ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 11:06:47 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เปิดใช้GPRSของใครประหยัดสุดครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดใช้GPRSของใครประหยัดสุดครับ  (อ่าน 3503 ครั้ง)
hs4jpq
Newbie
*

« เมื่อ: 27, สิงหาคม 2010, 07:18:02 am »

พี่ๆเปิดใช้GPRSของใครประหยัดสุดครับ ถ้าจะมาใช้กับดรีมBOXครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2010, 08:31:32 am »

ถ้าอยู่ ตจว แนะนำให้ใช้ดีแทคครับ ผมใช้ต่อเน็ต แอร์การ์ด เร็วดีไม่มีหลุดเหมือนค่ายอื่นๆ
เพราะระบบดีแทคมีการส่งสัญณานแบบ2ช่องความถี่ คือสายสนทนา1ช่องและ EDGE GPRS 1ช่อง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
MANULTD
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2010, 10:08:42 am »

ถ้าอยู่ ตจว แนะนำให้ใช้ดีแทคครับ ผมใช้ต่อเน็ต แอร์การ์ด เร็วดีไม่มีหลุดเหมือนค่ายอื่นๆ
เพราะระบบดีแทคมีการส่งสัญณานแบบ2ช่องความถี่ คือสายสนทนา1ช่องและ EDGE GPRS 1ช่อง
 เดือนนึงตกกี่บาทครับ สนใจเหมือนกัน อยากรู้รายละเอียด
nopk
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2010, 10:12:52 am »

ผมว่าถ้าประหยัด น่าจะเป็นของ ais ถ้าหา sim ที่เป็นแพ๊คเกต 3G จะประหยัดสุด เสียเดือนละ 100 บาท ใช้ได้ 500 MB แต่ไม่รู้ตอนนี้ยังหาได้ไม๊
ถ้าอยู่กรุงเทพในบริเวณที่มีสัญญานของ TOT  ใช้ 3G ของ เจ้าไหนก็ได้ จะ 365, i-kool. samart ราคาก็ไม่แตกต่างกันมาก
ผมเคยใช้ของ i-kool แถวถนนประชาอุทิศ บางมด ก็เร็วดี คงเป็นเพราะมีคนใช้กันน้อยมั๊ง ราคาของ i-kool  sim ราคา 99 บาท ถ้าจำไม่ผิดจะได้ 1000 เมก เติมเงิน 250 บาท เพิ่ม 1000เมก ใช้ได้ 60 วัน

ถ้าต่างจังหวัีด ผมว่า ais ok กว่า ผมใช้ db ที่ระยอง ก็โอเคลื่นดี ของ dtac ก็ดีนะ แต่สัญญาน 2 ขีด

ทั้งหมดนี่เป็นความเห็นส่วนตัวของคนใช้ db ผ่านโน๊ตบุ๊คครับผม

ป.ล. ตอนนี้มี โปรโมชั่นสำหรับคนกรุงเทพ แจกซิมฟรี ของ 365

โวยวายเว็บ พันทิพ ดอทคอม/sim365/

build
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2010, 04:06:26 pm »

ท่าน อยู่เขต 4ไหม    HS4 JPQ   
hs4jpq
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2010, 04:51:09 pm »

ท่านเพื่อนสมาชิกครับผมไม่ได้เล่นวิทยุครับแค่ยืมเขามาเป็นชื่อครับ คือความหมายของผมเกี่ยวกับGPRS ของค่ายไหนประหยัดและเหมาะกับการใช้กับดรีมในแต่ละเดีอนครับ
build
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2010, 05:11:00 pm »

รับทราบครับ    ผมใช้ ทั้ง3G   EGD     โดยรวม AIS DTAC  พอกันนะ   ส่วน 3G imobile   ต้องรออีกหน่อย แค่ทดลอง ใน กทม และปริมณฑล
teclub
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2010, 08:07:37 pm »

3G ของCAT ใช้ได้51 จังหวัด ชัยนาท
นครราชสีมา บุรีรัมย์ สุรินทร์ ศรีสะเกษ อุบลราชธานี ยโสธร ชัยภูมิ อำนาจเจริญ หนองบัวลำภู
ขอนแก่น อุดรธานี 
เลย
หนองคาย
มหาสารคาม
ร้อยเอ็ด
กาฬสินธุ์
สกลนคร
นครพนม
มุกดาหาร
เชียงใหม่
ลำพูน
ลำปาง
อุตรดิตถ์
แพร่
น่าน
พะเยา
เชียงราย
แม่ฮ่องสอน
นครสวรรค์
อุทัยธานี
กำแพงเพชร
ตาก
สุโขทัย
พิษณุโลก
พิจิตร
เพชรบูรณ์
ชุมพร
ระนอง
นครศรีธรรมราช
กระบี่
พังงา
ภูเก็ต
สุราษฏร์ธานี
สงขลา
สตูล
ตรัง
พัทลุง
ปัตตานี
ยะลา
นราธิวาส   
thew023
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2010, 07:48:36 am »

ขอบคุณสำหรับข่าวสาร
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์