ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
13, พฤษภาคม 2024, 09:37:01 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เชียงราย แม่สาย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เชียงราย แม่สาย  (อ่าน 6130 ครั้ง)
fortuner-bp
Special Member
*

« เมื่อ: 08, สิงหาคม 2011, 08:37:40 pm »

กำลังจะไปเที่ยวเชียงราย แล้วจะแวะไปดู DB ที่แม่สาย รบกวนพี่ๆแแนะนำร้านให้หน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดนัย
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2011, 08:51:35 pm »

ร้าน sunny ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topfy1975
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2011, 08:52:13 pm »

เคยไปเดินมารู้จักอยู่ร้าน หนึ่ง เจ้าของ ชื่อ ช่าง อร หรือคำหง ขายของถูกมาก หาไม่เจอลอง กด มือถือ 0818851137 เดี๋ยวก็เจอ สินค้าตัวไหน ดี ไม่ดีบอกกันแบบตรงๆ บริการดีครับ
jen
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2011, 09:04:24 pm »

ผมก็กำลังจะไปเหมือนกัน พอแนะนำตำแหน่งของร้าน Sunny ให้หน่อยครับ
เพราะปกติผมซื้อแต่ร้าน Johnny ฝั่งพม่า หรือบอกจุดที่เราสังเกตง่ายที่สุด
อย่างเช่น เซเว่น หรือธนาคาร อีกนิดครับขอเบอร์โทรของร้านเบอร์ปัจจุบันที่ติดต่อ
ได้ยิ่งดีครับ ขอบคุณครับ  แล้วผมจะมารายงานให้ทราบครับ......
aadsuratin
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2011, 09:43:37 pm »

น่าจะเป็น Johnyมากกว่า sunny ไม่รู้จัก ถามใครก็รู้จักที่ตลาดท่าขี้เหล็ก (เด็กขายไวอากร้าก็รู้จัก)
PomBk
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2011, 10:19:57 pm »

Sunny อยู่ฝั่งไทยนี่แหละครับ ตึกแถวซ้ายมือก่อนถึงด่านแม่สาย น่าจะเลยซอยทางเข้าวัดดอยเวาไปหน่อยนึง แต่ของไม่ค่อยเยอะ เป็นเครื่องใช้ไฟฟ้าเสียมากกว่า แต่ก็อยากให้อุดหนุนคนไทยดีกว่า
ฝั่งพม่าก็ไม่จำเป็นต้องร้านจอนนี่หรอก ใกล้ ๆ กันมีหลายร้าน ลองดูร้านอาตี๋ 085 106 6798 ไปพม่าถ้าไม่มีใครมาเหร่ขาย ไออากร้า (แม่ม! ของจริงหรือเปล่าก็ไม่รู้) ผมให้เตะทีนึง
ดนัย
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2011, 11:28:44 pm »

ร้าน sunny ผมชื้อมา 2 ปี ของมีประกันนะครับ
aastro
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2011, 11:30:49 pm »

ตามที่ผมเคยไปมาเเล้วตอนต้นปีที่ผ่านมา หิ้ว DB มาตัวนึงที่ร้าน จอนนี่ ราคาพันสองเครื่องใหม่แกะกล่อง 2L ไม่ร้อนเลยครับ  เขาเทสให้ดูเอาเเค่เครืองเปิดติดก็พอ เพราะอิมเมจเราต้องมาเเฟลซใหม่อยู่เเล้ว  ถ้าจำไม่ผิด พอข้ามไปฝั่งพม่า เดินตรงไปเกือบสุด น่าจะลงสะพานพอดี เเล้ว เดิน เลี้ยวขวา เลยครับ เดินมทาอีกหน่อยร้านจะอยู่ฝั่งขวามือ ร้านอาซอ นะถ้าจำไม่ผิด จะถึงก่อน ถัดมาเป็นร้านจอนนี่ อย่าลืมนะครับ อย่่างน้อยๆๆ ต้องให้เขาเปิดลอง ให้ดูก่อนโชคดี    

ฝากช่วยดูราคาไอเเพดจีนด้วยนะครับ เเละเครื่อง RE HD  ราคาอยู่เท่าไหร่ เเล้ว
aastro
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, สิงหาคม 2011, 11:37:26 pm »

ฝาก อีกอย่าง ถามราคาเท่าไรห่ืเเล้วอย่าลืมต่อลงมากครึ่งนึงเลยนะครับ ท่านอาจจะได้ของดีราคาถูก ก็ได้ เคยต่อราคานาฬิกาข้อมือ จาก สองร้อยก่าบาท เหลือ หกสิบ บาท อ่ะ ถ้าไม่เอา มันจะด่าเราตามหลังหน่อยๆๆเอง 555 ใส่ขาสั้น เสื้อยืด สบายๆเลยครับ อากาศ ค่อนข้างร้อน ท่านจะมีความสุขในการช็อป เเน่ๆ
topper
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2011, 01:16:46 am »

รัานJohny openbox s10 1800บ
บอย
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2011, 08:39:59 am »

อย่าลืมว่า ไม่ประกันสินค้านะครัย  ซื้อแล้วซื้อเลย
topper
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 09, สิงหาคม 2011, 02:52:42 pm »

ซื้อที่มีประกันในไทยดีกว่าครับ
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 10, สิงหาคม 2011, 02:59:59 pm »

นับจากวันนี้ไป  DB 500S จะขายได้ถึง 500  บาท รึป่าวไม่รู้

hs1utk
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 17, สิงหาคม 2011, 07:01:33 pm »

ผ่านไปลองซื้อดูบางนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์