ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
21, พฤษภาคม 2024, 04:12:20 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  openbox HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: openbox HD  (อ่าน 3427 ครั้ง)
santinai
Full Member

« เมื่อ: 10, ตุลาคม 2010, 05:08:26 pm »

อยากทราบว่าทำไมเครื่องรับ openbox HD แบบเสียบการ์ดดูได้ทุกช่อง
แต่ทำไมช่องที่เป็น HD 3 ช่อง ดูไม่ได้ครับ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
*-*
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2010, 05:48:44 pm »

อยากทราบว่าทำไมเครื่องรับ openbox HD แบบเสียบการ์ดดูได้ทุกช่อง
แต่ทำไมช่องที่เป็น HD 3 ช่อง ดูไม่ได้ครับ 

นั่นนะซิผมก็สงสัยเหมือนกันว่า เครื่องรับ openbox HD ตัวเครื่องเป็น ระบบ HD แต่ทำไมดูช่องธรรมดาได้ แต่ดูช่อง HD ไม่ได้ แปลกใจจัง ทำไมมันกลับเป็นอย่างนั้น อุตสาห์ซื้อเครื่องมาแพงๆด้วย ใครทราบช่วยตอบหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hivion
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 10, ตุลาคม 2010, 06:52:20 pm »

อาจจะต้องทำการอัพเฟิร์มแวร์ให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่นะครับถึงจะดูได้ เหมือนกับเครื่อง hivion9696hd ตอนแรกผมไม่ได้อัพเฟิร์มแวร์ใช้เดิมๆ ของทางบริษัทก็ไม่สามารถอ่านได้ ตอนนี้อัพเฟิร์มแวร์ใหม่แล้วสามารถอ่านช่อง hd ได้สบายๆเลยครับ หรือไม่งั้นท่านก็ต้องไปใช้บริการงึกๆงักๆ เอา หรือไม่งั้นท่านก็ต้องไปหา Irdeto Cam ที่รองรับระบบ HD มาใช้งานแทนการอ่านโดยตรงจากเครื่องรับครับ
Naphat
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 12:52:08 pm »

อาจจะต้องทำการอัพเฟิร์มแวร์ให้เป็นเวอร์ชั่นใหม่นะครับถึงจะดูได้ เหมือนกับเครื่อง hivion9696hd ตอนแรกผมไม่ได้อัพเฟิร์มแวร์ใช้เดิมๆ ของทางบริษัทก็ไม่สามารถอ่านได้ ตอนนี้อัพเฟิร์มแวร์ใหม่แล้วสามารถอ่านช่อง hd ได้สบายๆเลยครับ หรือไม่งั้นท่านก็ต้องไปใช้บริการงึกๆงักๆ เอา หรือไม่งั้นท่านก็ต้องไปหา Irdeto Cam ที่รองรับระบบ HD มาใช้งานแทนการอ่านโดยตรงจากเครื่องรับครับ

ของผมตอนนี้ต้องเสียบ CI Slot ถึงจะดูได้
พอมี Firmware ที่สามารถอ่านตรงจาก CA Slot แจกไหมครับ  อยากอ่านตรงโดยไม่ต้องใช้ CI อ่ะครับ
hivion
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 03:41:24 pm »

ผมต้องขอโทษรคุณ Naphat จริงๆ ครับ ผมไม่มีเครื่องรุ่นนี้ ที่ผมใช้อยู่คือ Hivion9696HD ก็เลยไม่มีเฟิร์มแวร์ครับ ต้องขออภัยด้วยครับ./
6low
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 03:48:04 pm »

การ์ด แท้ หรือเปล่าครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์