ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, พฤษภาคม 2024, 08:40:39 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  โศกนาฏกรรมจานจานดำ....เวอร์ชั่น 2..ดู U 17 ชิงแชมป์โลกไม่ได้.......
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: โศกนาฏกรรมจานจานดำ....เวอร์ชั่น 2..ดู U 17 ชิงแชมป์โลกไม่ได้.......  (อ่าน 6572 ครั้ง)
seub
Jr. Member
**

« เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 09:41:04 am »

ได้ประสานไปยัง  บริษัท อดามัส  ผู้ถือลิขสิทธิ์  การถ่ายทด  U 17 ชิงแชมป์โลก ที่แมกซิโก ในวันที่ 18 นี้ 
จาน ซีแบนด์ (จานดำๆๆๆๆๆ psi) ไม่สามารถดูได้......จะดูได้ที่ช่อง  ทีสปอร์ดระบบเคยูแบนด์  คงเพราะสัญญาณจะครอบครุมเฉพาะประเทศไทยเท่านั้น....ทางจานดำหลายล้านจาน...อดแน่ๆๆๆ.... จะดูต้องดูโอ้...หรือเปลี่ยนเครื่องดู....รับระบบเคยูแบนด์ .....แทน ...... คงต้องมี....โศกนาฏกรรมจานจานดำ....เวอร์ชั่นต่อๆๆๆๆไป.......
ทราบมามีอีกหลายรายการ.............(psi เงียบจังๆๆ)...... จานดำทนได้....อิอิอิอิอิ......
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bigs15
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 09:52:02 am »

U 21 นี่ภาพแย่มากๆสำหรับซีแบนด์ ทนดูไม่ได้ ดู2ภาพจะสวยเสียกว่าอีก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 10:04:36 am »

ขอบคุณมากๆที่มาส่งข่าว  จานดำดูบอลโลกไม่ได้ ตอกย้ำชาวบ้านให้ฟังใจไปอีกนานนะ
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 10:17:38 am »

ติดจาน ระยะหลังๆๆนี้ ผมก็พยาม เอาเครื่องที่มีระบบบิสคีย์ แทน ให้เจ้าของจาน ส่วนมากเป็นของคิวแซท เพราะราคาถูก แล้วประมาณหกร้อย   คนขายยังถามผมเลยว่าชอบคิวแซท หรอ ผมเลยตอบว่า ดูได้หลายช่องดี  ราคาพอๆๆกัน ดูได้ทั้งช่องปัญญาฯ ทั้งสองช่อง ช่อง มิเดียฯ ก็ดูได้
fat
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 11:44:20 am »

U 21 นี่ภาพแย่มากๆสำหรับซีแบนด์ ทนดูไม่ได้ ดู2ภาพจะสวยเสียกว่าอีก
จริงครับ
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 01:00:06 pm »

เห็นว่า 809 v1 ก็ Biss Key  ได้ด้วย ไม่ทราบจริงไหมครับ

TEE007
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 01:11:34 pm »

เห็นว่า 809 v1 ก็ Biss Key  ได้ด้วย ไม่ทราบจริงไหมครับ
รอฟ
TEE007
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 01:13:21 pm »

รอฟ
รอฟังผล ใช้รุ่นนี้อยู่ ดูยังถึงรู้ว่า BISS KEY ครับ
Cool
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 11:35:53 pm »

ใช้จานดำหากมีRE.รุ่นที่ใส่ Biss Key ได้ก็สามารถรับชมได้ครับ
k
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 08:44:06 am »

ทำไมช่องต่างประเทศเขาส่งได้ล่ะครับ ของไทยส่งไม่ได้งงแฮะ
chainaboy
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 08:48:56 am »

เรียนคุณ Cool ครับ คุณบอกว่าถ้าใช้ Rec ที่มี Biss จะสามารถรับดูบอลได้ ถ้าอย่างนั้น Rec. Q Sat รุ่นนี้ก็มี Biss มันก็สารถรับชมบอลได้ใช่ไหม ขอให้ท่านสามาชิกที่ใช้ Rec. Q Sat รุ่นนี้อยู่ กรุณาช่วยแนะนำครับ ขอบคุณมากครับ
poowut
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 11:59:22 am »

สงสาร ตาแก่ ที่บ้าน ติดจานดำ จะดูทั้งที ต้องเปลี่ยนเครื่อง ที่เป็นแบบกรอกคีย์ได้อีก
เพราะ ตาแก่ๆ หลายแสนคนที่ติดจานดำ เขาทำไม่เป็น

เอ้อ น่าสงสาร

ชวนให้คิดถึง ไดน่ารุ่น F1 กับ IPM 801 จัง น่าเสียดายที่ลูกหลานขายไปเสียแล้ว
ตาแก่ ก็เลย อด ดู ยาย
maejo
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 01:01:49 pm »

ใช้จานดำหากมีRE.รุ่นที่ใส่ Biss Key ได้ก็สามารถรับชมได้ครับ
แล้วเราจะหาKey Biss จากที่ไหนมาใส่ได้ครับ
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 01:36:40 pm »

ที่บ้านผมในห้องนอน ใช้เครื่องคิวแซท ที่มีระบบ บิสคีย์ ได้  ช่อง ปัญญาฯ 1 และ2 ที่เข้ารหัส เขาจะโอทีเอมาให้ดูได้เลยครับ กับช่องมีเดียบูม  ฯ เขาก็โอทีเอเข้ารหัสดูได้เหมือนกัน  ผมชอบๆๆตรงนี้แหละ ไม่ต้องวิ่งหาบิสคีย์  อิอิ
chainaboy
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 03:16:10 pm »

เห็นด้วยกับคุณ Top เต็มร้อยครับ แล้วคุณบานชื่นใช้ Q Sat บอลรับได้ไหมครับ หรือว่ารับได้แต่ช่องปัญญาพิวัฒน์ ที่เขา OTA มาให้เรียบร้อยแล้ว
Cool
Jr. Member
**

« ตอบ #15 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 04:02:20 pm »

เรียนคุณ Cool ครับ คุณบอกว่าถ้าใช้ Rec ที่มี Biss จะสามารถรับดูบอลได้ ถ้าอย่างนั้น Rec. Q Sat รุ่นนี้ก็มี Biss มันก็สารถรับชมบอลได้ใช่ไหม ขอให้ท่านสามาชิกที่ใช้ Rec. Q Sat รุ่นนี้อยู่ กรุณาช่วยแนะนำครับ ขอบคุณมากครับ

ใช่ครับ ผมใช้ Q one กรอก Key เอง ก็สามารถรับชมได้ครับ แต่ต้องเป็นช่อง network ความถี่ 3710 V 4610 นะครับ  ต้องสแกนใหม่ถึงจะเจอ และรับชมได้ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์