ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 06:10:14 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  Maxnet เน่าจริงๆครับช่วงนี้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Maxnet เน่าจริงๆครับช่วงนี้  (อ่าน 3519 ครั้ง)
เซ็งๆๆๆ
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 28, มิถุนายน 2009, 06:37:42 pm »

ใครใช้ maxnet อยู่บ้างครับ ช่วงนี้ห่วยโคตรๆเช็คแล้ว net ไม่หลุดแต่ net มันไม่วิ่ง หลงโทรไปด่าต้นทางที่ใช้อยุ่ ว่าดูแล้วหยุดจะเปลี่ยนเจ้าแล้ว โดนสวนกลับมาอีก เขาบอกทางเขาปกติ และปลด id ผมออกแถม block msn ผมอีก เลยกลับมาดู LOGFILE ใน ROUTER ปรากฏว่าเป็นที่ net เราเอง เซ็งเลย สิ้นเดือนไม่มีที่อยู่อีก ฮือๆๆๆ TTT ไม่น่าทำตูเลย

กลับไป tot เจ้าเก่าดีกว่า...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Fukujang
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 28, มิถุนายน 2009, 06:44:48 pm »

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ เน็ตมันไม่หลุดแต่มันเข้าไม่ได้บางเว็ปแย่เลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ใช้ ttt เหมือนกัน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2009, 10:43:08 am »

ผมใช้ ttt เหมือนกัน เสาร์อาทิตย์ที่ผ่านมาผมดู db แล้วมันค้างบ่อยเอาเรื่องครับ ปกติจะนิ่งมาก
ทางSv บอกหากใช้ ttt เชื่อมต่อมักจะไม่ค่อยได้ เรื่อง dns ไรเนี่ยละ ผมไม่ค่อยเข้าใจ วันนี้ดูได้ปกติละครับ ผมว่าทั่น จขกท.ใจร้อนไปหน่อยนะ น่าจะดูstatus ที่เราก่อนว่า net ที่ใช้อยุ่โอเคป่าว หากsureแล้วค่อยด่าก็ดีครับ ของผมก็เกือบไปเหมือนกัน ไปอ่านพวกบอร์ดอื่นเขาก็ด่า ttt กันบานเลย เลยไม่ได้โวยไปทาง sv ที่ใช้งานอยู่ กลัวโดนแบบทั่น จขกท 555
dumgtr
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2009, 11:31:46 am »

อาทิตย์ก่อน maxnet เน่าจริงๆครับ เป็นกันทั่วเลย จะว่าไปจริงๆผู้ให้บริการก็น่าจะเข้าใจนะ หรือว่า จขกท ตอกต้นทางแรงไปหน่อย อิอิ
nokdarby
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2009, 03:53:20 pm »

ที่จริงเวลามีปัญหาก็ถามเจ้าบ้านก็น่าจะได้คำตอบ จะได้ทราบสาเหตุกระได้แก้ไขไม่ใช้มา แบรนกัน จริงอะป่าว..
แดนนี่
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 29, มิถุนายน 2009, 05:52:06 pm »

เดี๋ยวช่วงเสาร์-อาทิตย์มันก็มาอีก maxnet จันท-ศุกร์ ปกติครับ หากวันหยุดนี่แม่มหลุดกระจาย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์