ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
12, พฤษภาคม 2024, 05:52:16 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใครใช้มือถือกด *151# ลองเช็คดูว่า ซิมของท่านลงทะเบียนแล้วหรือยัง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครใช้มือถือกด *151# ลองเช็คดูว่า ซิมของท่านลงทะเบียนแล้วหรือยัง  (อ่าน 2249 ครั้ง)
ช่างลาว
ช่างมาจากลาวอยู่ประเทศไทย: สะบายดี..
Support Member
*

« เมื่อ: 05, เมษายน 2015, 02:23:02 pm »

ใครใช้มือถือกด *151# ลองเช็คดูว่า ซิมของท่านลงทะเบียนแล้วหรือยัง หากลงแล้วก็จะมี ข้อความตอบกลับ มาว่าลงแล้ว แต่หากยังไม่ได้ลง ก็จะมีข้อความแจ้งว่ายังไม่ได้ลงทะเบียน หมดกำหนดการลงทะเบียน 31 กค 2558 ก่อนซิมดั หากท่านใดยังไม่ได้ลงทะเบียน นำโทรศัพท์มือถือ พร้อม บัตรประชาชนตัวจริง หรือ Passport ตัวจริง ไปที่ศูนย์บริการโทรศัพท์มือถือ หรือ ที่ร้านค้ามือถือที่ มีสัญลักษณ์ “กสทช. โทรคมนาคม ดำเนินการเสียให้เรียบร้อย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

JP5759
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, เมษายน 2015, 04:21:47 pm »

ของผมเรียบร้อยครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, เมษายน 2015, 04:44:02 pm »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

chinnozukae
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, เมษายน 2015, 07:05:57 pm »

ผมมีโคดสำหรับลงทะเบียนครับแต่ไม่ลงให้ใครหรอกเพราะพี่กสทช.สั่งค่ายมือถือร่อนวารสารมาบอกห้ามเก็บตังค์ ถ้าเก็บจะมีความผิด ถ้าไม่ให้เก็บค่าบริการ(ค่าเน็ต+ค่าเสียเวลาทำมาหากิน)ผมก็ไม่ลงให้ใคร ใครจะโดนตัดก็ช่าง อย่าว่าเห็นแก่ตัวนะครับ แต่วันๆนึงมาเป็นร้อย ถ้าไม่เก็บแล้วผมจะเอาที่ไหนแดรก เพราะต้องเอาเวลาทำมาหากินมาทำตรงนี้ที่มันไม่ใช่เรื่องของผม

naiphan
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, เมษายน 2015, 06:43:56 am »

บริการหมายเลขด่วนพิเศษ: ลงทะเบียนจากหน้าจอโทรศัพท์ แล้วส่งหลักฐานตามไปภายหลัง

ดีแทค กด *102* หมายเลขบัตรประชาชน 13 หลัก # แล้วกดโทรออก
เอไอเอส กด *544*1*หมายเลขบัตรประชาชน 13 หลัก # แล้วกดโทรออก
ทรูมูฟ ยังไม่มีบริการ
WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, เมษายน 2015, 08:05:57 pm »

คุณซื้อมือถือร้านไหนร้านนั้นก็ลงให้ฟรี
tt2006sat
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, เมษายน 2015, 06:40:15 am »

บริการหมายเลขด่วนพิเศษ: ลงทะเบียนจากหน้าจอโทรศัพท์ แล้วส่งหลักฐานตามไปภายหลัง

ดีแทค กด *102* หมายเลขบัตรประชาชน 13 หลัก # แล้วกดโทรออก
เอไอเอส กด *544*1*หมายเลขบัตรประชาชน 13 หลัก # แล้วกดโทรออก
ทรูมูฟ ยังไม่มีบริการ

ลองแล้วครับ ดีแทคให้ไปทำที่ศูนย์
wichit2011
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 12, เมษายน 2015, 12:36:57 pm »

ผมมีโคดสำหรับลงทะเบียนครับแต่ไม่ลงให้ใครหรอกเพราะพี่กสทช.สั่งค่ายมือถือร่อนวารสารมาบอกห้ามเก็บตังค์ ถ้าเก็บจะมีความผิด ถ้าไม่ให้เก็บค่าบริการ(ค่าเน็ต+ค่าเสียเวลาทำมาหากิน)ผมก็ไม่ลงให้ใคร ใครจะโดนตัดก็ช่าง อย่าว่าเห็นแก่ตัวนะครับ แต่วันๆนึงมาเป็นร้อย ถ้าไม่เก็บแล้วผมจะเอาที่ไหนแดรก เพราะต้องเอาเวลาทำมาหากินมาทำตรงนี้ที่มันไม่ใช่เรื่องของผม

ขอแบ่งปัน User และ Password ของ มาย    mybyCAT 3G  หน่อยครับ
wichit2011
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, เมษายน 2015, 12:41:55 pm »

ขอแบ่งปัน User และ Password ของ มาย    mybyCAT 3G  หน่อยครับ

ลืมให้ E- mail ไว้ครับ      witchit.wn2557@gmail.com       ขอบคุณครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์