ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 11:58:38 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ที่นี่มีใครใช้ Ipad จีน บ้างไหม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ที่นี่มีใครใช้ Ipad จีน บ้างไหม  (อ่าน 11388 ครั้ง)
แอวมอง
Support Member
*

« เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 06:09:38 am »

ที่นี่มีใครใช้ Ipad จีน บ้างไหม มีปัญหา Boot นานจริงๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

jo
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 07:48:36 am »

เป็นเหมือนกัน
จะหาที่ล้างเครื่อง ลงOSใหม่ มีไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
idream
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 08:51:54 am »

อยากได้ไอแพดของรัฐบาลจัง สเปกก็แรง CPU 1Ghz duocore Ram 512 แจ่มมาก
pisutr
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 09:08:35 am »

ผมใช้ ipad ครับ ก่อนซื้อมีการพูดกันใน สังคม โซเชียนเนตเวอร์กว่า คนใช้ ipad "นอกจากมีเงินแล้วต้องโง่..!ด้วย" ผมคงอยู่ในกลุ่มนััั้นแต่เมื่อซื้มาใช้ก็พบว่า มันตอบโจทย์ ไลฟ์สไตรย์ การดำเนินชีวิตผม ส่วน "ipadจีน"คงหมายถึง แท๊บเลตผลิตในจีน เมือเดือน ตุลาผมไปดูงานที่ เมืองจีน
วันสุดท้ายไปคว้ามา 3 ตัว ให้ลูกน้องเก่าไปเห็นบอกว่าดี ผมใช้เองไม่เอาไหนเลยต้องให้ลูกน้องเก่าไปอีกคนหนึ่ง ให้ลูกชายไป เขาเล่นสักพัก ให้แฟนไป
บอกว่าช้า ถามจากลูกน้องเก่าที่ได้เตรื่องไป บอกดีมาก สุดยอด ทำอะไรก็ได้ ดีจริงๆครับ เอ้า..!ทำไมเป็นเช่นนั้น สรุปได้ว่า ต้องคนใช้เป็น รู้จักใช้ ศึกษาไปเรื่อยๆดี จะให้ดีเท่า ipadอย่างไร แพงกว่า 8-10 เท่า ปัญหามัน CPU คงวมเร็วต่ำ RAM น้อย ฉะน้ันลงแอปฯน้อยๆ ไม่ใช้อะไรก็ลบไปเสียครับ
aroonsawat
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 09:19:49 am »

ผมใช้ ipad ครับ ก่อนซื้อมีการพูดกันใน สังคม โซเชียนเนตเวอร์กว่า คนใช้ ipad "นอกจากมีเงินแล้วต้องโง่..!ด้วย" ผมคงอยู่ในกลุ่มนััั้นแต่เมื่อซื้มาใช้ก็พบว่า มันตอบโจทย์ ไลฟ์สไตรย์ การดำเนินชีวิตผม ส่วน "ipadจีน"คงหมายถึง แท๊บเลตผลิตในจีน เมือเดือน ตุลาผมไปดูงานที่ เมืองจีน
วันสุดท้ายไปคว้ามา 3 ตัว ให้ลูกน้องเก่าไปเห็นบอกว่าดี ผมใช้เองไม่เอาไหนเลยต้องให้ลูกน้องเก่าไปอีกคนหนึ่ง ให้ลูกชายไป เขาเล่นสักพัก ให้แฟนไป
บอกว่าช้า ถามจากลูกน้องเก่าที่ได้เตรื่องไป บอกดีมาก สุดยอด ทำอะไรก็ได้ ดีจริงๆครับ เอ้า..!ทำไมเป็นเช่นนั้น สรุปได้ว่า ต้องคนใช้เป็น รู้จักใช้ ศึกษาไปเรื่อยๆดี จะให้ดีเท่า ipadอย่างไร แพงกว่า 8-10 เท่า ปัญหามัน CPU คงวมเร็วต่ำ RAM น้อย ฉะน้ันลงแอปฯน้อยๆ ไม่ใช้อะไรก็ลบไปเสียครับ

หากไม่รู้จักช้า จะไม่รู้จักเร็ว หากไม่รู้จักเดิน ก็จะไม่รู้จักวิ่งครับ มันถึงมีเลข 1 2 3 4 ............อิฟินิตี้ไงครับ
aiyob
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 10:35:56 am »

ผมสรุปงี้แล้วกัน  "จะเอาความพอใจ - ไม่พอใจ ของคนๆ นึงกับอีกคนมาเทียบกันไม่ได้ครับ"  แต่ละคนต่างจิตต่างใจ ชอบไม่เหมือนกัน ความ ต้องการ  รูปแบบการใช้งานก็ไม่เหมือนกัน  ดังนั้น  "ใครชอบอย่างไร ก็ไปหาตามชอบ ใช้ตามชอบและความพอใจครับ"
aimoddang
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 11:17:34 am »

เล่นเนตได้ป่าวคับ โหลด คลิป ใน 4แชร์ หรือไฟลมีเดีย ได้ป่าว อยากรู้
glofiish
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 11:42:46 am »

มีชุมชนในการพัฒนา OS Android ที่เก่งที่สุด ใน xda-developers หวังว่าจะเจอสิ่งที่ต้องการอยู่นะครับ
ปล. ภาษาอังกฤษ ล้วน ล้วน
bboy23
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 01:34:49 pm »

อย่าเรียก iPad จีนเลยครับ เค้าเป็น tablet ที่ใช้ Android เป็นระบบปฎิบัติการ
ดีไม่ดีก็ขึ้นอยู่กับคนใช้และของที่ได้มา
ก็เหมือนคอมพิวเตอร์ยิ่งจ่ายแพงยิ่งได้ของสเปคสูง
แทบเล็ต Android ก็มีหลายเกรด บางคนพอใจเครื่องสองพันก็ตอบโจทย์เค้าได้แล้ว
บางคนพอใจ แทบเล็ต Android ราคาสองหมื่น อย่าง Acer,Asus อื่นๆก็เป็นสิทธิ์ของเค้าที่จะไม่เลือกซื้อ Apple iPad

แทบเล็ต = ประเภทสินค้า
iPad = ยี่ห้อสินค้าเป็นแทบเล็ตที่ใช้ iOs เป็นระบบปฎิบัติการของ Apple
Galaxy Tab,Acer iConia Tab,Asus Transformer = ยี่ห้อสินค้าเป็นแทบเล็ตที่ใช้ Android เป็นระบบปฎิบัติการของ Google
iPad จีนที่เรียกๆก็เหมือนพวกบนๆนี่แหละ เพียงแต่สเปคของอุปกรณ์ภายในมันไม่ไฮโซขนาดพวกนี้ ราคามันถึงถูกไงครับ
virat
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 04:00:36 pm »

อยากได้ไอแพดของรัฐบาลจัง สเปกก็แรง CPU 1Ghz duocore Ram 512 แจ่มมาก

ต้องมีคุณสมบัติที่รัฐจะแจกให้ครับ คือต้องเข้าเรียนชั้น ป.1 ถ้าเราทำไม่ได้ก็คงต้องพึ่งลูกแล้วละครับ
goods_buy
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 05:22:37 pm »

ออกความเห็นบ้าง

ผมคิดว่าระบบปฏิบัติการ Android หากจะนำไปใช้กับสินค้าตัวใด จะดีจะด้อย อยู่ที่การพัฒนาต่อยอดของเจ้าของผลิตภัณฑ์นั้น ๆ
ส่วนสินค้าที่ไม่มี brand เอาระบบนี้มาใช้ แต่ไม่ได้พัฒนาให้เหมาะสมกับสินค้าตนเอง  จึงได้ผลของการใช้งานอย่างที่เห็นกัน

ผมเคยเป็นฝ่ายพัฒนาโทรศัพท์เคลื่อนที่ ที่ใช้ MTK solution (ใช้ระบบปฏิบัติการของ MTK) และ infenion solution
ซึ่งส่วนมากในไทยจะใช้ MTK กัน 
ซึ่งในโทรศัพท์หลายรุ่น มีการทำงานที่ดี ไม่แฮ้งค์  แต่กับโทรศัพท์บางรุ่น มีอาการผิดปกติมากมาย ทั้งที่ใช้ cpu เบอร์เดียวกัน ใช้ระบบปฏิบัติการเดียวกัน 
และผมสังเกตุว่า โรงงานที่มีฝ่าย programmer ที่เก่ง  มักจะทำ firmware ในเครื่องได้สมบูรณ์ และมีปัญหาน้อยสุด
แต่กับบางโรงงาน เจอปัญหา แต่แก้ไขไม่ได้   ซึ่งเข้าใจว่า ทางโรงงาน มีความสามารถในการเข้าถึง source code ต่างกัน
โรงงานใหญ่จะเข้าถึง และแก้ไขได้ลึกกว่า

หากเลือกได้ ผมคิดว่า...ซื้อ ipad ของ apple ดีกว่า  ใช้งานไปสักพัก เขาจะพัฒนา OS ตัวใหม่ออกมา และให้อัพเกรดกันได้ตั้งแต่รุ่นแรกจนถึงรุ่นปัจจุบัน (เรียกว่าไม่ทิ้งสินค้าที่ตกรุ่นแล้ว) 
ต่าง่จากสินค้าอื่น ๆ ซึ่งเมื่อสินค้าตกรุ่น หรือ หยุดผลิต จะไม่มีการพัฒนาในส่วนของ software หรือ firmware

ยกตัวอย่างเช่น pocket PC ที่ผมใช้  มีปัญหา มี bug มากมาย แต่พอออกรุ่นใหม่ เขาหยุดแก้ไข หยุดพัฒนาเฉยเลย เราก็ต้องทนใช้แบบมีปัญหา

หากสนใจ Android จริง ๆ คงต้อง samsung
bomusic
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 05:42:31 pm »

บูตนานนี่แบบไหนครับ นานแล้วเข้าใช้งานได้ปกติหรือเปล่า เล่นพวกนี้ต้องลง rom ให้เป็น
จะได้หา rom ใหม่ๆที่เค้าโมมาลง จะทำให้บูตเร็ว พื้นที่เมมเหลือเยอะขึ้น

หลีกเลี่ยงพวกที่ใช้ cpu wm8650 ไปเลยนะครับ ถึงราคาจะน่าสอยยังไงก็ตาม
ไปหาพวก imapx210 ยังพอทน แต่ส่วนมากับ ram 256 ก็พอได้

หรือไม่ก็ไปดูพวก ainol onda momo teclast ดีกว่าครับ

ปัจจุบัน ส่วนตัวผมใช้ตัวนี้อยู่ momo8 หมดไป 4000 นิดๆ

http://www.aliexpress.com/product-fm/525198379-Capacitive-Ployer-MOMO-8-Tablet-PC-With-Android-4-0-Support-1-5GHz-512MB-8GB-All-wholesalers.html
lungdaeng
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 06:38:23 pm »

IPAD ของแท้ก็ผลิตที่เมืองจีนนี่แหละครับ เข้าใจว่าน่าจะเป็น Tablet ของจีนที่เขาจะซื้อมาแจกเด็กนักเรียนใช่ไหมครับ คุณภาพก็ตามราคาละครับ
morn zone7
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 22, มีนาคม 2012, 07:35:16 pm »

ต้องมีคุณสมบัติที่รัฐจะแจกให้ครับ คือต้องเข้าเรียนชั้น ป.1 ถ้าเราทำไม่ได้ก็คงต้องพึ่งลูกแล้วละครับ

เปิดเทอมนี้ จะให้ลูกพา(ผม)ไปฝากเข้า ป.1 ใหม่  อยากได้ อยากได้  โอ้ย อยากได้ (บ่อยากซื้อ) อิอิ
aastro
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 03:53:22 am »

ซื้อมาใช้เหมือนกันครับ จอแปดนิ้ว ทีเเรกก็ งง ว่าทำไมเข้าเเอปสโต ไม่เหมือนแอรดรอยปกติ เลย ที่ไหนได้โอเอสที่ลงมากะเครื่อง ของปลอม เลยจัดการวัดดวงหาไฟล์มาแฟลซใหม่(กว่าจะเจอไฟล์ที่ใช่กะเครื่องทำหลายสิบรอบ) สำหรับผมแล้วก็คุ้มนะ หลายๆอย่างที่ได้จากมัน ที่ทำบ่อยคือ สตรีมช่อง จาก DM800 มาดูบนเเทปเล็ท
aiyob
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 09:37:37 am »

ซื้อมาใช้เหมือนกันครับ จอแปดนิ้ว ทีเเรกก็ งง ว่าทำไมเข้าเเอปสโต ไม่เหมือนแอรดรอยปกติ เลย ที่ไหนได้โอเอสที่ลงมากะเครื่อง ของปลอม เลยจัดการวัดดวงหาไฟล์มาแฟลซใหม่(กว่าจะเจอไฟล์ที่ใช่กะเครื่องทำหลายสิบรอบ) สำหรับผมแล้วก็คุ้มนะ หลายๆอย่างที่ได้จากมัน ที่ทำบ่อยคือ สตรีมช่อง จาก DM800 มาดูบนเเทปเล็ท

ขออนุเคราะห์คำแนะนำหน่อยครับ ว่าวิธีหา ให้เข้ากับ  แทปเล็ท ของเราใช้อะไรไปอ้างอิงครับ ว่าได้หรือไม่ได้กลัว  brig  ครับ
hs1utk
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 23, มีนาคม 2012, 12:17:03 pm »

ตอนนี้iPad 1 ของแท้ มือ 2 ราคาถูกลงมาก 7,000-10,000 บาท หาซื้อมาใช้คงจะใช้งานดีกว่า iPad จีนแน่นอน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์