ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
14, พฤษภาคม 2024, 05:59:18 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่องใต้หวัน FTV Formosa TV ดูไม่ได้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องใต้หวัน FTV Formosa TV ดูไม่ได้  (อ่าน 3284 ครั้ง)
topman
Special Member
*

« เมื่อ: 31, ตุลาคม 2011, 02:17:38 pm »

ใครดูประจำ ช่วยชีแนะด้วย ครับ เพราะเพิ่งไปติดให้ลูกค้าไม่ถึงเดือน
โทรมาบอกว่า เข้ารหัส ซะแล้ว ไปดูในตารางดาวเทียม
ก็เป็นจริง ครับ งานนี้ ไม่มี FTV ว่าดูฟรีแล้ว
ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่าใช้งาน ดำ ดู FTV ฟรี ได้ที่ดวงไหนครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topman
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2011, 02:22:28 pm »

ลืมแจ้ง ดาวเทียมครับ เป็น palapa D ครับ ที่เพิ่งตั้งให้ลูกค้าดุไปครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
manee
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2011, 04:02:27 pm »

ใครดูประจำ ช่วยชีแนะด้วย ครับ เพราะเพิ่งไปติดให้ลูกค้าไม่ถึงเดือน
โทรมาบอกว่า เข้ารหัส ซะแล้ว ไปดูในตารางดาวเทียม
ก็เป็นจริง ครับ งานนี้ ไม่มี FTV ว่าดูฟรีแล้ว
ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่าใช้งาน ดำ ดู FTV ฟรี ได้ที่ดวงไหนครับ
              ถ้าจะดูช่องใต้หวันความถี่เดิมนั่นแหละ ชื่อช่อง Hakka TV  รายการก็พอดูได้ ตอนนี้เป็นฟรีทีวี
พอแก้เซ็งไปก่อนกว่าจะหาช่อง FTV เจอนะครับ
topman
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2011, 07:15:57 pm »

ไปตามล่าช่องแล้ว ครับ ทุกดวงเข้ารหัส หมดแล้วครับ
ตัดใจ ซื้อเครื่องแท้ และ การ์ดแท้ ครับ
มีหลายแพ็คเก็จให้เลือก
http://skynindo.tv/index.php?option=com_content&view=article&id=99&Itemid=257&lang=en
ราคาเครื่อง+เปิดสัญญาณ 1 ปี ก็ หมื่นกว่าบาทครับ
topman
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, พฤศจิกายน 2011, 02:37:22 pm »

วันนี้ ไปติดตั้งใ้ห้ ลูกค้าแล้ว ดูได้ครบ ทุกช่อง
กับทีวี จอ CRT ธรรมดา ก็ดูได้ เครื่องไม่แถมสาย HDMI แถมแต่สาย component
ตัวเครื่อง มี 3 ภาษา อินโดนีเซีย  จีน และ อังกฤษ
ความละเอียดภาพ สูงสุด ที่ 1080i  ไม่ใช่ 1080P
การเปิดแพ็คเก็จ ที่ได้มา ครับ หมด คือ
แมนดาริน  EZ1 EZ2  และ ช่อง HD และ Free TO  AIR.
แพ้คเก็จ หลังสุด นี้ เปิดปี 2011 จะดูได้ถึง ปี 2020
ในตัวเครื่อง ไม่มี ช่องเสียบการ์ด จะเป็นระบบ ฝังชิป มี หมายเลขประจำเครื่อง
ใน เมนู จะมี แสดงด้วยว่า จะหมดอายุ วันไหน หลังจากที่ จ่ายเงิน เปิดสัญญาณ แล้ว
พร้อม แจกแจง แต่ละ แพ็คเก็จ ครบ
NRM
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, มกราคม 2012, 08:06:06 pm »

คุณ topman ขอราคาได้เปล่าครับเท่าไร

nrmsat@gmail.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์