ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
23, พฤษภาคม 2024, 12:05:36 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  GEGMKNQRRTQ มันคืออะไรหนอ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: GEGMKNQRRTQ มันคืออะไรหนอ  (อ่าน 3910 ครั้ง)
kied
Special Member
*

« เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 08:31:59 pm »

สังเกตมั้ยคับ เวลาบอลถ่ายสดจะมีข้อความแปลกๆขึ้นบนจอ GEGMKNQRRTQ ประมาณนี้ ผมสังเกตุมา 2-3 สัปดาห์แล้ว ทุยมันต้องเล่นอะไรแผลงๆอีกแน่เรย เอ้ะหรือว่าจะใบ้ Key biss   Grin

ดูกันชัดๆ

ขึ้นบ่อยมากๆ เวลาไม่ถ่ายบอลไม่เห็นขึ้นเรย

มีคนบ่นเหมือนกัน : http://www.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S9708324/S9708324.html
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
poowut
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 09:31:06 pm »

สัญาณอันตราย
รู้สึกว่าแต่ละท่าน หรือแต่ละเจ้าไม่เหมือนกัน
หรือว่า เป็นการตรวจจับ อย่างที่เขาว่าจริง
ถ้าจริงก็งานเข้า DB แล้วซิ
คือการ์ดแต่ละใบ จะมีชื่อเจ้าของผู้ขอเปิดแพคเก็จ หากไปโผล่อีกที่หนึ่ง เขาตรวจเจอ
ก็คงจะง่ายต่อการ.....เข้าหาและตรวจจับ ดำเนินคดี และปรับ โอ้ ซวยแล้วเรา.....

งั้นก็เข้ามาซิที่บ้านผมเลยนะพี่ ทรู ผมจะแจก ลูกตะกั่ว ซักโหลหนึ่ง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Mono
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 10:08:12 pm »

สัญาณอันตราย
รู้สึกว่าแต่ละท่าน หรือแต่ละเจ้าไม่เหมือนกัน
หรือว่า เป็นการตรวจจับ อย่างที่เขาว่าจริง
ถ้าจริงก็งานเข้า DB แล้วซิ
คือการ์ดแต่ละใบ จะมีชื่อเจ้าของผู้ขอเปิดแพคเก็จ หากไปโผล่อีกที่หนึ่ง เขาตรวจเจอ
ก็คงจะง่ายต่อการ.....เข้าหาและตรวจจับ ดำเนินคดี และปรับ โอ้ ซวยแล้วเรา.....

งั้นก็เข้ามาซิที่บ้านผมเลยนะพี่ ทรู ผมจะแจก ลูกตะกั่ว ซักโหลหนึ่ง
นักเลงคีย์บอร์ดอีกคน
phot9724
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 10:37:20 pm »

คงเป็นความผิดพลาดทางเทคนิค-คิดมากเกินไปหรือเปล่าครับ55

poowut
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 26, กันยายน 2010, 10:42:29 pm »

แต่ทำไม การ์ด แต่ละใบ ถึงขึ้นไม่เหมือกันละครับ คุณ พจน์ น่าคิดนะครับ
ผมเองลองโทรถามเพื่อนที่จันทบุรี และที่เชียงราย และที่เพรชบุรี ไม่เหมือนกันนะครับ เมื่อเปรียบเทียบกับที่บ้านของผม สองใบ ก็ยังไม่เหมือนกัน

มันทำให้น่าคิดนะครับ
phot9724
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 12:12:40 am »

แต่ทำไม การ์ด แต่ละใบ ถึงขึ้นไม่เหมือกันละครับ คุณ พจน์ น่าคิดนะครับ
ผมเองลองโทรถามเพื่อนที่จันทบุรี และที่เชียงราย และที่เพรชบุรี ไม่เหมือนกันนะครับ เมื่อเปรียบเทียบกับที่บ้านของผม สองใบ ก็ยังไม่เหมือนกัน

มันทำให้น่าคิดนะครับ
ถ้าอย่างนั้นจริงๆก็ตัวใครตัวมันล่ะทีนี้ -งานเข้า

newsmember
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 07:41:24 am »

เป็นไปได้ว่า ไม่นาน อาจมีหมายศาล ไปถึงคนที่ใช้กการ์ดแท้ ทำ sv  น่ะครับ
  อิ อิ  ข้างบนล้อเล่น

เป็นไปได้ว่า เขากำลังเช็คว่า การ์ดแท้ ตัวไหน ถูกนำไปแชร์
 แล้วเขา ก็จะส่ง จ ม ไปให้ มาเปลี่ยนการ์ด
โดยการที่เขาอาจ ทำการ ปิดการ์ด ตัวนั้น แล้วเราก็โทรไปเขาก็จะส่งการ์ด  เวอร์ชั่นใหม่ที่
จับคู่แล้ว พร้อมเครื่องรับใหม่มาให้ ทำให้ไม่สามารถ เอาการ์ดไปแชร์ได้
   ในขณะเดียวกัน ก็ทำการ ยิง การ์ด ขาว ให้ตาย ทุกวัน
  แค่นี้ คนก็เบื่อแล้วกับการ ต้องไปอัพ คีย์ การ์ดขาว ทุกวัน
   จะใช้การ์ดแท้มาทำก้ไม่ได้เพราะว่าโดนให้เอาไปเปลี่ยน
 คราวนี้ เมื่อ sv เป็นโรค ติดอ่าง บ่อยๆ ทุกวัน
 แค่นี้ คนใช้ ก็เบื่อแล้ว
   2  คงไม่ ไปจับ หรอก
 ถ้าเขาจะจับ เขาไปจับ พวก ลักลอบ  เคเบิ้ล ตามสายไม่ได้กว่าหรือ
พวกนี้ นี่ ถ้าจับจริงโดน อาญา ขอหา ขโมยทรัพย์ได้เลยน่ะ

พวก ลักลอกบ ไปต่อสาย เคเบิ้ล ของ 2 น่ะ

มาเล่นพวก ดาวเทียม มันยุ่งยากกว่า
janrai
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 01:00:10 pm »

รับคีย์ จาก สี่ รู้สึกว่าข้อความแบบนี้ไม่เห้นขึ้นหน้าจอเลย เพียงแต่ว่าวันเสาร์ที่ผ่านมาก่อนแข่งคู่แรกลุ้นพอสมควรเพราะว่าทรุ หนึ่งรับภาพไม่ได้ส่วนช่องอื่นรับได้หมดกว่าจะรับทรูหนึ่งได้แมนซิ กับ เชลชีกำลังเดินลงสนามพอดีลุ้นแทบตาย หลังจากนั้นมาก็ไหลลืนดีมากเลย
kamolget
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 28, กันยายน 2010, 10:17:48 am »

เคเบิ้ลตามสาย ไม่มีโลโก้ของ2หรอกครับ อย่างเก่งก็เอาผิดเรื่องภาพ เบาไปหน่อย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์