ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, พฤษภาคม 2024, 03:14:12 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามเรื่องกล่องทรูติ๊ก1 ที่ มาพร้อมซิม เติมเงิน 400 บาท ดูฟรีบอล1 เดือน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องกล่องทรูติ๊ก1 ที่ มาพร้อมซิม เติมเงิน 400 บาท ดูฟรีบอล1 เดือน  (อ่าน 1763 ครั้ง)
newsone
Special Member
*

« เมื่อ: 19, กันยายน 2016, 06:20:38 pm »

ที่มาพร้อมซิมเติมดูบอล ดูฟรี 1 เดือน สมมุติว่า เราดูฟรีเสร็จแล้ว เดือนต่อมาเราไม่ดูบอลจะดูแต่ฟรีทีวี

เราเติมเงินแค่เดือนละ 10 บาทได้ไหม

หรือว่าต้องเติมเดือนละ100

คือว่าถามมาหลายที่ ก็งงมาก

บางคนบอกว่าต้องเติมเดือนละ 100  บางคนก็บอกว่าเติมเดือนละ 10 บาทก็พอ ครบ 1 ปี กล่องเป็นของเรา

อยากรู้ว่าอย่างไหนแน่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

somphon
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, กันยายน 2016, 06:36:04 pm »

ไม่ต้องเติมเงิน ดูฟรีทีวีได้ครับ ผมใช้อยู่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
newsone
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, กันยายน 2016, 07:07:13 pm »

แล้วพอครบ 1 ปี ต้องเอากล่องไปคืนหรือเปล่าครับ

ถ้าไม่เติมเงินนี่ คือว่าผมมีแพตทินั่มอยู่แล้ว

กะว่าจะเอาไว้ให้คนอื่นดูฟรีทีวีเฉยๆ

ถ้าเราไม่เติมเงิน  ครบปีต้องเอาไปคืนหรือเปล่าครับ

somphon
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, กันยายน 2016, 07:11:30 pm »

ไม่ต้องคืนครับ เป็นกล่องขายขาด แต่ซิมที่ได้มา กรณีไม่เติมเงินจะใช้ได้ถึง ปี 2560 ครับ เดือนอะไรจำไม่ได้
สรุปถ้าเอาไว้ดูฟรีทีวี และช่องทรู (บางช่อง) ผมว่า โอเครเลยครับ
newsone
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, กันยายน 2016, 07:36:10 pm »

ไม่ต้องคืนครับ เป็นกล่องขายขาด แต่ซิมที่ได้มา กรณีไม่เติมเงินจะใช้ได้ถึง ปี 2560 ครับ เดือนอะไรจำไม่ได้
สรุปถ้าเอาไว้ดูฟรีทีวี และช่องทรู (บางช่อง) ผมว่า โอเครเลยครับ
ถ้างั๊นก็ OK

KVYoung
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, กันยายน 2016, 08:13:57 pm »

ถ้า.. ซิม "ดับ" .. กล่อง ก็ (อาจจะ..) "ดับ".? (การ์ด.. ตาย)
เพราะ.. มีการลงทะเบียน และเป็นการบอกรับสมาชิก กับทางทรู..
อย่างไรก็ตาม.. ควรจะเติมเงิน "เลี้ยงซิม" ไว้.. เพื่อความแน่นอน.. ครับ
** ไม่ต้องการชมฟุตบอล ก็.. เติมสิบบาททุกเดือน ให้ซิมไม่ดับ

nattakitsri
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, กันยายน 2016, 07:03:32 am »

ผม เปิดไว้ 2 กล่อง ชื่อผม และ ภรรยา เอาไว้ต่างจังหวัด 1 กล่อง ทั้งสองกล่องเติมเงินครั้งละ 10 บาทจนครบ 1 ปี
เพื่อเลี้ยงซิมเอาไว้ แล้วสมัคร true id ได้คะแนนมา 100 คะแนน เอาคะแนนที่ได้ เติมช่อง HD Movie pack ได้ 11 เดือน ทั้งสองกล่อง
กล่องที่เอาไว้ต่างจังหวัด สมัครดูบอลปกติ อันนี้ไม่มีปัญหา เพราะลูกชายชอบดูอยู่แล้ว
ส่วนกล่องของผม พอหมดดูบอลฟรี 30 วัน เมื่อวันที่ 15 กันยายนที่ผ่านมา ก็ไม่ได้กดสมัครดูบอลต่อ เพราะไม่ค่อยได้ดู
ส่วนกล่อง HD1 ที่อยู่กับผม ตอนนี้ช่องต่างๆยังดูได้ปกติเหมือนเดิม ยกเว้นช่อง BeIN กับ TS HD2 แต่ไม่มีปัญหา เพราะดูผ่าน
กล่อง Android box ผ่าน App True Visions Anywhere เข้าระบบด้วย id กล่องต่างจังหวัด กล่องที่อยู่กับผมอนาคตยังไม่รู้
ว่าว่าจะเป็นอย่างไร แต่ช่องที่ใช้คะแนนแลกต้องดูได้แน่ๆ เมื่อสามวันที่แล้วซื้อซิม ais มาใหม่ พร้อมเปิดใช้งานที่เซเว่น
หลังจากนั้นก็ทำเรื่องย้ายค่ายเบอร์เดิมที่เซเว่น เพราะสะดวกดี ที่ย้ายค่ายเพราะเห็นว่าจะได้คะแนน
true point 300 คะแนน กะจะเอาไปเติมช่องฟรีอีก
torspc
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, กันยายน 2016, 11:45:22 am »

เดือนแรกจะดูบอล super soccer ได้ฟรี 30 วัน พอครบถ้าจะดูบอลต่อก็เติม 199 บาทไม่รวม vat สมัครผ่าน app true id แต่ถ้าไม่ดูบอล ก็เติมเดือนละ 100 บาท เพื่อเลี้ยงซิมให้ครบ 1 ปี ไม่งั้นกล่องจะดับ
ได้โบนัส 100 คะแนนไว้เติมช่องผ่าน app true you ได้ครับ
newsone
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, กันยายน 2016, 07:18:18 pm »

เดือนแรกจะดูบอล super soccer ได้ฟรี 30 วัน พอครบถ้าจะดูบอลต่อก็เติม 199 บาทไม่รวม vat สมัครผ่าน app true id แต่ถ้าไม่ดูบอล ก็เติมเดือนละ 100 บาท เพื่อเลี้ยงซิมให้ครบ 1 ปี ไม่งั้นกล่องจะดับ
ได้โบนัส 100 คะแนนไว้เติมช่องผ่าน app true you ได้ครับ

ข้างบนบอกว่าเติมเดือนละ 10 บาทก็ได้นี่นา

rewatp
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, กันยายน 2016, 08:19:51 pm »

ถูกต้องนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์