่องแบบนี้มากจนเกินไปครับ มันอาจจะออกจากชานชาลา BTS ไปแยกราชประสงค์ หรือไหนต่อไหนก็ได้
ที่ผมซื้อของอยู่ 711 ใช่ว่าอยากได้รับบริการที่ดี หรือราคาถูก ที่ตัดสินใจซื้อเพราะได้ของชัวว์หน่อย โอนตังแล้วไม่หายแค่นั้นครับ
แนะนำวิธีซ่อม รีโมทของ Viva หน่อยครับ ถ้าซ่อมไม่ได้ ผมคงซื้อใหม่ เพราะไม่สดวกเลยถ้า ไม่มีรีโมทครับ หรือแนะนำร้านซ่อมให้ก็ดีครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์