ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 05:28:33 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มีใครในนี้ใช้จานดาวเทียม KTI หรือสามารถ งวงช้าง บ้างครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครในนี้ใช้จานดาวเทียม KTI หรือสามารถ งวงช้าง บ้างครับ  (อ่าน 6983 ครั้ง)
SATTECH
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 01:09:43 pm »

สอบถามคนที่ใช้อยู่ครับ ใช้ขนาดกี่ฟุต FIX หรือ MOVE รับดาวอะไรกันบ้างครับ ใช้มากี่ปีแล้วครับ ?

ถ้ามีรูปด้วยก็ดีนะครับ มาคุยเรื่องของเก่าแต่คุณภาพดีกันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
หนุ่มร่วมเกื้อ
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 01:15:12 pm »

ตามหาKTIแบบมูฟอยู่ครับตํานานของวงการเห็นเพื่อนเก่งอยุธยาได้10ฟุตมูฟมาแล้วนํ้าลายไหลอยากเล่นมั่งจัง  ยังสนอยู่นะครับใครมีก็บอกได้นะหากไม่ใช้จะขอซื้อต่อไปเล่นบ้าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
SATTECH
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 01:30:34 pm »

ตามหาKTIแบบมูฟอยู่ครับตํานานของวงการเห็นเพื่อนเก่งอยุธยาได้10ฟุตมูฟมาแล้วนํ้าลายไหลอยากเล่นมั่งจัง  ยังสนอยู่นะครับใครมีก็บอกได้นะหากไม่ใช้จะขอซื้อต่อไปเล่นบ้าง

ผมเห็นจาน KTI ตามดาดฟ้าบนตึกบางตึก ดูแล้วท่าทางจะไม่ใช้แล้ว ถ้าผมมีเงิน ผมเคยคิดว่าจะเข้าไปคุยกับเจ้าของตึกหรือเจ้าของบ้านว่าจะขอซื้อต่อหน่อย อิอิ

แต่อยากรู้ว่าในนี้มีใครที่ใช้จาน KTI กับ สามารถ งวงช้างอยู่บ้างครับ ขอบคุณครับ
kom
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 01:57:57 pm »

8 F นี่โครตหนักเลยคับ เคยยกลงจากชั้น3 เค้าให้ฟรีตอนนี้ ถอดงวงช้างออก ใช้ก้านเหล็ก 4 ก้านแทนสัญญาณแรงพอๆ ไดน่า7.5 เอ็กตร้าคับ ทั้ง C และ KU
chaisin
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 02:19:53 pm »

ผมมี่อยู่ 1 อัน เป็น 8 ฟุตมูท เวลาประกอบจานใช้เป็นตะเเกรงเสอดที่ละช่องใช้เวลามากในการติดตั้ง เคยลองรับ dreamtv ที่ 146 agila เดิม
หาสัณญานเป็นวันๆก็ไม่เจอไม่กระดิกเลย ถ้าเอาไปรับ KU band ไม่น่าใข้ ส่วน C band ก็ปรกติไม่ได้เเรงกว่าได่นา 7.5 เอกตร้าเลยจะอ่อนกว่า
ด้วยซ้ำไป
goods_buy
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 02:51:08 pm »

ผมมี KTI 7 ฟุต มีอยู่ประมาณ 6 ใบ

5 ใบ ขาด mount ring ขนาด 18 นิ้ว สำหรับยึดขอบจาน
ตั้งใจจะส่งตัวอย่างให้โรงกลึง ช่วยทำ mount ring  ผ่านมา 1 ปียังไม่ได้ดำเนินการใด ๆ
หนุ่มร่วมเกื้อ
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 03:23:21 pm »

ผมมี KTI 7 ฟุต มีอยู่ประมาณ 6 ใบ

5 ใบ ขาด mount ring ขนาด 18 นิ้ว สำหรับยึดขอบจาน
ตั้งใจจะส่งตัวอย่างให้โรงกลึง ช่วยทำ mount ring  ผ่านมา 1 ปียังไม่ได้ดำเนินการใด ๆ
แบ่งมาเล่นมั่งซิพี่ผมไปทําตัวยึดเป็นแบบฟิกเองก็ได้ถ้าได้ขอเบอร์ด้วยครับเปลี่ยนซิมย้ายค่ายเบอร์พี่หายครับ
SATTECH
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 04:09:06 pm »

ผมมี่อยู่ 1 อัน เป็น 8 ฟุตมูท เวลาประกอบจานใช้เป็นตะเเกรงเสอดที่ละช่องใช้เวลามากในการติดตั้ง เคยลองรับ dreamtv ที่ 146 agila เดิม
หาสัณญานเป็นวันๆก็ไม่เจอไม่กระดิกเลย ถ้าเอาไปรับ KU band ไม่น่าใข้ ส่วน C band ก็ปรกติไม่ได้เเรงกว่าได่นา 7.5 เอกตร้าเลยจะอ่อนกว่า
ด้วยซ้ำไป

อันที่พูดถึงนี้เป็น งวงช้าง หรือ KTI ครับ
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 04:54:54 pm »

ที่บ้านไม่มี  แต่ที่ทำงานมีครับ  KTI ขนาด  10 ฟุต  คุณภาพสัญญาณเต็มและเกือบเต็มครับ ของแต่ละช่อง    เด๊่ยวว่างๆ จะถ่ายรูปให้ดูครับ

chaisin
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 07:59:39 pm »

ง้วงช้างของสามารถครับ
aastro
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 15, เมษายน 2011, 10:45:53 pm »

จาน 10 ฟุต KTI ที่ อ บ้านไผ่ จ ขอนแก่น มีสองใบครับ ใบเเรกเป็นของ โรงเเรมวันชัย   ใบที่สอง เป็นร้านขายผ้า ร้อยเอ็ดสโตร์  ผมเคยฝึกงานที่ท่าพระขอนแก่น หาสัญญาณของแอสโต เข้าง่ายมากครับ ยิ่งกว่าปอกกล้วย เกน ดีจริงๆๆ ตอนที่ทดลอง ขาไม่ได้ยึดด้วยซ้ำ ช่วยกันประคอง เสาเเละจาน สามคน คอจานหนักมากครับ เเต่สัญาณที่ได้ มันสุดยอดจริงๆๆ อยากมีสักใบเหมือนกัน ตอนนี้มีใช้ เเค่ psi227 รุ่น สิบกว่าปีที่เเล้ว
mana2151
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 16, เมษายน 2011, 08:37:45 am »

มีคับ2ใบ จานง่วงช้าง สามารถ8ฟุตอยู่ที่บ้านสองใบ อีกใบถอดเป็นชิ้นไม่ได้ใช้อยู่คับ ซื้อลดราคาให้บ้านที่ไปติดจานมาแล้วเขาให้มา เขาบอกไม่ได้ใช้ผมเลย แต่ก็ยังไม่ได้ประกอบเลย
matth
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 16, เมษายน 2011, 01:35:36 pm »

ผมใช้สามารถงวงช้าง7.5ฟุต Move ติดเมื่อปี36เกือบ20ปีแล้วครับ รับได้ประมาณ25ดาว เริ่มตั้งแต่ตวันออกดาวIntelsat2 เรื่อยไปจนสุดตวันตกที่ดาวYamal202  ผมเล่นแต่Cครับ ไม่เล่นKU ถ้าถามว่าดาวอะไรบ้าง ยืดยาวเกินไปที่จะตอบ เข้าไปดูในLyngsatเถอะครับ ดูFoot Printของมัน ถ้าคลุม กทม,รับได้ทั้งนั้น จานนี้ดีมากครับ คอจาน2ฟุต เสา3.5นิ้ว ติดAccได้ทั้งตวันออกหรือตวันตก ของผมเมื่อAccยืดสุดอยู่ที่Intelsat2 เมื่อAccหดสุดอยู่ที่ดาวYamal202ครับ
ส่วนKTIผมมีคอMove ขนาด2ฟุต เสา3.5นิ้ว ยาว1.5เมตร์ ไม่มีด้ำยัน และก็ไม่มีตัวจานครับ เพื่อนให้มา ส่วนตัวจานใส่รถเก๋งไม่ได้จึงไม่เอามา ไปหาเพื่อนอีกที คนสวนเอาชั่งกิโลขายไปแล้ว เสียดายจัง
matth
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 17, เมษายน 2011, 09:59:05 am »

ขอโทษครับ ดาวIntelsat 2 ได้เปลี่ยนชื่อเป็น Intelsat 5 แล้ว ผมไม่ได้แก้ไขตารางข้างฝาบ้านครับ
boonying
Newbie
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 17, เมษายน 2011, 07:46:01 pm »

ผมได้มาฟรี ของสามารถงวงช้าง แต่มอเตอร์เสีย ไปซื้อมอเตอร์ กับ ตัวขับจานมาลองติดติดตั้ง จะยากไหมครับ ผู้ใดแนะนำสั่งสอนให้หน่อยข้าน้อยจะขอบพระคุณเป็นอย่างสูง แล้วใช้ LNB ของไรดีครับ  กลัวติดตั้งยากนะครับ
chainaboy
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 18, เมษายน 2011, 09:29:10 am »

ผมมีจานสามารถรุ่นงวงช้างขนาด 10.5 ฟุด 1 ใบ ที่บ้านมีพื้นที่จำกัด ถอดลงมาวางไว้ที่พื้นบ้าน มีเสาเหล็ก 1ต้น เป็นจาน Move สภาพดี ใช้งานได้ จะขายในรคา 2000 บาทครับ อยู่เชียงใหม่ สนใจบอกมาในบอร์ดนี้ครับ
rewatp
Special Member
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 18, เมษายน 2011, 09:43:09 am »

ผมมีจานสามารถรุ่นงวงช้างขนาด 10.5 ฟุด 1 ใบ ที่บ้านมีพื้นที่จำกัด ถอดลงมาวางไว้ที่พื้นบ้าน มีเสาเหล็ก 1ต้น เป็นจาน Move สภาพดี ใช้งานได้ จะขายในรคา 2000 บาทครับ อยู่เชียงใหม่ สนใจบอกมาในบอร์ดนี้ครับ
สนใจครับ  089 - 7032645 เรวัต
chainaboy
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 18, เมษายน 2011, 11:13:57 am »

เรียนคุณเรวัตครับ ถ้าท่านสนใจก็มาดูได้ครับสภาพดีใบจานไม่มีสนิมติดครับ ใส่รถกะบะเต็มคันรถครับ ถ้าถอดออกชิ้นๆแล้ว มันก็ง่ายแก่การขนส่งครับผม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์