ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
13, พฤษภาคม 2024, 02:37:15 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  REMOTE LINK
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: REMOTE LINK  (อ่าน 7157 ครั้ง)
lungnim
Special Member
*

« เมื่อ: 02, มกราคม 2012, 07:05:48 pm »

เครื่องรับดาวเทียมเดี๋ยวนี้ไม่มี RF OUT แล้วต้องการใช้REMOTE LINK โดยใช้สาย RG-6 ต่อเฉพาะจุดต่อ To Remote link ได้หรือไม่ครับ (ภาพและเสียงต่อช่อง AV OUTครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ชัดเจน
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, มกราคม 2012, 07:24:27 pm »

เครื่องรับดาวเทียมเดี๋ยวนี้ไม่มี RF OUT แล้วต้องการใช้REMOTE LINK โดยใช้สาย RG-6 ต่อเฉพาะจุดต่อ To Remote link ได้หรือไม่ครับ (ภาพและเสียงต่อช่อง AV OUTครับ)
เท่าที่รู้ไม่ได้นะครับ เดียวรอท่านอื่น มาตอบต่อหน่อยครับถ้าได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jp
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, มกราคม 2012, 08:09:28 pm »

เท่าที่ทราบต้องหา RF มาให้ได้ก่อนครับ หรือ แยก AV ออกแล้วดึงสายตรงเลยครับ ค่าใช้จ่ายพอสมควร แต่ที่ทราบมามีแบบ AV ไวเรศ คิด + - * / แล้ว ผมว่าค่าใช้จ่ายพ่อๆกันนะครับ
jp
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, มกราคม 2012, 08:11:12 pm »

เท่าที่ทราบต้องหา RF มาให้ได้ก่อนครับ หรือ แยก AV ออกแล้วดึงสายตรงเลยครับ ค่าใช้จ่ายพอสมควร แต่ที่ทราบมามีแบบ AV ไวเรศ คิด + - * / แล้ว ผมว่าค่าใช้จ่ายพ่อๆกันนะครับ

Wireless A/V system (****.-)
ส่งภาพ + เสียง ใช้รีโมท เปิด-ปิด
เปลี่ยนช่องที่จุดพ่วง
โดยไม่ต้องต่อสาย
sammy
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, มกราคม 2012, 09:59:49 pm »

ได้ซิครับ ......ต่อสาย เอวีไปยังทีวีอีกเครื่อง
เอาเครื่องรับ รืโมทลิงค์ ยี่ห้อ อะไรก็ได้ เช่น อีเอตไอ เสียบปลั๊ก
ด้านเครื่องทีวี พ่วง แล้วต่อสาย คู่เส้นเล็ก เช่นสาย อแดปเตอร์
ไปยัวริซีฟเวอร์ โดยปลายด้านรีโมทลิงค์ต่อตรงจุด ลิงค์หลังกล่อง
โดยสายเส้นคาดขาวด่อจุดต่อชีลด์กลางสาย ส่วนที่ไม่คาดต่อตรงชีลด์
ปลายด้านที่แปะหน้า รีซีฟ ตัดเอา อินฟาเรท แอลอีดี ต่อเข้ากับสาย
ดังกล่าว หรือซื้อ ตัวใหม่หรือถอดจากรีโมทเก่า(เลิกใช้)มาต่อ ให้ถูกขั้ว ลองสลับสายดูก็ได้ ถ้าถูก
ไฟหน้าปัทม์ รีโมทลิ้งจะกระพริบ และริซีฟจะทำงานตามคำสั่ง
.....ลองดู.....ที่บ้านใช้มาหลายปีแล้ว
7sats.com
7sat Global Tech
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, มกราคม 2012, 07:14:26 am »

ก็ไปซื้อ AV to RF ยี่ห้อ TAFF มาใช้ครับ แล้วต่อชุด AV จากเครื่องรับไปเข้า AV to RF ยี่ห้อ TAFF แล้วค่อยต่อสาย RG6 จากช่อง RF ไปเข้าหลัง REMOTE LINK หลังจากนั้นก้ต่อไปเข้าช่อง RF หลัง TV ได้เลยครับ แต่ ราคาอุปกรณ์ REMOTE LINK และ AV to RF ยี่ห้อ TAFF เมื่อรวมกันแล้วจะมีราคาแพงกว่าเครื่องรับดาวเทียมแบบ FTA อีกนะครับ ยกเว้นว่าคุณจะเอาไปต่อครื่องรับที่ใช้รับพวก Cable พืเศษต่าง ๆ เท่านั้นถึงจะคุ้มค่าหน่อยครับ

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
surachai_pal
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, มกราคม 2012, 07:27:25 am »

ต่อตามรูป  หาซื้อมือสองก็ได้ครับ (AV to RF : TAFN,  Remote Link : Infrasender)
หากสนใจก็ติดต่อมา 0818211037 (เหลือชุดสุดท้ายแล้ว)

kai1504
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 03, มกราคม 2012, 11:19:30 am »

ต่อตามรูป  หาซื้อมือสองก็ได้ครับ (AV to RF : TAFN,  Remote Link : Infrasender)
หากสนใจก็ติดต่อมา 0818211037 (เหลือชุดสุดท้ายแล้ว)

topfy1975
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 03, มกราคม 2012, 11:36:50 am »

ถ้าบวก ลบ คูณ หารแล้ว ซื้อเครื่องรับดาวเทียมใหม่จะคุ้มค่ากว่าไหม ไม่ต้องดูฃ่องเดียวกัน
mc_samrong
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 03, มกราคม 2012, 01:40:46 pm »

ภาพสามารถสื่อสารทำความเข้าใจได้ง่าย ขอบคุณมากครับคุณ surachai_pal
lungnim
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 04, มกราคม 2012, 09:25:19 am »

ชอบคุณทุกท่านครับ ถามคุณSAMMY ต่อครับ ที่ว่าถอดจากรีโมทเก่าคือถอดตัวหลอดออกมาเลยใช่หรือเปล่าครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์