ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 06:55:36 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่วยหน่อยครับ กำลังจัดชุดดาวเทียม ไปติดให้บ้านป้า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ กำลังจัดชุดดาวเทียม ไปติดให้บ้านป้า  (อ่าน 5766 ครั้ง)
jogames
Newbie
*

« เมื่อ: 02, ธันวาคม 2010, 08:39:23 pm »

เล็งไว้ก็ จาน  PSI 1.5  ไม่ก็ Idea sat 1.5 

หัว LNB  ผมควรจะใช้  ของ PSI  ด้วยรึป่าว  หรือไม่จำเป็นดี 

เพราะ ยี่ห้ออื่น ถูกกว่า Psi ตั้ง 50  100 150 บาท    จะเอาแบบ X2   ช่วยแนะนำที จะต่อ 2 จุด

แล้ว เครื่องรับ  ผมควรจะเอา Psi  ด้วยดีมั้ย   

เล็งเครื่อง รับไว้ 3 รุ่น    Psi S7    ,  DYNASAT NUMBER 1 MINI GOLD ,

RECEIVER IDEA SAT TOP-TEN OTA

ช่วยแนะนำหน่อยครับผม ใครมีประสบการณ์ 

จะขอบพระคุณมากๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2010, 08:53:58 pm »

จาน น่าจะเป็น1.7ดีกว่าครับ หรือถ้าต้องการความแข็งแรง ก้ไดน่า6ฟุต
lnb ใช้ของ psi x2 หรือไดน่า ก็ดีครับ ยี่ห้ออื่นที่ถูกและดีก็มี
เครื่องรับก็ ลองเล่นของ Thai sat ota เห็นเขาว่าน่าเล่น
ลองดูท่านอื่นแนะนำก่อนครับ แล้วค่อยตัดสินใจ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2010, 09:01:55 pm »

ถ้ารัก PSI ผมแนะนำให้ใช้ รุ่น 1.7 เมตร ครับ  ติดแล้วสบายใจหายห่วง ก่วา 1.5 ครับ

ถ้า รักชอบพอ กับ ไอเดียแซท  1.5 ของไอเดียก็ดีครับ  ถ้าที่ร้าน เขามีไอเดียแซท 1.6 ก็ให้เลือกอันนี้เลยครับ

ส่วนหัว LNB เอา ไอเดีย ชนิดสองขั่ว  จะได้รับสองจุด ดูอย่างอิสระพอดีลงตัวเลย

ส่วนเครื่องรับ  เท่าที่เจ้าของกระทู้เลือกมา RECEIVER IDEA SAT TOP-TEN OTA เป็นเบอร์หนึ่งที่ควรเลือก
แต่ถ้าเอา  จะเอา  DYNASAT NUMBER 1 MINI   เฉยๆ  ไม่ต้องเลือกDYNASAT NUMBER 1 MINi  เป็นรุ่นที่ใช้ทนที่สุด
jogames
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2010, 09:02:24 pm »

แล้ว จาน 1.5  2จุด   ไม่เสถียรหรือ ครับ หรือยังไง ช่วยแนะนำนิด
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2010, 09:08:35 pm »

จาน 1.5 ดูได้ดีนะครับ 2จุดก็ดูได้ดี แต่เพิ่มเงิน อีกร้อยสองร้อย ตัดปัญหาเรื่องสัญญาณ ที่บางช่องอ่อนไปได้หมด

อิอิอิ ++แก้ไข  ++++++++ข้อความข้างบนนะ(DYNASAT NUMBER 1 MINI   เฉยๆ  DYNASAT NUMBER 1 MINi  เป็นรุ่นที่ใช้ทนที่สุด ใช้มาไม่เคยเสียเลยครับ)

พอดีพิมพ์ผิด ครับ
jogames
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2010, 09:13:28 pm »

แล้ว หัว LNB

PSI X2

9sat

Dynasat 

ตัวไหน แจ่วสุดครับ
KTC
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2010, 09:15:47 pm »

ถ้าชอบของถูกก็ PSI ครับ ชอบคุณภาพก็ไดน่า หรือไอเดียก็ดีครับ หรือไทยแซทก็เวิกร์

ปล. ขนาดจานถ้า 1.5  PSi มือใหม่อย่าเลยครับเพิ่มเป็น 1.7 ดีกว่า

1.5 ไดน่า ไทยแซท ชัวร์สุดครับ
jogames
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2010, 09:18:00 pm »

ขอบคุณครับ  งั้นผมจะ เอา หน้าจาน ไดน่า    lnb  ไดน่า

jogames
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2010, 09:25:58 pm »

สรุปถามช่างไหน แนะนำ Dyna  ทั้งนั้นเลย   

หน้าจาน คงเป็น  Dyna   

Lnb   Dyna

ส่วนเครื่องรับ ร้านที่ขาย   มีแค่ 

RECEIVER DYNASAT NUMBER 1 MINI GOLD (รุ่นใหม่)

RECEIVER PSI S7 OTA

RECEIVER INFOSAT ZIMPLEBOX 4 OTA

ตัวไหน ดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย
KTC
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, ธันวาคม 2010, 11:42:33 pm »

สรุปถามช่างไหน แนะนำ Dyna  ทั้งนั้นเลย   

หน้าจาน คงเป็น  Dyna   

Lnb   Dyna

ส่วนเครื่องรับ ร้านที่ขาย   มีแค่ 

RECEIVER DYNASAT NUMBER 1 MINI GOLD (รุ่นใหม่)

RECEIVER PSI S7 OTA

RECEIVER INFOSAT ZIMPLEBOX 4 OTA

ตัวไหน ดีครับ ช่วยแนะนำหน่อย

RECEIVER IDEA SAT TOP-TEN OTA ง่ายสุด ถูกสุดครับ
kit71
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2010, 02:11:06 am »

จานไดน่า  LNB 9sat v2  เครื่อง topten OTA  เวิร์คครับ  ...

http://bpsat.tarad.com
ช่างเอ๋
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 03, ธันวาคม 2010, 09:50:46 am »

จัดไดน่าครบชุดเลย ผมรับประกันว่าถูกใจ ถ้าให้ดีดูหกฟุตเพิ่มเงินอีกนิดเดียวคุ้มกว่าครับ

jogames
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2010, 02:17:26 pm »

จัดมาแล้ว 

จานไดน่า 5.5 ฟุต   

หัว LNB ของไดน่าของหมด   จัด 9sat ไป 

เครื่องรับ จัด top ten มา 2 ชุด

โดยรวมถือว่าดี  ติดตั้งเรียบร้อย 

จานไดน่าฐานแข็งแรงกว่า psi เยอะมาก 

แต่ประสิทธิภาพ ผมว่ายังไม่ค่อยเห็นได้ชัด
ช่างเอ๋
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 04, ธันวาคม 2010, 05:25:36 pm »

จัดมาแล้ว 

หัว LNB ของไดน่าของหมด   จัด  ไป 

เครื่องรับ จัด top ten มา 2 ชุด

โดยรวมถือว่าดี  ติดตั้งเรียบร้อย 

จานไดน่าฐานแข็งแรงกว่า psi เยอะมาก 

แต่ประสิทธิภาพ ผมว่ายังไม่ค่อยเห็นได้ชัด
แหม...เสียดายครับ น่าจะเอาหกฟุตครับ คุณภาพกินขาดแน่นอน
ผมเคยลอง5.5SMผลการรับสัญญาณไม่ต่างกับ5JP(ชิ้นเดียว)เพลอๆแพ้5ชิ้นเดียว
แต่ความแข็งแรง 5.5SM ทนกว่าแน่นอน

ยังไงช่วงหลังนี้ ถ้าใครจะเล่นจานโปร่งรับซีแบนด์ ผมแนะนำ 6ฟุต DYNA เท่านั้นครับ เพราะราคากลาง คุณภาพดีสุด
Andaman
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 03:03:26 pm »

จัดมาแล้ว 

หัว LNB ของไดน่าของหมด   จัด  ไป 

แหม...เสียดายครับ น่าจะเอาหกฟุตครับ คุณภาพกินขาดแน่นอน
ผมเคยลอง5.5SMผลการรับสัญญาณไม่ต่างกับ5JP(ชิ้นเดียว)เพลอๆแพ้5ชิ้นเดียว
แต่ความแข็งแรง 5.5SM ทนกว่าแน่นอน

ยังไงช่วงหลังนี้ ถ้าใครจะเล่นจานโปร่งรับซีแบนด์ ผมแนะนำ 6ฟุต DYNA เท่านั้นครับ เพราะราคากลาง คุณภาพดีสุด

มาช่วย "ช่างเอ๋" Confirm  จ่ายเพิ่มอีกนิดหน่อย เพื่อแลกกับตัวคุณภาพของสัญญาณแต่ละช่อง

goodohm
Full Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 03:34:30 pm »

6 ฟุตดีกว่าแน่นอนครับ จขกท. รีบไปหน่อยเลยอดได้ของดี เพิ่มอีกไม่กี่ร้อย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์