ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 05:11:13 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มีใครทราบ ขั้นตอนวิธีย้ายช่องรายการ เครื่อง x-sat410 บ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครทราบ ขั้นตอนวิธีย้ายช่องรายการ เครื่อง x-sat410 บ้างครับ  (อ่าน 2843 ครั้ง)
wp11
Hero Member

« เมื่อ: 13, ธันวาคม 2010, 07:47:54 am »

มีใครทราบ ขั้นตอนวิธีย้ายช่อง เครื่อง x-sat410 บ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

Venus Trg
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2010, 09:48:49 am »

ไปดูวิธีการใช้งานอย่างละเอียดได้ที่ .com (คู่มือการใช้งาน)ได้เลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
LDTV
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2010, 08:28:25 pm »

เข้าเมนูไปที่ your TV list
เลือก TV1 ตั้งชื่อ(เช่น TrueVisions)
แล้ว add ช่องรายการทีละรายการตามลำดับที่ต้องการ จนเสร็จแล้วเซฟ ครับ Smiley
คล้ายๆกับการ create bouquet /add service to bouquet / edit bouquet ในเครื่อง Dreambox ครับ
wp11
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, ธันวาคม 2010, 09:01:46 pm »

คุณ LDTV  ครับ เครื่องผมกด menu ขึ้น your tv list พอ ok มันจะขึ้นเป็นภาษาจีน 8 ข้อ เหมือนกับ your audio list กด ok ขึ้นภาษาจีน 8 ข้อ  ทำอย่างไรให้เป็นภาษาอังกฤษได้ครับ  มีขั้นตอนอย่างไรให้ย้ายช่องได้ครับ 

LDTV
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2010, 01:39:37 pm »

คุณ LDTV  ครับ เครื่องผมกด menu ขึ้น your tv list พอ ok มันจะขึ้นเป็นภาษาจีน 8 ข้อ เหมือนกับ your audio list กด ok ขึ้นภาษาจีน 8 ข้อ  ทำอย่างไรให้เป็นภาษาอังกฤษได้ครับ  มีขั้นตอนอย่างไรให้ย้ายช่องได้ครับ 

ผมเองไม่ได้เล่นนานแระ ตอบตามความทรงจำนะครับ
ท่านกด ok เข้าไปตรงภาษาจีนข้อที่ 1 เลยครับ แล้วดูคำสั่งพิเศษจะเป็นปุ่มต่าง เช่น(ถ้าจำไม่ผิด) น้ำเงิน = rename ,  > = add program
ตอน rename ให้กดปุ่ม < เพื่อลบค่าเดิม แล้วกดปุ่ม ขึ้น/ลง(ในกรอบสีน้ำเงิน ใต้ volume) เพื่อเลือกอักษรอังกฤษ
Genius
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2010, 05:16:07 pm »

หากอยู่หน้าเครื่อง จะตอบให้ละเอียดเลยครับ ไว้โทร. 02-8640056 ตอน 19.30-22.00 ครับผม

พิชิต
wp11
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2010, 11:26:45 pm »

ขอขอบคุณ  คุณ LDTV  คุณ Genius  ทั้งสองอย่างมากครับผม
คุณ LDTV ครับ ผมทำตามที่บอกเปลี่ยนภาษาได้แล้ว  แต่ไม่ทราบว่าจะใส่คำนำหน้าข้อว่าอะไร  สงสัยว่าจะต้องมี ระหัสปลดล็อกหรือเปล่าครับ  ขนาดผมลบช่องรายการออก แล้ว scan เรียงความถี่ช่องของไทยก่อน  ช่องไทยจะได้อยู่หน้าๆ ใส่ความถี่ scan หมด ช่องรายการดันเรียงเป็นตามตัวอักษร  กับ เรียงตามความถี่เลขน้อยไปหามากอีก 
รบกวน คุณพี่ Genius เกือบชั่วโมง  ยังแก้ไม่ได้เลย ครับ

LDTV
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, ธันวาคม 2010, 11:58:36 pm »

สงสัยต้องปัดฝุ่น 410 มาเล่นใหม่ แล้วมาแนะนำอีกที Smiley Smiley
ยังงัย ผมจะส่งข้อมูลให้ทางเมล์นะครับ 
wp11
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2010, 07:35:41 am »

ขอขอบคุณครับ คุณ LDTV    ttz11@thaimail.com

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์