ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 09:46:48 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่วยแนะหน่อยครับ คือว่าผมได้ขอ ซอฟแวร์ พี่เขาส่งมาทาง อีเมล ให้แล้ว แตโหลดไม่ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะหน่อยครับ คือว่าผมได้ขอ ซอฟแวร์ พี่เขาส่งมาทาง อีเมล ให้แล้ว แตโหลดไม่ได้  (อ่าน 2295 ครั้ง)
wp11
Hero Member

« เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2011, 02:11:21 pm »

ผมขอ ซอหแวร๋  รัชิหเวอร์ พี่เขาไป  ส่งมาให้แล้ว ทางอีเมรล แต่โหลดเขาเครื่องไม่ได้   หน้าจอขึ้น  Internet  Explorer มีวิธีอย่างไรถึงจะโหลดได้  ต้องมีโปรแกรมอะไร ด้วยหรือเปล่าครีบ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

jay
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2011, 03:23:23 pm »

ถ้าเขาส่งเป็นลิงค์มาให้แสดงว่ามันหมดอายุไปแล้วครับ แล้วซอฟแวร์อะไรที่คุณต้องการถ้ามีเดี๋ยวส่งให้รับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
MD
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, พฤษภาคม 2011, 04:23:55 pm »

ลอง copy link แล้ววางบน browser ( โหลด ได้หรือไม่ มี ข้อความไรบอกบ้างฯลฯ)
โชคดีเน้อ

wp11
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 06:54:12 am »

คุณ jay  คุณ MD  ครับ เป็น ซอฟแวร์ ของ Orton X403P ของเดิมที่ซื้อมาเป็น ซอฟแวร์  1.1.16  ไม่มี Channel List   แล้วผมไปลง ซอฟแวร์ ใหม่ ของในบอร์ดนี้ ซอฟแวร์  1.3.49  ใช่หรือเปล่าจำไม่ค่อยได้ครับ  แต่มันล็อกอยู่เรื่อย ต้องปลดล็อกทุกครั้งที่กดใช้โปรแกรม  Channel List ก็ไม่มี  อยากได้ ซอฟแวร์ ที่มี Channel List  ให้มันเหมือนกับคู่มือที่เขาให้มา  ที่ใช้อยู่ เวลา เพิ่มช่องรายการ กับ เพิ่มดาวเทียม มันยุ่งยากครับ  ไม่ทราบว่า ถ้าได้ ซอฟแวร์ ที่มีโปรแกรมใช้งานเหมือนกับคู่มือ ภาพจะสวยใสหรือเปล่าครับ   

jay
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, พฤษภาคม 2011, 07:56:41 am »

คุณ jay  คุณ MD  ครับ เป็น ซอฟแวร์ ของ Orton X403P ของเดิมที่ซื้อมาเป็น ซอฟแวร์  1.1.16  ไม่มี Channel List   แล้วผมไปลง ซอฟแวร์ ใหม่ ของในบอร์ดนี้ ซอฟแวร์  1.3.49  ใช่หรือเปล่าจำไม่ค่อยได้ครับ  แต่มันล็อกอยู่เรื่อย ต้องปลดล็อกทุกครั้งที่กดใช้โปรแกรม  Channel List ก็ไม่มี  อยากได้ ซอฟแวร์ ที่มี Channel List  ให้มันเหมือนกับคู่มือที่เขาให้มา  ที่ใช้อยู่ เวลา เพิ่มช่องรายการ กับ เพิ่มดาวเทียม มันยุ่งยากครับ  ไม่ทราบว่า ถ้าได้ ซอฟแวร์ ที่มีโปรแกรมใช้งานเหมือนกับคู่มือ ภาพจะสวยใสหรือเปล่าครับ   
ถ้าต้องการเอาไปลองดูก้เมล์มาหาผมครับเดี๋ยวส่งให้ aumnat@msn.com
wp11
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 07:49:42 am »

ขอขอบคุณมากครับ คุณ jay ที่พี่กรณาส่ง ซอฟแวร์ มาให้  แต่โหลดไม่ได้  พอคลิ๊กหน้าจอขึ้น 
       internet  download  manager   ได้ถูกลงทะเบียนกับรหัสผลิตภัณฑ์ปลอมกำล้งออกจากโปรแกรม IDM
       ผมจะยกเครื่องไปให้ร้านคอมเขาดูครับ   พอจะโหลดดูอะไรขึ้นหน้านี้ตลอด  เมื่อก่อนก็ดู-โหลดได้ครับ

jay
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, พฤษภาคม 2011, 11:56:13 am »

ขอขอบคุณมากครับ คุณ jay ที่พี่กรณาส่ง ซอฟแวร์ มาให้  แต่โหลดไม่ได้  พอคลิ๊กหน้าจอขึ้น 
       internet  download  manager   ได้ถูกลงทะเบียนกับรหัสผลิตภัณฑ์ปลอมกำล้งออกจากโปรแกรม IDM
       ผมจะยกเครื่องไปให้ร้านคอมเขาดูครับ   พอจะโหลดดูอะไรขึ้นหน้านี้ตลอด  เมื่อก่อนก็ดู-โหลดได้ครับ
ออทราบเลยครับใช้โปรแกรมช่วยโหลดแบบไม่ได้ลงทะเบียน ลบIDMออกเลยครับไม่ต้องยกไปร้าน
แล้วใช้โปรแกรม FDM แทน สาเหตุคือโปรแกรมไม่ได้ลงทะเบียนหรือหมดอายุครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์