ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
12, พฤษภาคม 2024, 07:12:21 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เป็นปัญหาจากอะไรครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นปัญหาจากอะไรครับ  (อ่าน 1833 ครั้ง)
noomsaren
Full Member

« เมื่อ: 05, ธันวาคม 2012, 04:55:30 pm »

ตั้งจาน ๒ อัน ต่อเข้าไดเสค ทรู ดี ช่อง  ๑ เวียดช่อง ๒ ตั้งค่า 0pensสิบถูกต้อง ดูได้มาตลอด สองสามวันก่อนดูไม่ได้เลย เช็คแล้วพบว่า ช่อง ๑ สัญญาณและคุณภาพมาครบ ดูได้ แต่พี่เวียด ไดเสค ๒ เหมือนเดิม สัญญาณมา ๔๐ คุณภาพ ๑๐ ดูไม่ได้เลย เปลี่ยนไปไดเสค ๑ สัญญาณมา ๘๕ คุณภาพ ๗๔ มันมาได้งั้ย ทั้งที่ไม่ไช่ไดเสคที่ถูกต้อง พอกลับไปเปิดดู ก็ยังดูไม่ได้เหมือนเดิม เวียดนาม การตั้งค่า LNB ก็ ๙๗๕๐ ความถึ่ 10968 H  28800 ไดเสค ช่อง ๒ นอกนั้น ปิด ปิด ปิด ครับ รบกวนท่านผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ ลองเปลี่ยนไดเสคแล้ว เหมือนเดิมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sakzaa
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2012, 06:05:48 pm »

ไดเสครั่ว เปลี่ยนไหม่ครับ
เวลาต่อไดเสคห้ามเปิดเครื่องขณะต่อ ต่อเสร็จแล้วค่อยเปิดเครื่องครับ แล้วตั้งค่าให้ถูกต้อง
รอผู้รู้มาตอบอีกทีครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, ธันวาคม 2012, 07:05:34 pm »

ดูจากเจ้าของกระทู้พิมพ์ก็เดาได้เลยว่าต้องทำงานราชการเกี่ยวกับด้านการพิมพ์เอกสาร สำนวนต่างๆ
ตอบปัญหาของท่านเกิดจาก ไดเส็กรั่วตามที่เพื่อนสมาชิกบอกครับ ถ้าใช้4ออก1ไม่อยากเปลี่ยนก็ให้ใช้ 1กับ3หรือ2กับ4ครับ หรือเปลี่ยนใหม่ไปเลยดีที่สุด
ironhorse
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, ธันวาคม 2012, 04:04:35 pm »

ลองพอร์ทที่ยังไม่ได้ใช้ดูแล้วตั้งค่าพอร์ทเครื่องรับให้ตรงกับไดเส็คครับ
noomsaren
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2012, 09:03:01 am »

ครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ หายไปนาน ติดภาระไป ตจว. ท่าน JAY เดาแม่นเนาะ ผมเป็นครูครับ วันพรุ่งนี้ว่าง ๆ คงได้ลองดู ผลเป็นอย่างไรจะกลับมาแจ้งในบอร์ดนี้ต่อไปครับ
noomsaren
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2012, 03:56:19 pm »

ลองตามคำแนะนำ เหมือนเดิม ก็ลองถอดสายจากไดเสค สัญญาณเท่าเดิม น่าจะหัวเสีย ก็เลยเปลี่ยนหัวครับ ทุกอย่างก็กลับมาเหมือนเดิมครับ สรุปก็คือ "หัวเสีย"  ทั้งหัวคนและหัวดาวเทียม อิอิ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์