ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 11:32:16 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  GMM Z HD ไม่ค่อยประทับใจเลย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: GMM Z HD ไม่ค่อยประทับใจเลย  (อ่าน 6699 ครั้ง)
animax
Support Member
*

« เมื่อ: 18, ธันวาคม 2013, 11:59:34 am »

วันนี้ถอย Gmmz HD มาลองเล่นดูแล้วไม่ประทับใจเท่าที่ควร อันดับแรกโทรไปลงทะเบียนเพื่อดูรายการ Gold 365 วัน Call center ดุจริงๆพูดจาห้วนๆ แต่ก็ทนจนสำเร็จดูช่อง HD ได้ครบ
1.ต่อมาก็ลองกดรีโมทโดยใส่ถ่านที่ให้มาปรากฎว่ากดจนปุ่มแทบพังเครื่องไม่ตอบรับ จึงเปลี่ยนถ่านใหม่ กดได้ แต่แย่มากคือไม่ว่องไวกดแต่ละทีต้องรอหรือไม่ก็ต้องกดแรงๆจึงจะตอบสนอง ดูแล้วแย่จริงๆไม่สมราคาเลย
2.มาดูช่อง HD บอกเป็น 1080i คุณภาพของช่องรายการ Foxsport Plus HD ความคมสู้ของ VTC ไม่ได้เลย หรือแม้แต่ช่องของ IPTV Cloud-Ibox ก็สู้ไม่ได้จริงๆ ดูจาก IPTV Cloud-Ibox ภาพยังดีกว่าอีก

สงสัยต้องขายทิ้งแล้วกลับไปใช้ Cloud-Ibox ดีกว่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
iceza50
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2013, 12:01:56 pm »

ลงราคาเลยครับ

เผื่อมีสมาชิกอยากได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sitteto
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2013, 12:44:27 pm »

คนอยากได้น่าจะมีครับสมบัติผลัดกันชมครับ
atisat55
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2013, 01:05:55 pm »

เครื่อง รุ่น  นี้  รีโมต เป็นแบบนี้จริงๆครับ  เป็นทุกเครื่อง

กดครั้งแรก  ต้อง***เอา***2 ที่  ครั้งต่อไป  กดที่เดียว

click
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2013, 02:05:37 pm »

คนใช้...คนขาย...ออกมานอนยันอย่างนี้ราคาตกเลย....555

dutyfree
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2013, 03:00:08 pm »

เหมือนกันครับ อยุ่บ้านทั้งวันยังไม่เปิดดูด้วยซ้ำ ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่ จะปล่อยก็เสียดายของ ซื้อมายังไม่ถึงเดือน
ถ้าปล่อยได้ราคา2100 ผมตัดหางปล่อยวัดเลย (จริงๆน่ะ)
scone
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2013, 03:10:54 pm »

เครื่อง รุ่น  นี้  รีโมต เป็นแบบนี้จริงๆครับ  เป็นทุกเครื่อง

กดครั้งแรก  ต้อง***เอา***2 ที่  ครั้งต่อไป  กดที่เดียว

+1 เห็นด้วยกับเรื่องรีโมท และความชัดเจนของภาพ แต่ถ้าใครชอบโทนสีสดใส กล่องนี้ใช่เลย
1.ที่ผมซื้อมาก็เพราะเวลาใส่คีย์ช่อง Feed ใส่ได้เร็ว และไม่ค่อยมีปัญหากับเรื่อง SID ซ้ำกันดูไม่ได้ (ไม่ต้องใส่ ใส่แค่ 16 ตัวหลัง)
2.เอามาแทนกล่องที่ดูไทยคม KU/จานปิคนิค เวลาเดินทาง/ไปเที่ยว เพราะนอกจากกล่องทรูแล้ว ก็เห็นมี GMM Z HD ที่ช่อง
รายการของเขาพอใช้ได้
3.เวลารับชมที่บ้าน ก็มีช่องรายการของเขาเองให้ชมได้ทั้ง C/KU-Band แล้วแต่ว่าเราติดตั้งจานรับแบบไหน
4.คิดว่าเช่าดูช่องเพิ่ม 365 วัน / 1990 บาท (ผมซื้อกล่องที่ Big C พร้อมโปรเพิ่มช่อง ดูได้ 1 ปี) หมดแล้วก็ดูช่องปกติได้

สรุปแล้ว ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคนไปว่าจะนำไปใช้งานอย่างไร ให้เหมาะสม เพราะทุกกล่อง/ยี่ห้อ ก็มีทั้งคนที่ชอบและไม่ชอบครับ

pipat
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2013, 05:29:54 pm »

+1 เห็นด้วยกับเรื่องรีโมท และความชัดเจนของภาพ แต่ถ้าใครชอบโทนสีสดใส กล่องนี้ใช่เลย
1.ที่ผมซื้อมาก็เพราะเวลาใส่คีย์ช่อง Feed ใส่ได้เร็ว และไม่ค่อยมีปัญหากับเรื่อง SID ซ้ำกันดูไม่ได้ (ไม่ต้องใส่ ใส่แค่ 16 ตัวหลัง)
2.เอามาแทนกล่องที่ดูไทยคม KU/จานปิคนิค เวลาเดินทาง/ไปเที่ยว เพราะนอกจากกล่องทรูแล้ว ก็เห็นมี GMM Z HD ที่ช่อง
รายการของเขาพอใช้ได้
3.เวลารับชมที่บ้าน ก็มีช่องรายการของเขาเองให้ชมได้ทั้ง C/KU-Band แล้วแต่ว่าเราติดตั้งจานรับแบบไหน
4.คิดว่าเช่าดูช่องเพิ่ม 365 วัน / 1990 บาท (ผมซื้อกล่องที่ Big C พร้อมโปรเพิ่มช่อง ดูได้ 1 ปี) หมดแล้วก็ดูช่องปกติได้

สรุปแล้ว ก็ขึ้นอยู่กับแต่ละคนไปว่าจะนำไปใช้งานอย่างไร ให้เหมาะสม เพราะทุกกล่อง/ยี่ห้อ ก็มีทั้งคนที่ชอบและไม่ชอบครับ

เหมือนผมเลยใช้อยู่
ผมว่าก็ OK นะครับ ส่วนคุณภาพความชัดเจนของภาพพอดีไม่ได้ใช้หลายยี่ห้อเหมือนสมาชิกหลายท่านเลยไม่ทราบ
puntee
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2013, 05:31:47 pm »

ข้อเสีย เป็นตามนั้นเลย ทุกข้อ

แต่ผมกลับเลือกที่จะดูมากที่สุด
มากกว่า 2/C/P
เป็นเพราะ ผมจะไม่งงกับการดูช่อง 3-5-7-9-11-TPBS เรียง 1-6 ตามมาตรฐาน
(คล้ายกับกล่องของ 2 แต่ชัดกว่า 2)
DownTor
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2013, 06:49:48 pm »

รีโมทต้องปรับปรุงละครับ ถ้าผู้ผลิตรับฟังผู้ใช้
ohmza
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2013, 09:21:56 pm »

ลองปรับความละเอียดไปที่ 1080p ดูครับ มันปรับได้ ค่าเดิมจากโรงงานมันตั้งค่ามาที่ 1080i ครับ
tananjid
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, ธันวาคม 2013, 09:55:12 pm »

ผมว่าสะดวกดีเวลาใส่ key ดูบอล   ได้ key ปุ้มใส่ key ปั้ปรวดเร็วทันใจ  ยกเว้นรีโมตไม่ทันใจ
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2013, 03:06:38 pm »

วันนี้ถอย Gmmz HD มาลองเล่นดูแล้วไม่ประทับใจเท่าที่ควร อันดับแรกโทรไปลงทะเบียนเพื่อดูรายการ Gold 365 วัน Call center ดุจริงๆพูดจาห้วนๆ แต่ก็ทนจนสำเร็จดูช่อง HD ได้ครบ
1.ต่อมาก็ลองกดรีโมทโดยใส่ถ่านที่ให้มาปรากฎว่ากดจนปุ่มแทบพังเครื่องไม่ตอบรับ จึงเปลี่ยนถ่านใหม่ กดได้ แต่แย่มากคือไม่ว่องไวกดแต่ละทีต้องรอหรือไม่ก็ต้องกดแรงๆจึงจะตอบสนอง ดูแล้วแย่จริงๆไม่สมราคาเลย
2.มาดูช่อง HD บอกเป็น 1080i คุณภาพของช่องรายการ Foxsport Plus HD ความคมสู้ของ VTC ไม่ได้เลย หรือแม้แต่ช่องของ IPTV Cloud-Ibox ก็สู้ไม่ได้จริงๆ ดูจาก IPTV Cloud-Ibox ภาพยังดีกว่าอีก

สงสัยต้องขายทิ้งแล้วกลับไปใช้ Cloud-Ibox ดีกว่า
ลองเคลมรีโมทหรือยังครับ ถ้าล็อตสินค้าใหม่ๆปรกติครับ ผมก็ใช้อยู่ครับ ขอขอบคุณครับ
scone
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2013, 03:34:01 pm »

ลองเคลมรีโมทหรือยังครับ ถ้าล็อตสินค้าใหม่ๆปรกติครับ ผมก็ใช้อยู่ครับ ขอขอบคุณครับ

อ่านแล้วยังไม่เข้าใจครับ 1.ลองเคลมรีโมทหรือยัง อันนี้เข้าใจครับ 2.ถ้าล็อตสินค้าใหม่ๆปกติ อันนี้ยังไม่เข้าใจครับ เพราะที่ข้างบนโพสต์ก็พึ่งซื้อมาใหม่ ใช้แล้วไม่ถูกใจกล่องรวมทั้งรีโมท ส่วนเครื่องของผมก็ซื้อมาไม่ถึง 2 เดือนเลย (รีโมทไม่เวิร์คตั้งแต่ซื้อมา) ไม่รู้ว่าจะเข้าข่ายสินค้าล็อตใหม่หรือเปล่าครับ ช่วยตอบเพิ่มเติมด้วยครับ

ขอบคุณครับ

REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2013, 04:09:01 pm »

อ่านแล้วยังไม่เข้าใจครับ 1.ลองเคลมรีโมทหรือยัง อันนี้เข้าใจครับ 2.ถ้าล็อตสินค้าใหม่ๆปกติ อันนี้ยังไม่เข้าใจครับ เพราะที่ข้างบนโพสต์ก็พึ่งซื้อมาใหม่ ใช้แล้วไม่ถูกใจกล่องรวมทั้งรีโมท ส่วนเครื่องของผมก็ซื้อมาไม่ถึง 2 เดือนเลย (รีโมทไม่เวิร์คตั้งแต่ซื้อมา) ไม่รู้ว่าจะเข้าข่ายสินค้าล็อตใหม่หรือเปล่าครับ ช่วยตอบเพิ่มเติมด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ครับผม คือแต่ล่ะร้านจะมีการสต๊อกสินค้าไว้ ในแต่ล่ะเดือน ถ้าร้านไหนขายดี สินค้าจะออกได้เร็ว ส่วนบางร้านอาจจำหน่ายได้ช้า จะเป็นสต๊อกเก่าทีค้างไว้นานครับ (บางร้านไม่ได้ดิวกับเซลล์ก็จะซื้อตุนไว้ในช่วงเวลานั้นๆในราคาที่ทำกำไรได้ ซึ่งพอนานๆก็จะตกล็อตกกลายเป็นเครื่องล๊อตเก่าครับ ไม่สามารถตีเคลมได้) ปรกติเครื่องรับที่ผลิตออกมาจะมีปัญหาบ้าง เล็กๆน้อยๆ (BUG)ซึ่งถ้าร้านค้าตรวจพบและดิวกับเซลล์โดยตรงจะตีสินค้าคืนได้ครับ เพื่อได้สินค้าที่ผลิตออกมาใหม่แทนครับ ขอขอบคุณครับ
click
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2013, 08:24:05 pm »

ดีก็บอกว่าดี.......ไม่ดีก็บอกว่าไม่ดี   ช่วยๆกัน  เหมือนกล่องขาว ไม่รู้เผาหมดหรือยัง

sonchai
Full Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2013, 09:59:48 pm »

GMM Z HD ผมกำลังจะซื้อพอดี ขอบคุณมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์