ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 06:07:02 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อยากทราบว่า ดาว Chinasat 9 KU at 92.2E มีใครรับได้บ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่า ดาว Chinasat 9 KU at 92.2E มีใครรับได้บ้างครับ  (อ่าน 6195 ครั้ง)
wp11
Hero Member

« เมื่อ: 13, มิถุนายน 2011, 09:26:48 am »

อยากทราบว่า  ดาว Chinasat 9 KUat 92.2 E  มีใครรับได้บ้างครับ  ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

fat
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2011, 09:36:01 am »

อยากทราบว่า  ดาว Chinasat 9 KUat 92.2 E  มีใครรับได้บ้างครับ  ขอบคุณครับ
มีช่องรายการอะไรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Sommai Bandan
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2011, 09:59:16 am »

ดู Beam เเล้วไม่น่ารับได้

chainaboy
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2011, 10:29:58 am »

อยากรับดาวดวงนี้เหมือนกันครับ เพราะเป็นช่องทีวีของ Chinasat 6 B เป็นส่วนใหญ่ แต่เป็นการถ่ายทอดสัญญาณ KU แบบ R L ซึ่งไม่สามารถหา LNB KU ที่รับแบบ R L ได้ ท่านใดสามารถรับได้ขอเป็นวิทยาทานความรู้หน่อยครับ ช่างเจี้ยบ ช่าง Joy ช่วยลองหน่อยครับ ขอบคุณมากครับ
m_one
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2011, 01:04:08 pm »

off set 180 c.m  No signal
LDTV
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2011, 10:03:31 pm »

เวียงจันทน์ใช้จานแดงรับได้ครับ LNB ต้องมีแบกกาไลต์ และต้องใช้เครื่องเฉพาะของเขา(ระบบ ABS)
ผมซื้อเก็บไว้ทั้งเครื่อง+LNB เป็นปีสองปีแล้วยังไม่มีโอกาสลองเลย
chainaboy
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 01:08:05 am »

เรียนท่าน LDTV ครับ ไหนๆท่านก็มีอุปกรณ์ครบแล้ว ว่างๆก็ลองติดตั้งรับดูครับ ผมให้กำลังใจท่านเต็มร้อยครับ ขอบคุณ
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 10:55:24 am »

BEAM ไม่ถึงไทยครับ ขอขอบคุณ..
wp11
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 12:45:40 pm »

คุณ  LDTV  น่าลองดูนะครับ  ขอเป็นกำลังใจช่วยด้วยครับ

LDTV
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 04:06:51 pm »

เอารูปมาให้ดูก่อนครับ ว่างๆค่อยลองติดจาน Smiley
เปิดฝาให้ดู ทั้งเครื่อง ทั้ง LNB เลยครับ
ความเป็นมาของชุดนี้ คือคนจีนหิ้วเครื่องและจาน 35 ซม. มาใช้ที่เวียงจันทน์
ปรากฎว่าสัญญานรับได้แบบกระตุกๆ เลยต้องเปลี่ยนจานแดงให้
ส่วนจาน 35 ซม. ที่แลกมาก็ที่ผมเคยเอามาปล่อยที่นี่แหละครับ Smiley
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 04:56:47 pm »

แร่มเลยครับ  คุณ LDTV ทำให้เพื่อนชมหน่อยครับ ดาวดวงนี้

แต่ช่างทางเหนือ  เขาเคยลองกันแล้ว  ใช้แผ่นแบกาไลด์ ตัด เข้าเสียบ หัว LNB  แต่ใช้หัว KU ของไดน่าหัวใหญ่ๆ ครับ ช่างพจน์แกทำ ไว้ พอดีแกไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้ ก็เลยไม่มีหลักฐานว่ารับได้  ที่จริงBEAM ไม่ถึงไทย ก็จริง  แต่ในชีวิตจริงรับได้ในเขตภาคเหนือ   เมื่อก่อนผมก็สนใจดาวดวงนี้  เพราะช่องมันเหมือนกับ chinasat6b  ซึ่งต้องใช้จานใหญ่ๆรับได้ดี  ตอนนี้ได้ข่าวจากช่างหลักชัย ว่าแม้แต่จาน7ฟุต ยังมีสวิงเลยสำหรับchinasat6b

ในปัจจุบันนี้ มีดาวดวงอื่นทดแทน ดาวดวงนี้ได้แล้ว  คือ chinasat6A 125E  ในเขต กทม สามารถใช้จาน5ฟุตทั่วไปรับได้ดี     ไม่ต้องพึงพาจานใหญ่ๆแล้วซึ่งเหมาะกับสังคมเมืองมากที่ไม่ต้องการหน้าจานขนาดใหญ่ บดบังความสวยงามของอาคาร  ช่องรายการต่างๆก็คล้ายกัน  ใครอยากลองรับทดลองได้ครับ  เมื่อคนนี้ผมยังทดลอง ตั่งดาวJCsat3A แล้วดูโอ้chinasat6A 125E  ได้เลยแต่ต้องตัดสการ่าริงหัวLNB อยู่ตำแหน่งติดกันเลย แล้วตั่งหน้าจานเฉลี่ยเอาดาวสองดวงนี้ ใช้จาน5.5ฟุตชิ้นเดียว

phot9724
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 06:51:33 pm »

ดาวดวงนี้ช่วงที่รับได้คือช่วงหน้าหนาวสัญญาณจะมาแรง-แต่ถ้าเป็นช่วงนี้จะรับไม่ได้เลย-ใช้จาน6ฟุตใส่หัวlnbไดน่าเอกตร้าเกรนและแผ่นเบกาไรท์-รายการที่ดูๆไม่มีรายการอะไรที่สนใจ-เป็นช่องทั่วไปไม่ค่อยมีกีฬา-เลยไม่ได้ทดลองสานต่อ....ครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์