ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 12:06:02 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เทพทั้งหลาย ช่วยหาทางออกให้ช่องHDด้วยคับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 [3] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เทพทั้งหลาย ช่วยหาทางออกให้ช่องHDด้วยคับ  (อ่าน 26076 ครั้ง)
HD4life
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #40 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 08:42:13 pm »

ผมไม่ได้ขายของคับ แต่ผมเลือกทางนี้ ผมก้ต้องแนะนำทางนี้ ผมก้เข้ามาถามๆเอานี่แหละ หงุดหงิดที่หลายๆคนกั๊กไม่ได้คำตอบ แต่ผมเข้าใจละว่าพอมาบอกต่อก้ถูกหาว่าโฆษณา

ผมมาบอกเฉยๆว่านี่คือทางที่ผมเดิน กับเพื่อนผมเองผมบอกกับมันตรงๆว่า ถ้าไม่ได้ดูทีวีบ่อยๆไ่ม่คุ้มหรอกมันแพง ผมยังคิดแล้วคิดอีกเลย ถ้าถามผมลงทุนทั้งชุดไม่คุ้มครับ แต่ผมก้เหมือนพี่อ่ะ มาทางนี้นานแล้ว ค่อยเติมนั่นนิดนี่หน่อยมันมาเปนเสต็ป ไม่ใช่ทุ่มตู้มเดียว

แต่ถ้าถามผมว่าทางไหนในตอนนี้คุ้มสุด ทางทรูคับเค้าออกโปรขายLCDพร้อมดูHDฟรีๆ6เดือน

เอาเลยคราวนี้ผมสวมร่างนักขายทรูแล้ว

ใครจะว่าไงก้ช่างผมได้ไรจากบอร์ดนี้ ผมก้อยากแบ่งคนอื่นด้วยเช่นกัน ผมเองก้ไม่มีความรู้ไรเลยยังต้องพึ่งพี่ๆในนี้อีกเยอะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jaekungz
Special Member
*

« ตอบ #41 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 08:46:45 pm »

เป่าครับ อย่าเข้าใจผิด  ผมไม่ได้ว่าคุณ HD4life ขายของครับ

ดีแล้วที่ท่านมาแบ่งปัน 

จริงๆอาจตีความหมายผิด ผมจะบอกว่า Irdeto ขายของ คือเขาต้องการให้ใช้ cam module เขา

ผมเคยอ่านเวปนอก ที่เขาบอกให้แฮกเกอร์เจาะการ์ด เพื่อที่จะได้ขาย cam module hardware

อย่าเข้าใจผิดนะครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
HD4life
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #42 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 08:48:33 pm »

เป่าครับ อย่าเข้าใจผิด  ผมไม่ได้ว่าคุณ HD4life ขายของครับ

ดีแล้วที่ท่านมาแบ่งปัน 

จริงๆอาจตีความหมายผิด ผมจะบอกว่า Irdeto ขายของ คือเขาต้องการให้ใช้ cam module เขา

ผมเคยอ่านเวปนอก ที่เขาบอกให้แฮกเกอร์เจาะการ์ด เพื่อที่จะได้ขาย cam module hardware

อย่าเข้าใจผิดนะครับ

อุ๊ย เขิลลลลล เลย  งั้นก้ขออภัยแล้วหัวเราะแหะๆหลบมุมตึกตามเดิมดีกว่า
lertsak
Newbie
*

« ตอบ #43 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 08:56:46 pm »

รบกวนช่วยเหลือด้วยครับ
lertsak@hotmal.com
ขอบคุณครับ
jaekungz
*

« ตอบ #44 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 09:02:42 pm »

ถ้าไม่มีท่าน คนอื่นๆก็ยัง งง ต่อไป จริงๆผมรู้นานแล้วเรื่องแนวนี้แต่ไม่เคยลองทำ

ว่าแต่ท่านถอยมาเท่าไรเหรอครับ cam module

จริงๆมันแค่เสียบใส่แล้วไปอ่านกับ reader อีกทีก็ได้แล้วนิครับ ถ้าทฤษฎีไม่ผิด
vmk57
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #45 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 10:52:04 pm »

HD ครับ

บ้านของผมหรู  หลายห้องว่าง รออยุ่ครับ

ไม่เคยมีงอแงเลย     ระดับ พรีเมี่ยม*

ต้องดูผ่านการ์ดแท้หรือเปล่า
หรือดูจาก SVแนะนำด้วย
Dream_Senior
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #46 เมื่อ: 23, มิถุนายน 2010, 11:32:22 pm »

อยากสมัคร server รบกวนส่งรายละเอียดที่ nostraf4@yahoo.com ครับ
boat_intania
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #47 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2010, 12:30:53 am »

ขอข้อมูลด้วยอีกคนครับ boat_intania[at]yahoo.co.th
vmk57
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #48 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2010, 08:13:41 am »

HD ครับ

บ้านของผมหรู  หลายห้องว่าง รออยุ่ครับ

ไม่เคยมีงอแงเลย     ระดับ พรีเมี่ยม*

ติดต่อกลับ vmk57@yahoo.com
ด้วยครับ สนใจ
muonic
Newbie
*

« ตอบ #49 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2010, 10:41:23 am »

การ์ดที่จะเสียบไปใน CAM HD module นี้ต้องเป็นการ์ดอะไรหรอคับ การ์ดขาว หรือ การด์แท้   แล้วถ้าใช้การ์ดแท้ ต้อง platinum ใช่ป่าวคับ

แล้วเรื่องที่เค้าจับการ์ดแต่งงานกับเครื่องนี่ไม่เป็นปัญหาหรอคับ

ขอรายละเอียดด้วยนะคับ muonicman@gmail.com
iKong
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #50 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2010, 12:58:35 pm »

คุณ HD4life

ผมต้องการดูช่อง True HD ทำอย่างไรบ้างคับ

ตอนนี้ใช้ขาวๆอยู่อ่ะ
jj_jubjang
Jr. Member
**

« ตอบ #51 เมื่อ: 24, มิถุนายน 2010, 10:10:23 pm »

ท่านที่ใช้ CI CAM MODULE แล้วเปลี่ยน เป็น CAM HD IRDETO ระวัง จะติด E17 แล้วดูได้แค่ 2 ช่อง HDเท่านั้น ก่อนอื่นถ้าคนขายให้แน่ใจว่าเครื่องท่านกับ cam ตัวใหม่เข้าได้ดีใช้แล้วไม่มีปัญหา
 แต่เครื่องท่านถ้ามี  2 CI CAM MODULE  ขอแสดงความดีใจด้วย แก้ไขปัญหา E17 ได้
bunthid
Newbie
*

« ตอบ #52 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2010, 09:39:02 am »

ใครขายCAM HD IRDETO (Irdeto Extra Cam MPEG4 HDTV )ต้องการด่วน
HD4life
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #53 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2010, 10:58:52 am »

ใครขายCAM HD IRDETO (Irdeto Extra Cam MPEG4 HDTV )ต้องการด่วน

โฆษณาในนีก้มีคับหรือ กูเกิ้งเอาก้ได้ เจอแน่นอน กูเกิ้ง:Irdeto Cam  HD ตามนี้นะคับ
sokichai
*

« ตอบ #54 เมื่อ: 25, มิถุนายน 2010, 08:56:20 pm »

ขอแล้วจะได้ใหมเนี่ย ที่อื่นน้ำยังใหลอยู่หรือ?
kanawuth
Newbie
*

« ตอบ #55 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2010, 02:29:26 pm »

รบกวนด้วยครับ poxy2958@hotmail.com
papatom
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #56 เมื่อ: 26, มิถุนายน 2010, 02:57:51 pm »

ขอด้วย  ครับ  papa.tom@hotmail.com
shinchuku
Newbie
*

« ตอบ #57 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2010, 06:24:21 pm »

โฆษณาในนีก้มีคับหรือ กูเกิ้งเอาก้ได้ เจอแน่นอน กูเกิ้ง:Irdeto Cam  HD ตามนี้นะคับ

ขอคำยืนยันว่าใช้ได้แน่นอนหน่อยครับ แล้วผมต้องทำอย่างไรบ้างช่วยเมล์มาแนะนำหน่อยครับ
ผมโทรไปด้านบนแล้วไม่รับสายครับ ขอบคุณมากครับ
เมลล์มาก็ได้ครับ shinchuku@hotmail.com
singtoo
Newbie
*

« ตอบ #58 เมื่อ: 04, กรกฎาคม 2010, 04:13:01 am »

HD ครับ

ขอรายละเอียด HD ห้องยังว่างไหม  ppangjung@yahoo.com
หน้า: 1 2 [3] ขึ้นบน พิมพ์