ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 11:11:27 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถาม กล่องทีวีดิจิตอลยี่ห้อไหนดี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม กล่องทีวีดิจิตอลยี่ห้อไหนดี  (อ่าน 7424 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2015, 09:46:26 pm »

สอบถามคนที่ใช้กล่องทีวีดิจิตอล หน่อยครับ ว่ายี้ห้อไหนรุ่นไหนใช้ดีไม่เสียง่าย พอดีผมซื้อมาทดสอบเห็นเจ้าของร้านเขาบอกดีไม่เสียง่ายรับสัญญาณอ่อนๆได้ดี ผมเลยซื้อมาทดสอบ เปิดดูได้4ชม. สัญญาณหายไปเลย สแกนใหม่ก็ไม่เจอสัญญาณ นึกว่าเสาเคลื่อนเพราะลมแรงแต่พอเอาสายอากาศไปเสียบทีวีดิจิตอลก็รับได้ปกติ เอากลับมาเสียบกล่องแล้วสแกนใหม่กฌไม่เจอเหมือนเดิม สงสัยต้องส่งเคลม หรืไม่ก็เปลี่ยนยี่ห้อใหม่

เครื่องที่ผมซื้อมาทดสอบยี่ห้อนี้ครับ

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
yyy
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, กุมภาพันธ์ 2015, 10:04:01 pm »

ผมก็ใช้ยี่ห้อนี้ แต่เป็น CT-4 ก็ไม่เจอปัญหาแต่รับสัญญาณอ่อนๆ สู้จูนเน่อร์ทีวี และ IPM.Combo ไม่ได้ครับ(ภาพก็เหมือนจะไม่เท่า)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

mola
Support Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2015, 04:06:52 am »

ไทยแซทครับชัวร์

redbox
Support Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2015, 04:08:21 am »

ไทยแซท อีกเสียง แล้วก็ Infosat - Leotech ครับแต่ราคา 650 บาทไม่ได้ั

puntee
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2015, 09:49:31 am »

ตอบเท่าที่เครื่องที่เคยสัมผัส

สามารถ สตรอง โปร โอเคครับ แม้ว่าจะต้องเพิ่มเงินอีกนิดหน่อย
โซเค่น กลาง ๆ พอใช้ได้ ไม่ได้ชอบเป็นพิเศษ
ฟอร์ท โอเคครับ สำหรับราคา 690 บาท แลกได้ที่เซเว่น
มายบ็อก ยกให้คนอื่นไปแล้ว เปลี่ยนช่องช้า
อโคนาติค เสียแต่ส่งเคลมได้ พอใช้ได้

สุดท้าย ไอพีเอ็มคอมโบ แพงสุด ยังมีข้อเสียอยู่บ้าง เลขช่อง 800 ขึ้นมาได้ไง กับหลอดไฟสีเขียวหายไปเมื่อ OTA ครั้งก่อนโน้น
jay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2015, 10:09:32 am »

ขอบคุณทุกท่านสำหรับข้อมูลดีๆ ผมซื้อโดยไม่ได้ใช้คูปองแลกครับ เลยต้องการรุ่นที่มัน ทนทาน ภาพดีเสียงดี ตัวที่ผมซื้อมานั้น ดูๆไปเมนูทุกอย่างเหมือนของจีนที่เคยมีพ่อค้าสั่งมาขายช่วงแรกๆ เดี๋ยวจะเอาไปเปลี่ยนเครื่องตัวใหม่ เพราะที่ร้านเขาบอกจะเปลี่ยนให้ไม่ต้องซ่อมครับ
click
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2015, 04:14:33 pm »

comboเลยช่างเจี๊ยบทีเดียว คูปองแลกได้ด้วย

SPEEDY
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2015, 05:50:52 pm »

แนะนำ Planetcomm กับ Thaisat (แต่ตอนนี้เริ่มหาซื้อยากแล้ว อาจจะไม่ผลิตต่อ)
praman_2010
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, กุมภาพันธ์ 2015, 08:12:04 pm »

เท่าที่ผมลองใช้งานจริง จากที่ให้ญาติๆ แลกต่างยี่ห้อกัน อันนี้เป็นข้อสรุปของผมนะครับ ย้ำเป็นข้อสรุปของผม  เครื่องที่ใช้ชิฟของโซนี่ ไม่ว่าจะเป็นยี่ห้ออะไร ภาพจะสวยงามเปลี่ยนช่องเร็ว
ที่ผมลองก็มียี่ห้อ สามารถสตองโปร  อะโคเนติคจำรุ่นไม่ได้ที่ใช้ชิพโซนี่  ยี่ห้อ เอเจ รุ่น 93  ยี่ห้อสกายบ๊อก   ส่วนที่ใช้ชิพรุ่นอื่นๆ ก็มาติดใจยี่ห้อ Haier รุ่น DH 1681 A  เปลี่ยนช่องเร็ว
ภาพก็โอเคนะครับ ส่วนรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นๆ ท่านต้องไปหาลองเอง ก็แล้วกันนะครับ 
pkongskul
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 08:19:40 am »

สอบถามคนที่ใช้กล่องทีวีดิจิตอล หน่อยครับ ว่ายี้ห้อไหนรุ่นไหนใช้ดีไม่เสียง่าย พอดีผมซื้อมาทดสอบเห็นเจ้าของร้านเขาบอกดีไม่เสียง่ายรับสัญญาณอ่อนๆได้ดี ผมเลยซื้อมาทดสอบ เปิดดูได้4ชม. สัญญาณหายไปเลย สแกนใหม่ก็ไม่เจอสัญญาณ นึกว่าเสาเคลื่อนเพราะลมแรงแต่พอเอาสายอากาศไปเสียบทีวีดิจิตอลก็รับได้ปกติ เอากลับมาเสียบกล่องแล้วสแกนใหม่กฌไม่เจอเหมือนเดิม สงสัยต้องส่งเคลม หรืไม่ก็เปลี่ยนยี่ห้อใหม่

เครื่องที่ผมซื้อมาทดสอบยี่ห้อนี้ครับ

รุ่นนี้มีมาให้ซ่อมหลายเครื่อง รวมถึงยี่ห้ออื่นด้วยในระดับเกรดเดียวกัน แนะนำให้ไปเครม
ราคาเท่าคูปองแลกมาหาดียากครับ
aiyaresv
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 08:33:37 am »

ผมแนะนำ Prime ใช้ชิปของ Sony ภาพดูดีกล่องดูมีมาตราฐานครับ
saksri
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 24, กุมภาพันธ์ 2015, 10:21:16 pm »

Createch ตามรูปแหละครับ ราคาเท่าคูปอง ลูกค้ามาแลกคูปองไปแล้ว 1,300กว่ากล่อง ยังไม่เจอปัญหาเลย
ยี่ห้ออื่นๆเจอเกือบหมด ไทยแซทกล่องเหล็กกราคาแลกเพิ่มเงิน ก็ดีครับ
jay
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 25, กุมภาพันธ์ 2015, 03:44:32 pm »

ขอบคุณทุกคำตอบครับ แถวปราจีนยังไม่แจกคูปองนะ และเครื่องก้ไม่ค่อยมีวางขาย พอดีไปเจอยี่ห้อที่กล่าวมาเลยซื้อมาทดสอบพร้อมๆกับปีก14Eของสามารถ ตอนนี้เอาเครื่องที่เสียไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ทดลองใช้ก็okนะ ขึ้นเสา6เมตรห่างจากสถานีส่งที่สระแก้ว68กม. รับสัญญาณช่วง06.00น-17.00น คุณภาพได้20-35% 18.00น-06.00น-35-65% ทดสอบกับปีกลีโอ5Eกลางวันจะดูไม่ได้เลยกลางคืนมีกระตุกบ้าง
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์