ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 05:59:33 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เช้าวันนื้เวียดนามดูไม่ได้อีกแล้วครับท่าน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เช้าวันนื้เวียดนามดูไม่ได้อีกแล้วครับท่าน  (อ่าน 6125 ครั้ง)
PARN
Newbie
*

« เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 06:43:43 am »

เช้าวันนื้เวียดนามก็ดูไม่ได้อีกตามเคย ไม่รู้ว่าเครื่องผมเป็นอะไรหรื่อเปล่า
masterbox HD ครับ ไม่รู้ว่าท่านอื่นเป็นเหมือนกันหรือครับ 0819435094
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
azazz
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 06:45:20 am »

ดูได้ครับ
ของผมผ่านบ้านเช่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
srw
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 06:45:56 am »

ลักดูของเขาเถื่อน ๆ  มันก็เป็นแบบนี้แหละครับ  ถือเป็นเรื่องปกติ...

kop998
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 06:57:03 am »

เช้าวันนื้เวียดนามก็ดูไม่ได้อีกตามเคย ไม่รู้ว่าเครื่องผมเป็นอะไรหรื่อเปล่า
masterbox HD ครับ ไม่รู้ว่าท่านอื่นเป็นเหมือนกันหรือครับ 0819435094
เขาแจ้งไว้ในเฟสบุคแล้วนะครับ

เนื่องจาก ขณะนี้ สัญญาณทาง VTC อาจมี ปัญหาบ้าง เนื่องจาก มี พายุ เข้า ทำให้ มีปัญหากับ การส่งของทางต่างประเทศ จึงแจ้งให้ ทราบครับ ทางเรากำลัง ตั้งสัญญาณ สำรอง เพื่อแก้ปัญหานี้อยู่ ครับ ส่วน Telkom ต้องรออีก 3-4 วันครับ!!!
chokelfc
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 08:28:44 am »

เป็นเหตุผบหนึ่งที่ผมติดทรูไว้เป็นจุดหลัก ส่วนจุดต่อไป เล่นพวกนี้ เพื่อคว่มรู้และสนุกกับการเล่น ดูไม่ได้ก็มีของแท้ใช้อยู่ ดูได้ชัวร์
jay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 08:35:20 am »

ผมเปิดตอน7โมงเช้ามันก็ยังดูได้ ตอนนี้08.40น ยังดูได้ครับ
jarasak
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 08:40:45 am »

ได้จาก M3ซื้อมาแบบทรูตลอดชีพ แต่ดูเวียตนามได้ด้วยเปิดตั้งแต่เที่ยงคืนยันเช้าเลย ทดลองเน็ต CAT เม็กละ66 สต. เต็มที่เดือนละเท่าไหร่
suwatt99
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 09:04:55 am »

ดูกันต่อไปว่าจะมั่นคงแค่ไหน ติด ๆ ดับ ๆ ครับเมื่อเช้า ได้บ้างไม่ได้บ้าง อิสานตอนบนครับ
prampituk
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 09:13:30 am »

รอแอสโตร..จากมาสเตอร์ บ็อก เมื่อไหร่ดูได้น้อออ...
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 09:16:22 am »

หมดความเชื่อถือไปแล้วสำหรับยี่ห้อนี้ ถ้าไม่มาๆหายๆ

ตอนนี้ก็คงดับ  เพราะผมก็ดูไม่ได้เหมือนกัน

sriracha09
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 09:20:02 am »

หมดความเชื่อถือไปแล้วสำหรับยี่ห้อนี้ ถ้าไม่มาๆหายๆ

ตอนนี้ก็คงดับ  เพราะผมก็ดูไม่ได้เหมือนกัน

คือกัน
kom
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 09:30:07 am »

อย่าไปหวังกับของฟรีเลยคับ อีกอย่างมันยังแลนนะคับ ลงทุนค่าใช้จ่ายอีกเล็กน้อย ก็ดูได้ปกติแล้วคับ ดีกว่าทิ้งไว้ป่าวๆ เล่นให้คุ้มคับใหนๆ ก็ซื้อไปแล้ว
aadsuratin
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 09:38:58 am »

ดูได้ไม่มีปัญหา ลองเช็คสัญญาณจาก เอบีเอสนะครับสัญญาณอ่อนฝนตก ชัวร์ๆๆให้ได้สักห้าสิบครับ
jay
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 10:47:20 am »

ดูได้ไม่มีปัญหา ลองเช็คสัญญาณจาก เอบีเอสนะครับสัญญาณอ่อนฝนตก ชัวร์ๆๆให้ได้สักห้าสิบครับ
ถูกต้องเลยครับ ถ้าสัญญาณจากดาวถอดรหัสไม่ดี มันก็ไม่สามารถถอดรหัสได้
ของผมก็ master box ก็ดูได้ตลอดไม่มีปัญหา จะมีบ้างก็ภาพมืดชั่วคราว เพราะประเทศเพื่อนบ้านที่ sv ตั้งอยู่เกิด พายุฝนฟ้าคะนอง และอีกอย่าง ระบบก็ยังไม่เข้าที่เข้าทาง ใครจะไปตั้งรับทัน ถ้าอยากดูดีๆ ไม่มีมาๆหายๆก็ต้องหันไปเล่นของแท้เลยครับ ทุกคนก็ย่อมรู้อยู่แล้ว ว่าของแท้กับของเทียมมันต่างกัน ถ้าของเทียมมันดีกว่า ของแท้เขาคงอยู่ไม่ได้แล้วครับ ถ้าต้องการของแท้ก็ลองดูทีแบรนเนอร์ด้านบนเลยครับ
sriracha09
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2012, 02:05:39 pm »

ถูกต้องเลยครับ ถ้าสัญญาณจากดาวถอดรหัสไม่ดี มันก็ไม่สามารถถอดรหัสได้
ของผมก็ master box ก็ดูได้ตลอดไม่มีปัญหา จะมีบ้างก็ภาพมืดชั่วคราว เพราะประเทศเพื่อนบ้านที่ sv ตั้งอยู่เกิด พายุฝนฟ้าคะนอง และอีกอย่าง ระบบก็ยังไม่เข้าที่เข้าทาง ใครจะไปตั้งรับทัน ถ้าอยากดูดีๆ ไม่มีมาๆหายๆก็ต้องหันไปเล่นของแท้เลยครับ ทุกคนก็ย่อมรู้อยู่แล้ว ว่าของแท้กับของเทียมมันต่างกัน ถ้าของเทียมมันดีกว่า ของแท้เขาคงอยู่ไม่ได้แล้วครับ ถ้าต้องการของแท้ก็ลองดูทีแบรนเนอร์ด้านบนเลยครับ

เฉียดเข้าหา master boxทีีไรเป็นโดนทุกที
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์