ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
07, พฤษภาคม 2024, 11:39:33 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แนะนำจานดาวเทียมให้หน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำจานดาวเทียมให้หน่อยครับ  (อ่าน 2850 ครั้ง)
match
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 09:34:34 am »

ผมกำลังจะติดตั้งจานดาวเทียมสีดำขนาด 1.7 เมตร  ไม่ทราบว่าติดตั้งของใครดีครับ  ระหว่าง IPM กับ IPS ครับ  รบกวนด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kitt
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 09:36:22 am »

ผมกำลังจะติดตั้งจานดาวเทียมสีดำขนาด 1.7 เมตร  ไม่ทราบว่าติดตั้งของใครดีครับ  ระหว่าง IPM กับ IPS ครับ  รบกวนด้วยครับ
dynasat ทนกว่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ssss
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 09:39:48 am »

..ผมใช้จาน dynasat 6f เครื่อง topfild4000co เจ๋งครับ...
จตุพร
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 10:41:33 am »

จาน Dynasat ดีที่สุด
au
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 11:14:04 am »

ยี่ห้ออื่นก็ดีครับเขาแซงกลางอากาศนานแล้ว   ลองของ idea sat บ้างหรือยัง  แค่lnbก็แรงกว่าแต่จานเหมือนกัน ......ถ้าในตำนานต้องยกให้เขา
ssss
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 11:20:42 am »

ยี่ห้ออื่นก็ดีครับเขาแซงกลางอากาศนานแล้ว   ลองของ idea sat บ้างหรือยัง  แค่lnbก็แรงกว่าแต่จานเหมือนกัน ......ถ้าในตำนานต้องยกให้เขา
..เกณฑ์การรับไม่แตกต่างกันมากหรอกครับ..แต่ความทนทานแข็งแรง ไดน่ากินขาดครับ..ถ้าอยากประหยัดตังค์ก็เอายี่ห้ออื่นก็ใช้ได้ แต่ราคาไม่ต่างกันนักหรอก..
topman
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 12:39:46 pm »

เจ้าของกระทู้ เขาระบุ ขนาด มาแล้ว คงไปซื้ีอยี่ห้อ อื่นไม่ได้หรอก ครับ ทุกท่าน
เพราะ ทุกท่าน ก็ทราบกันอยู่ ว่า ใคร ผลิต จานขนาด 1.7 กันบ้าง
ส่วน ยี่ห้อที่แนะนำ กันมีแต่ 1.8 (6 ฟุต) คิดว่า คงไม่เข้า เกณฑ์ ของ เจ้าของกระทู้ ครับ
gang2284
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 05:12:09 pm »

thaisatครับพี่น้อง5F กินขาด
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์