ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
15, พฤษภาคม 2024, 03:54:58 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  แบบไหนแทนกันได้ครับ???
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: แบบไหนแทนกันได้ครับ???  (อ่าน 2703 ครั้ง)
psp109
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2011, 10:35:24 am »

รบกวนท่านผู้ มีจานแบบไหนที่ใช้กับเครื่อง Supernet HD 2010 HD  ได้บ้างนอกจากจานแดงทรู ขอบคุณทุกท่านครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
click
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2011, 10:57:18 am »

กระทะ,ฝาหม้อ ใช้แทนได้ครับ..........
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

TEE007
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2011, 12:28:23 pm »

ได้ทุกจานที่มีขายอยู่ครับ
Delta 7
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2011, 02:20:28 pm »

รวมทั้งพวกที่เป็นแผ่นแบนๆ และพวกขันน้ำคว่ำวางบนหลังคารถเรือก็ได้ครับ
tell me
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2011, 03:43:11 pm »

น้องเขาอุตส่าเข้ามาถาม  แสดงว่าเราคือผู้รู้  ตอบแบบให้ความรู้เขาจริง  ๆ  ดีกว่าครับ  แล้วจะได้บุญได้กุศล นะครับ........
psp109
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2011, 04:03:33 pm »

ขอบคุณท่าน tell me ครับ ที่ถามเพราะไม่รู้เป็นมือใหม่ และคิดว่าเป็นวิทยาทานแก่คนที่ยังไม่รู้ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ถ้าเป็นความสุขเล็กๆน้อยของท่านเหล่านั้น ไม่ว่ากันครับ ขอถามอีกนิด แล้วหัวรับสัญญาณล่ะครับต้องใช้แบบไหน
dk
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2011, 04:42:05 pm »

น่าจะบอกวัตถุประสงค์ด้วย ว่าจะต้องการรับชมดาวดวงใดบ้าง
ระบบใดบ้าง KU หรือ C หรือทั้งสอง
เพราะ Supernet สามารถรับได้ทุกอย่าง
เพื่อเพื่อน ๆ จะได้ตอบได้ตรงความต้องการครับ
psp109
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2011, 04:56:47 pm »

ขออภัยจริงๆครับ ก็อย่างที่ว่ามือใหม่ ไม่รู้เรื่องระบบอะไรครับ เพียงแต่ว่าของเดิมตำแหน่งเดิมตั้งจานทรูไว้(ตอนนี้ยกเลิกแล้ว) ก็คงเพื่อจะได้ดูเหมือนเดิมครับ หรือถ้าสามารถใช้ได้หลายๆดวงก็ดี ขอบคุณครับ
dk
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 29, พฤษภาคม 2011, 05:07:56 pm »

ความเห็นผมน่าจะจ้างช่างมาติดจานดำเพื่อรับไทยคม
ส่วนหัว lnb จะมีแบบ c+ku และให้ทำดูโอรับ NSS6 อีกดวง
ก็คงจะเพียงพอต่อความต้องการ(ในระยะเริ่มต้น)แล้วครับ

แต่ถ้าไม่มีสถานที่ติดตั้งจานดำ จะใช้ที่เดิม ก็ต้องใช้จาน Ku 75 ซม.ทำดูโอ NSS6
หรือไปซื้อจานของทรูรุ่นใหม่ที่เขามีขาดูโอกับ NSS6 สำเร็จรูปแล้วก็ได้ครับ

รอท่านอื่นมาเพิ่มเติม
mamaman
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 30, พฤษภาคม 2011, 09:06:45 am »

supernet hd 2010 คือเครื่องรับสัญญาณความถี่ดาวเทียมอีกรุ่นนึงสามารถรับสัญญาณดาวเทียมได้
หลายดวง พื้นที่ประเทศไทยรับได้เกิน 20 ดวง อยู่ทีท่านอยากดูรายการอะไร ภาษาอะไร เเละการส่งสัญญาณ
ก็มีทั้งส่งให้ดูฟรี เข้ารหัส ก็เเล้วเเต่ท่านจะเลือกดูครับ ศึกษาค้นคว้าต่อยอดเองครับถ้าสนใจ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์