ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 07:46:57 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ฟุตบอล.. ในกล่อง "ทรูฯ"..
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ฟุตบอล.. ในกล่อง "ทรูฯ"..  (อ่าน 3235 ครั้ง)
KVYoung
Hero Member

« เมื่อ: 19, สิงหาคม 2015, 09:26:50 pm »

TrueVisions #เรียนสมาชิกค่ะ เบื้องต้นจะมีรายละเอียดดังนี้ค่ะ
- Dutch Eredivisie
- German Bundesliga
- Scottish Professional Football League
- Major League Soccer
- Football French Ligue 1
สำหรับฟุตบอลลาลีก้า สเปน กัลโช่ เซเรียอา รอการยืนยันช่องรายการเร็วๆนี้ค่ะ
ขอบคุณค่ะ
TrueVisions # สำหรับโปรแกรมฟุตบอล UCL ในรอบ Playoff ไม่มีถ่ายทอดสดค่ะ ทั้งนี้สำหรับรอบแบ่งกลุ่มแอดมินยังไม่มีข้อมูลค่ะ ส่วน ยูโรป้า แอดมินยังไม่มีข้อมูลเช่นกันค่ะ
ทรูฯ..
>> คงจะไม่เหลืออะไรให้ดู.. แล้วกระมัง..? <<
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

kaijae
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2015, 09:56:27 pm »

สรุปแล้ว ตอนนี้แอดมินมีข้อมูลอะไรบ้างครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

yongzaa
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2015, 10:03:50 pm »

ผมว่าปีนี้ผมฟุตบอลลีกหลักๆ น่าจะอยู่ที่ทรูทั้งหมดครับ (ยกเว้นพรีเมียร์ลีก)

ตามนี้ครับ

1. Dutch Eredivisie (Fox Sports)
2. German Bundesliga (Fox Sports)
3. Scottish Professional Football League (beIN Sports)
4. USA Major League Soccer (beIN Sports)
5. French Ligue 1  (beIN Sports)
6. Italian Calcio Serie A (ทรู ซื้อลิขสิทธิ์เอง หรือ beIN Sports) รอการยืนยัน
7. Spanish La Liga (beIN Sport) ประมูลได้ไปแล้ว รอรายละเอียดการยืนยันช่องจากทางทรู
8. UEFA Champion League (beIN Sports) รอบแบ่งกลุ่มเป็นต้นไป
9. UEFA Europa League (beIN Sports) รอบแบ่งกลุ่มเป็นต้นไป
10. UEFA Super Cup (beIN Sports)
11. French League Cup (beIN Sports)
12. Coppa Italia (ทรู ซื้อลิขสิทธิ์เอง หรือ beIN Sports) รอการยืนยัน

ปล. และในช่วงเร็วๆนี้ ทาง beIN Sports จะร่วมลงประมูลลิขสิทธิ์ Premier League ของฤดูกาล 2016-2019
     ซึ่งหาก beIN ชนะการประมูล Premier League ก็น่าจะกลับมาที่ทรูครับ

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2015, 10:25:23 pm »

สรุปแล้ว ตอนนี้แอดมินมีข้อมูลอะไรบ้างครับ
แอดมิน.. "แบะๆ" ครับ
รอ.. การยืนยัน..?

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2015, 10:47:18 pm »

ผมว่าปีนี้ผมฟุตบอลลีกหลักๆ น่าจะอยู่ที่ทรูทั้งหมดครับ (ยกเว้นพรีเมียร์ลีก)

ตามนี้ครับ

1. Dutch Eredivisie (Fox Sports)
2. German Bundesliga (Fox Sports)
3. Scottish Professional Football League (beIN Sports)
4. USA Major League Soccer (beIN Sports)
5. French Ligue 1  (beIN Sports)
6. Italian Calcio Serie A (ทรู ซื้อลิขสิทธิ์เอง หรือ beIN Sports) รอการยืนยัน
7. Spanish La Liga (beIN Sport) ประมูลได้ไปแล้ว รอรายละเอียดการยืนยันช่องจากทางทรู
8. UEFA Champion League (beIN Sports) รอบแบ่งกลุ่มเป็นต้นไป
9. UEFA Europa League (beIN Sports) รอบแบ่งกลุ่มเป็นต้นไป
10. UEFA Super Cup (beIN Sports)
11. French League Cup (beIN Sports)
12. Coppa Italia (ทรู ซื้อลิขสิทธิ์เอง หรือ beIN Sports) รอการยืนยัน

ปล. และในช่วงเร็วๆนี้ ทาง beIN Sports จะร่วมลงประมูลลิขสิทธิ์ Premier League ของฤดูกาล 2016-2019
     ซึ่งหาก beIN ชนะการประมูล Premier League ก็น่าจะกลับมาที่ทรูครับ

กัลโซ.. ไม่ได้อยู่ใน beIN TH.. (อยู่ใน beIN HK ที่แซทห้า เห็นโฆษณาแล้ว)
ลาลิกา / ยูฟ่า / ยูโรปา / เฟรนซ์ลีก / โคปปาอืตาเลีย.. ยังเงียบ (ยังไม่เห็นโฆษณา)
ส่วน.. พรีเมียร์ลีก
ตอนนี้ beIN ก็ถือลิขสิทธิ์อยู่แล้ว ที่เห็นออกอากาศก็มีตะวันออกกลาง และอินโดฯ.. ฯลฯ
beIN มีช่องเยอะมาก กีฬาหลากหลาย เป็นเครือข่ายเหมือน ESPN หรือ FOX
ขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการบอกรับสมาชิก จะซื้อแพ็คเกจไหนมาออกอากาศ.. ครับ

yongzaa
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2015, 11:04:49 pm »

ตามนี้ครับ

กัลโซ.. ไม่ได้อยู่ใน beIN TH.. (อยู่ใน beIN HK ที่แซทห้า เห็นโฆษณาแล้ว)
ลาลิกา / ยูฟ่า / ยูโรปา / เฟรนซ์ลีก / โคปปาอืตาเลีย.. ยังเงียบ (ยังไม่เห็นโฆษณา)
ส่วน.. พรีเมียร์ลีก
ตอนนี้ beIN ก็ถือลิขสิทธิ์อยู่แล้ว ที่เห็นออกอากาศก็มีตะวันออกกลาง และอินโดฯ.. ฯลฯ
beIN มีช่องเยอะมาก กีฬาหลากหลาย เป็นเครือข่ายเหมือน ESPN หรือ FOX
ขึ้นอยู่กับผู้ให้บริการบอกรับสมาชิก จะซื้อแพ็คเกจไหนมาออกอากาศ.. ครับ

- กัลโช่อาจเป็นทรูซื้อเองครับผมว่า
- เฟรนซ์ลีก ตอนนี้ทรู beIN เริ่มถ่ายทอดสดมาได้ 2 สัปดาห์แล้วครับ
- Champions League / Europa / La Liga ซึ่งทาง beIN Sport ชนะการประมูลในส่วนของประเทศไทยไปแล้วครับ
  ซึ่งทรูมีช่อง beIN และซื้อคอนเทนต์ต่อมาครับ ตอนนี้คงเหลือเรื่องรายละเอียดช่องและผังรายการ
  และอาจมีการเพิ่มช่องอีก ผมว่าถ้าเสร็จแล้วคงประกาศทีเดียวครับ

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, สิงหาคม 2015, 11:30:55 pm »

ซึ่งทรูมีช่อง beIN และซื้อคอนเทนต์ต่อมาครับ ตอนนี้คงเหลือเรื่องรายละเอียดช่องและผังรายการ
  และอาจมีการเพิ่มช่องอีก ผมว่าถ้าเสร็จแล้วคงประกาศทีเดียวครับ

ถ้าทรูฯ.. มีช่อง beIN เพิ่มเข้ามาอีก ก็..แหล่ม เลยครับ
กัลโซ กับลาลิกา เริ่มเสาร์นี้.. (กัลโซ beIN HK)
กดดูผังรายการ beIN TH ของทรูฯ ไม่มีลาลิกาเลย.. (โฆษณาใน beIN HK ก็ไม่เอ่ยถึงเหมือนกัน)
ตอนนี้ก็ได้แต่.. รอ ร๊อ รอ.. ครับ

jarasak
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2015, 12:52:18 am »

ของพม่าน่าจะมีครบนะ
mamaman
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2015, 11:04:29 am »

bein sport 123 ตอนนี้ปล่อยฟรีอยู่น่าเป็นห่วงจังกลัวทรูจะบังคับให้เข้าระบบอื่นนะสิครับ
KVYoung
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2015, 03:46:59 pm »

beIN 3 (1 TH)
จากแซทห้าไปแล้ว..
ครับ..

mamaman
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2015, 08:26:03 am »

P.I.P หลังจากดูมานานครับ
kied
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2015, 03:52:20 pm »

ของพม่าน่าจะมีครบนะ

confirm เลยคับ ของเค้าดีจริงๆ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์